Haggai
2:1 A cikin wata na bakwai, a cikin rana ta ashirin da ɗaya ga wata, ya zo
Maganar Ubangiji ta bakin annabi Haggai, yana cewa.
2:2 Yanzu magana da Zarubabel, ɗan Sheyaltiyel, gwamnan Yahuza, kuma ga
Joshuwa ɗan Yosedek, babban firist, da sauran sauran
mutane suna cewa,
2:3 Wane ne ya ragu a cikinku, wanda ya ga wannan gidan da ta farko daukaka? da yadda ake yi
kun gani yanzu? Ashe, ba a wurinku ba ne, in aka kwatanta shi da kome?
2:4 Amma duk da haka yanzu, ka ƙarfafa, Ya Zarubabel, in ji Ubangiji. kuma ka yi ƙarfi, O
Joshuwa ɗan Yosiya, babban firist; Ku yi ƙarfi dukanku
na ƙasar, in ji Ubangiji, ku yi aiki, gama ina tare da ku, ni Ubangiji na faɗa
na runduna:
2:5 Bisa ga maganar da na yi muku alkawari a lokacin da kuka fito
Masar, haka ruhuna ya zauna a cikinku, kada ku ji tsoro.
2:6 Domin haka Ubangiji Mai Runduna ya ce. Duk da haka sau ɗaya, yana ɗan lokaci kaɗan, kuma ni
Za su girgiza sammai, da ƙasa, da teku, da busasshiyar ƙasa;
2:7 Kuma zan girgiza dukan al'ummai, kuma dukan al'ummai za su sha'awar.
Zan cika wannan Haikali da ɗaukaka, in ji Ubangiji Mai Runduna.
2:8 Azurfa nawa ne, zinariya kuma nawa ne, in ji Ubangiji Mai Runduna.
2:9 Girman wannan gidan na ƙarshe zai zama mafi girma fiye da na dā.
in ji Ubangiji Mai Runduna: A wannan wuri zan ba da salama, in ji Ubangiji
Ubangiji Mai Runduna.
2:10 A cikin rana ta ashirin da huɗu ga watan tara, a shekara ta biyu na
Dariyus, maganar Ubangiji ta zo ta bakin annabi Haggai, yana cewa.
2:11 In ji Ubangiji Mai Runduna; Ka tambayi firistoci game da Doka.
yana cewa,
2:12 Idan daya kai mai tsarki nama a cikin rigar rigarsa, kuma tare da skirt
ku taɓa gurasa, ko tukwane, ko ruwan inabi, ko mai, ko kowane nama, zai zama
mai tsarki? Sai firistoci suka amsa suka ce, A'a.
2:13 Sa'an nan Haggai ya ce, "Idan wanda ya ƙazantu da gawa taba wani
Waɗancan, zai ƙazantu? Sai firistoci suka amsa, suka ce, “To
zama marar tsarki.
2:14 Sa'an nan Haggai amsa, ya ce, "Haka ne wannan jama'a, kuma wannan al'umma
a gabana, in ji Ubangiji. haka kuma kowane aikin hannuwansu yake; da wancan
Abin da suke bayarwa a can ƙazantacce ne.
2:15 Kuma yanzu, Ina rokonka ka, la'akari daga wannan rana zuwa sama, daga gaban wani
An ɗora dutse a kan dutse a Haikalin Ubangiji.
2:16 Tun da waɗannan kwanaki sun kasance, lokacin da mutum ya kai tudun mudu ashirin.
goma ne kawai: lokacin da mutum ya zo wurin matsi don zana hamsin
tasoshin daga cikin latsa, akwai kawai ashirin.
2:17 Na buge ku da iska mai ƙarfi, da mildewa, da ƙanƙara a cikin dukan
aikin hannuwanku; Duk da haka ba ku juyo gare ni ba, ni Ubangiji na faɗa.
2:18 Ka yi la'akari yanzu daga wannan rana zuwa sama, daga rana ta ashirin da huɗu
na wata na tara, tun daga ranar da aka kafa na Ubangiji
Haikali aka aza, la'akari da shi.
2:19 Shin har yanzu iri a cikin sito? i, har yanzu kurangar inabi, da itacen ɓaure, da
Ruman, da itacen zaitun, ba su yi girma ba
ranar zan sa muku albarka.
2:20 Kuma maganar Ubangiji ta zo ga Haggai a cikin hudu da
ranar ashirin ga wata, yana cewa.
2:21 Ka faɗa wa Zarubabel, gwamnan Yahuza, yana cewa, 'Zan girgiza sammai
da ƙasa;
2:22 Kuma zan hambarar da kursiyin mulkoki, kuma zan halakar da
Ƙarfin mulkokin arna; kuma zan rushe
karusai, da masu hawansu; da dawakai da mahayansu
Kowa zai zo da takobin ɗan'uwansa.
2:23 A wannan rana, in ji Ubangiji Mai Runduna, Zan ɗauke ku, Ya Zarubabel, ta.
bawa, ɗan Sheyaltiyel, in ji Ubangiji, kuma zan maishe ka kamar mai
Tati: gama na zaɓe ka, in ji Ubangiji Mai Runduna.