Habakkuk
2:1 Zan tsaya a kan agogona, kuma zan sa ni a kan hasumiya, kuma zan duba zuwa
ku ga abin da zai ce mini, da abin da zan amsa sa'ad da nake
tsautawa.
2:2 Sai Ubangiji ya amsa mini, ya ce, "Rubuta wahayin, kuma bayyana shi
a kan teburi, domin wanda ya karanta shi yă gudu.
2:3 Domin wahayi ne har yanzu ga wani ƙayyadadden lokaci, amma a karshen zai
Ku yi magana, kada ku yi ƙarya: ko ya daɗe, ku jira shi; saboda tabbas zai yi
zo, ba zai dakata ba.
2:4 Sai ga, ransa wanda aka ɗaukaka ba a tsaye a cikinsa, amma adali
zai rayu bisa ga imaninsa.
2:5 Haka ma, saboda ya yi laifi ta hanyar ruwan inabi, shi mai girman kai mutum ne
Yana zaune a gida, wanda yake ƙara sha'awarsa kamar jahannama, kuma kamar mutuwa ne, kuma
Ba za a ƙoshi ba, amma yana tattaro masa dukan al'ummai, da tsibirai
zuwa gare shi dukan mutane.
2:6 Shin, ba duk waɗannan za su ɗauki wani misali a kansa, da kuma ba'a
karin magana a kansa, ku ce, Kaiton wanda ya kara abin da yake
ba nasa ba! har yaushe? Kuma ga wanda ya ɗora wa kansa laka mai kauri.
2:7 Ashe, ba za su tashi ba zato ba tsammani, wanda za su ci ka, kuma su farka
Shin, za ku ɓata muku rai, kuma za ku zama ganima a gare su?
2:8 Domin ka lalatar da yawa al'ummai, da dukan sauran sauran mutane
za su lalatar da ku; saboda jinin maza, da kuma tashin hankalin da
ƙasar, da birnin, da dukan waɗanda suke zaune a cikinta.
2:9 Bone ya tabbata ga wanda ya yi kwadayin mugunta ga gidansa, domin ya iya
Ka kafa sheƙarsa a sama, Domin a cece shi daga ikon mugunta!
2:10 Ka yi shawara da kunya ga gidanka, da yanke mutane da yawa, kuma
Ka yi wa ranka zunubi.
2:11 Domin dutse zai yi kuka daga bango, da katako daga katako
zai amsa.
2:12 Bone ya tabbata ga wanda ya gina birni da jini, kuma ya kafa birni kusa da
zalunci!
2:13 Sai ga, ba na Ubangiji Mai Runduna cewa mutane za su yi aiki a
Wuta ce, jama'a za su gaji saboda rashin gaskiya?
2:14 Domin duniya za ta cika da sanin ɗaukakar Ubangiji
Ubangiji, kamar yadda ruwaye suka rufe teku.
2:15 Bone ya tabbata ga wanda ya shayar da maƙwabcinsa, wanda ya sanya ka kwalban
Shi, kuma ka sa shi maye, domin ka duba nasu
tsiraici!
2:16 Ka cika da kunya domin daukaka
Za a buɗe kaciya: ƙoƙon hannun dama na Ubangiji za a juye
a gare ka, da wulakanci za su kasance a kan ɗaukakarka.
2:17 Domin zaluncin Lebanon zai rufe ku, da ganimar dabbobi.
wanda ya sa su firgita, saboda jinin mutane, da tashin hankalin
ƙasar, da birnin, da dukan waɗanda suke cikinta.
2:18 Menene fa'idar siffar da mai yin ta ya sassaƙa shi;
da zurfafan siffa, da malamin ƙarya, cewa mai yin aikinsa
Shin, yanã dogara da shi, yanã yin gumaka bebaye?
2:19 Bone ya tabbata ga wanda ya ce wa itace, "Take; zuwa ga dutse bebe, Tashi, shi
zai koyar! Ga shi, an lulluɓe shi da zinariya da azurfa, kuma akwai
babu numfashi ko kadan a tsakiyarsa.
2:20 Amma Ubangiji yana cikin Haikalinsa mai tsarki, bari dukan duniya su yi shiru
gabansa.