Haggai
1:1 A cikin shekara ta biyu ta sarautar sarki Dariyus, a wata na shida, a farkon
ranar wata, maganar Ubangiji ta bakin annabi Haggai
Zarubabel ɗan Sheyaltiyel, mai mulkin Yahuza, da Joshuwa Ubangiji
ɗan Yusufu, babban firist, ya ce,
1:2 Haka Ubangiji Mai Runduna ya ce, 'Wannan jama'a ce, 'Lokaci ne
Kada ku zo, lokacin da za a gina Haikalin Ubangiji.
1:3 Sa'an nan maganar Ubangiji ta zo ta bakin annabi Haggai, yana cewa.
1:4 Shin lokaci ya yi da ku, Ya ku, ku zauna a cikin rufaffiyar gidãjenku, da wannan gidan
sharar karya?
1:5 Yanzu haka ni Ubangiji Mai Runduna. Yi la'akari da hanyoyinku.
1:6 Kun shuka da yawa, kuma kun kawo a cikin kadan; kuna ci, amma ba ku ƙoshi ba.
kuna sha, amma ba ku ƙoshi da abin sha ba. Kuna tufatar da ku, amma akwai
babu dumi; Kuma wanda ya sami lada yana samun lada ya saka shi a cikin jaka
tare da ramuka.
1:7 In ji Ubangiji Mai Runduna; Yi la'akari da hanyoyinku.
1:8 Ku haura zuwa dutsen, ku kawo itace, ku gina Haikalin; kuma zan
Ku ji daɗinsa, Zan kuwa ɗaukaka ni, in ji Ubangiji.
1:9 Kun sa ido da yawa, sai ga, shi ya zo kadan. Kuma a lõkacin da kuka zo da shi
gida, na busa shi. Me yasa? in ji Ubangiji Mai Runduna. Saboda nawa
Gidan da yake kufai, kowa ya gudu zuwa gidansa.
1:10 Saboda haka sama a kanku aka hana daga raɓa, da ƙasa ne
zauna daga 'ya'yan itacenta.
1:11 Kuma na yi kira ga fari a kan ƙasa, kuma a kan duwatsu, da
a kan hatsi, da sabon ruwan inabi, da kan mai, da wannan
wadda ƙasa ke fitar da ita, da kan mutane, da dabbobi, da kuma a kai
duk aikin hannu.
1:12 Sa'an nan Zarubabel, ɗan Sheyaltiyel, da Joshuwa, ɗan Yusufu.
babban firist, da dukan sauran jama'a, suka yi biyayya da muryar
Ubangiji Allahnsu, da maganar annabi Haggai, kamar yadda Ubangiji
Allahnsu ne ya aiko shi, jama'a kuwa suka ji tsoron Ubangiji.
1:13 Sa'an nan Haggai, manzon Ubangiji, ya ce a cikin saƙon Ubangiji zuwa ga Ubangiji
mutane suna cewa, 'Ina tare da ku, in ji Ubangiji.
1:14 Kuma Ubangiji ya zuga ruhun Zarubabel, ɗan Sheyaltiyel.
mai mulkin Yahuza, da ruhun Joshuwa ɗan Yusufu, da
babban firist, da ruhun dukan sauran jama'a; kuma su
Suka zo suka yi aiki a Haikalin Ubangiji Mai Runduna, Allahnsu.
1:15 A cikin rana ta ashirin da huɗu ga wata na shida, a shekara ta biyu na
Sarki Darius.