Ibraniyawa
1:1 Allah, wanda a daban-daban sau da kuma a iri-iri iri ya yi magana a zamanin da
ubanni da annabawa.
1:2 A cikin waɗannan kwanaki na ƙarshe ya yi magana da mu ta wurin Ɗansa, wanda yake da shi
naɗaɗɗen magajin kowane abu, wanda ta wurinsa ne kuma ya yi talikai;
1:3 Wanda kasancewa hasken ɗaukakarsa, da bayyana siffarsa
mutum, kuma yana riƙe da kome ta wurin maganar ikonsa, lokacin da yake da shi
Da kansa ya tsarkake zunubanmu, ya zauna a hannun dama na Mai Martaba
babba;
1:4 An sanya shi da yawa fiye da mala'iku, kamar yadda ya samu ta wurin gādo
sun sami mafi kyawun suna fiye da su.
1:5 Domin wanne daga cikin mala'iku ya ce a kowane lokaci: "Kai ne Ɗana, wannan."
yau na haife ka? Kuma kuma, Zan zama Uba a gare shi, shi kuma
zai zama Ɗa a gare ni?
1:6 Kuma a sake, a lõkacin da ya kawo a cikin ɗan fari a duniya, ya
in ji mala'ikun Allah duka su bauta masa.
1:7 Kuma game da mala'iku ya ce: "Wanda ya yi mala'ikunsa ruhohi, da nasa."
ministocin harshen wuta.
1:8 Amma ga Ɗan ya ce: "Al'arshinka, Ya Allah, shi ne har abada abadin
sandan adalci shine sandan mulkinka.
1:9 Ka ƙaunaci adalci, kuma ka ƙi mugunta. don haka Allah, ko
Allahnka, ya shafe ka da man farin ciki fiye da abokanka.
1:10 Kuma, Kai, Ubangiji, da farko ka kafa harsashin ginin duniya.
Kuma sammai ayyukan hannuwanku ne.
1:11 Za su lalace; amma ka zauna. Kuma dukansu za su tsufa kamar
ya yi tufafi;
1:12 Kuma kamar rigar za ku naɗe su sama, kuma za a canza, amma
Kai ɗaya ne, shekarunka kuma ba za su ƙare ba.
1:13 Amma wanne daga cikin mala'iku ya ce a kowane lokaci: Zauna a hannun dama na.
Har sai na sa maƙiyanka matashin sawunka?
1:14 Ashe, ba dukansu ruhohi masu hidima ba ne, waɗanda aka aiko domin su yi hidima
Wanene zai zama magada ceto?