Ibraniyawa
7:1 Domin wannan Melkisedec, Sarkin Salem, firist na Allah Maɗaukaki, wanda
Ya sadu da Ibrahim yana dawowa daga kisan sarakuna, ya sa masa albarka;
7:2 Ga wanda Ibrahim kuma ya ba su kashi goma na dukan; farkon kasancewa ta
fassarar Sarkin adalci, bayan haka kuma Sarkin Salem,
wato Sarkin salama;
7:3 Ba uba, ba tare da uwa, ba tare da zuriya, da ciwon ba
farkon kwanaki, ko ƙarshen rayuwa; amma an yi kama da Ɗan Allah;
yana zama firist kullum.
7:4 Yanzu la'akari da yadda wannan mutum ya kasance mai girma, wanda ko da ubangida
Ibrahim ya ba da zakka na ganima.
7:5 Kuma lalle ne, haƙĩƙa, waɗanda suka kasance daga cikin 'ya'yan Lawi, waɗanda suka sami matsayi na
Kuri'ar firistoci, ku ba da umarni su karɓi zaka na jama'a
bisa ga shari’a, wato na ’yan’uwansu, ko da yake sun fito
na zuriyar Ibrahim.
7:6 Amma wanda wanda zuriyar ba a kidaya daga gare su, ya ba da zakka na
Ibrahim, ya kuma albarkaci wanda ya yi alkawalin.
7:7 Kuma ba tare da duk sabani ba, ƙananan yana albarka daga mafi kyau.
7:8 Kuma a nan mutanen da suka mutu suna karɓar zaka; amma can ya karbe su, na
wanda aka shaida yana raye.
7:9 Kuma kamar yadda zan iya ce, Lawi kuma, wanda yake karɓar zaka, ya ba da zakka
Ibrahim.
7:10 Domin ya kasance har yanzu a cikin mahaifar ubansa, sa'ad da Melkisedek ya tarye shi.
7:11 Saboda haka, idan kammala ya kasance ta wurin Lawiyawa firistoci, (domin a ƙarƙashinsa
jama'a sun karbi doka,) me kara bukata a can wani
Firist ya tashi bisa ga tsarin Malkisadak, kada a kira shi
bayan umarnin Haruna?
7:12 Domin da ake canja matsayin firist, akwai yi da larura canji
kuma na doka.
7:13 Gama wanda wadannan abubuwa da aka yi magana game da wata kabila, na
Ba wanda ya isa wurin bagaden.
7:14 Domin a bayyane yake cewa Ubangijinmu ya fito daga Yahuza. daga wace kabilar Musa
bai faɗi kome ba game da matsayin firist.
7:15 Kuma shi ne duk da haka nisa mafi bayyananne, domin cewa bayan misalin
Malkisadak kuma ya tashi wani firist.
7:16 Wanda aka yi, ba bisa ga ka'idar doka ta jiki, amma bayan da
ikon rayuwa marar iyaka.
7:17 Domin ya shaida, "Kai firist ne na har abada bisa ga tsari na
Melchisedec.
7:18 Domin lalle ne, haƙĩƙa, a disnulling na umurnin da ke gaba ga
rauni da rashin ribarsa.
7:19 Domin Shari'a ba ta cika kome ba, sai dai kawo kyakkyawan bege
yi; ta wurinsa muke kusantar Allah.
7:20 Kuma tun da ba tare da rantsuwa ya zama firist.
7:21 (Gama waɗannan firistoci an yi su ne ba tare da rantsuwa ba, amma wannan da rantsuwa ta
wanda ya ce masa, Ubangiji ya rantse ba zai tuba ba, kai ne a
Firist na har abada bisa ga tsarin Malkisadik:)
7:22 Ta haka ne Yesu ya tabbatar da mafi kyawun alkawari.
7:23 Kuma da gaske sun kasance firistoci da yawa, domin ba a yarda su
ci gaba da dalilin mutuwa:
7:24 Amma wannan mutum, domin ya dawwama, yana da wani m
matsayin firist.
7:25 Saboda haka, ya kuma iya cece su zuwa ga iyakar waɗanda suka zo
Allah ta wurinsa, da yake yana raye har abada domin ya yi roƙo dominsu.
7:26 Domin irin wannan babban firist ya zama mu, wanda yake mai tsarki, marar lahani, marar ƙazantar.
ware daga masu zunubi, kuma an yi su daga sammai;
7:27 Wanda ba ya bukatar kowace rana, kamar yadda manyan firistoci, su miƙa hadaya.
na farko domin nasa zunubai, sa'an nan na mutane: domin wannan ya yi sau ɗaya.
lokacin da ya miƙa kansa.
7:28 Gama shari'a ta sa maza manyan firistoci, waɗanda suke da nakasa. amma kalmar
rantsuwa, wadda take tun daga shari'a, ta yi Ɗan, wanda aka keɓe
har abada abadin.