Ibraniyawa
9:1 Sa'an nan lalle ne, haƙĩƙa alkawari na farko yana da ka'idodi na hidimar Allah.
da wuri mai tsarki na duniya.
9:2 Domin akwai wani alfarwa. na farko a cikinsa akwai alkukin.
da tebur, da gurasar nuni; wanda ake kira Wuri Mai Tsarki.
9:3 Kuma bayan labule na biyu, alfarwa wadda ake kira Mafi Tsarki na
duka;
9:4 Wanda yana da farantin zinariya, da akwatin alkawari da rufe kewaye
kusa da zinariya, a ciki akwai tukunyar zinariya wadda take da manna, da ta Haruna
sandan da ya toho, da allunan alkawari;
9:5 Kuma a bisa shi kerubobi na daukaka inuwa murfin; wanda mu
yanzu ba zai iya magana musamman.
9:6 To, a lõkacin da wadannan abubuwa da aka haka da aka wajabta, firistoci shiga ko da yaushe a
alfarwa ta farko, tana cika hidimar Allah.
9:7 Amma a cikin na biyu ya tafi babban firist shi kadai sau ɗaya a kowace shekara, ba
ba tare da jini ba, wanda ya miƙa wa kansa, da kuma kurakurai na Ubangiji
mutane:
9:8 Ruhu Mai Tsarki yana nuna wannan, cewa hanyar shiga mafi tsarki ta kasance
Ba a bayyana tukuna ba, tun da alfarwa ta farko tana tsaye tukuna.
9:9 Wanda shi ne wani adadi ga lokacin sa'an nan ba, a cikin abin da aka miƙa duka biyu
kyautai da sadaukarwa, wanda ba zai iya sanya shi wanda ya yi hidima ba
cikakke, dangane da lamiri;
9:10 Wanda ya tsaya ne kawai a cikin nama da abin sha, da kuma daban-daban wankewa, da na jiki
farillai, waɗanda aka ɗora a kansu har zuwa lokacin gyarawa.
9:11 Amma da yake Almasihu ya zo da babban firist na kyawawan abubuwa masu zuwa, ta wurin a
mafi girma kuma mafi cikakkiyar alfarwa, ba a yi da hannu ba, wato
ka ce, ba na wannan ginin ba;
9:12 Ba da jinin awaki da maruƙa, amma ta nasa jinin ya
ya shiga Wuri Mai Tsarki sau ɗaya, bayan ya sami madawwamiyar fansa
domin mu.
9:13 Domin idan jinin bijimai da na awaki, da toka na maras kyau
yayyafa ƙazanta, yana tsarkake jiki ga tsarkakewa.
9:14 Yaya fiye da za jinin Almasihu, wanda ta wurin Ruhu madawwami
Ya miƙa kansa marar aibi ga Allah, ku tsarkake lamirinku daga matattu
yana aiki don bauta wa Allah mai rai?
9:15 Kuma saboda wannan dalili shi ne matsakanci na sabon alkawari, cewa ta hanyar
hanyar mutuwa, domin fansar laifofin da ke ƙarƙashinsu
Alkawari na farko, waɗanda aka kira za su sami alkawarin
gado na har abada.
9:16 Domin inda wani alkawari ne, akwai kuma dole ne a kashe
mai wasiyya.
9:17 Domin wani alkawari ne mai karfi bayan mutane sun mutu, in ba haka ba shi ne na a'a
ƙarfi a duk yayin da mai wasiyya yana raye.
9:18 Sa'an nan kuma ba na farko alkawari aka keɓe ba tare da jini.
9:19 Domin a lokacin da Musa ya faɗa wa dukan jama'a kowane umarni
dokar, ya ɗauki jinin maruƙa da na awaki, da ruwa, da
Mulufi ulu, da ɗaɗɗoya, da kuma yayyafa wa littafin, da dukan
mutane,
9:20 Yana cewa, Wannan shi ne jinin alkawarin da Allah ya yi umarni da shi
ka.
9:21 Ya kuma yayyafa da jini duka biyu alfarwa, da dukan
tasoshin ma'aikatar.
9:22 Kuma kusan duk abin da aka tsarkake ta bisa ga doka. kuma ba tare da
zubar da jini ba gafara.
9:23 Saboda haka ya wajaba, da alamu na abubuwa a cikin sammai
a tsarkake su da wadannan; amma abubuwan sama da kansu da
mafi kyawun sadaukarwa fiye da waɗannan.
9:24 Domin Almasihu bai shiga cikin tsarkakakkun wurare da aka yi da hannu, wanda
su ne adadi na gaskiya; amma cikin sama kanta, yanzu don bayyana a ciki
kasancewar Allah a gare mu:
9:25 Kuma ba tukuna cewa ya kamata ya miƙa kansa sau da yawa, kamar yadda babban firist shiga
a cikin wuri mai tsarki kowace shekara da jinin wasu;
9:26 Domin to, lalle ne ya sha wahala sau da yawa tun kafuwar duniya.
Amma yanzu sau ɗaya a ƙarshen duniya ya bayyana domin ya kawar da zunubi ta wurin
sadaukarwar kansa.
9:27 Kuma kamar yadda aka wajabta wa mutane sau ɗaya su mutu, amma bayan wannan
hukunci:
9:28 Don haka an miƙa Almasihu sau ɗaya don ɗaukar zunuban mutane da yawa; kuma zuwa gare su cewa
Za a neme shi a karo na biyu ba tare da zunubi ba zuwa ceto.