Farawa
48:1 Kuma shi ya faru da cewa, bayan wadannan abubuwa, wanda ya gaya wa Yusufu, "Ga shi.
mahaifinka ba shi da lafiya, sai ya ɗauki 'ya'yansa maza biyu, Manassa da
Ifraimu.
48:2 Kuma wani ya faɗa wa Yakubu, ya ce: "Ga shi, ɗanka Yusufu yana zuwa wurinka.
Isra'ila kuwa ya ƙarfafa kansa ya zauna a kan gado.
48:3 Sai Yakubu ya ce wa Yusufu, "Allah Maɗaukaki ya bayyana gare ni a Luz a cikin birnin."
ƙasar Kan'ana, kuma ya sa mini albarka,
" 48:4 Kuma ya ce mini: "Ga shi, Zan sa ka hayayyafa, kuma in riɓaɓɓanya ka.
Zan sa ka yalwar jama'a. kuma zai ba da wannan ƙasa
Ga zuriyarka a bayanka, don madawwamiyar mallaka.
48:5 Yanzu kuma 'ya'yanku biyu, Ifraimu da Manassa, waɗanda aka haifa muku a cikin
ƙasar Masar kafin in zo gare ka cikin Masar, nawa ne. kamar yadda
Ra'ubainu da Saminu, su zama nawa.
48:6 Kuma 'ya'yanku, wanda ka haifa bayansu, za su zama naka, kuma
Za a kira su da sunan 'yan'uwansu a cikin gādonsu.
48:7 Kuma amma ni, lokacin da na zo daga Fadan, Rahila ta rasu tare da ni a ƙasar
Kan'ana a cikin hanya, lokacin da sauran 'yan hanya zuwa wurin
A can na binne ta a hanyar Efrata. haka yake
Baitalami.
48:8 Sai Isra'ila ya ga 'ya'yan Yusufu, ya ce, "Su wane ne waɗannan?
48:9 Sai Yusufu ya ce wa mahaifinsa, "Su ne 'ya'yana, wanda Allah ya ba
ni a nan. Sai ya ce, “Ina roƙonka ka kawo mini su, ni da kaina
zai albarkace su.
48:10 Yanzu idanun Isra'ila sun dushe domin shekaru, sabõda haka, ya ba zai iya gani. Kuma
Ya kawo su kusa da shi. Ya sumbace su, ya rungume su.
48:11 Sai Isra'ila ya ce wa Yusufu, "Ban yi tunanin in ga fuskarka ba.
Allah ya nuna mani zuriyarka.
48:12 Kuma Yusufu ya fitar da su daga tsakanin gwiwoyinsa, kuma ya sunkuyar da kansa
fuskarsa a kasa.
48:13 Kuma Yusufu ya kama su duka biyu, Ifraimu a damansa zuwa ga Isra'ila
hannun hagu, da Manassa a hagunsa zuwa hannun dama na Isra'ila, da
ya kawo su kusa da shi.
48:14 Kuma Isra'ila ya miƙa hannun dama, kuma ya ɗora shi a kan Ifraimu
kai, wanda yake ƙarami, da hannunsa na hagu a kan Manassa.
yana shiryar da hannayensa da gangan; gama Manassa shi ne ɗan fari.
48:15 Kuma ya sa wa Yusufu albarka, ya ce, "Allah, a gaban wanda kakannina Ibrahim da
Ishaku ya yi tafiya, Allah wanda ya ciyar da ni dukan raina har yau.
48:16 The Angel wanda ya fanshe ni daga dukan mugunta, ya albarkaci samarin; kuma bari na
a sa masa suna, da sunan kakannina Ibrahim da Ishaku. kuma
Bari su girma su zama taro a tsakiyar duniya.
48:17 Kuma a lõkacin da Yusufu ya ga mahaifinsa ya ɗora hannun damansa a kan
Ifraimu kuwa, bai ji daɗinsa ba, ya ɗaga hannun mahaifinsa, ya kawar da shi
daga kan Ifraimu zuwa kan Manassa.
48:18 Sai Yusufu ya ce wa mahaifinsa: "Ba haka ba, mahaifina
ɗan fari; Ka sa hannun damanka a kansa.
48:19 Kuma mahaifinsa ya ƙi, ya ce, "Na san shi, dana, na san shi
Zai zama al'ummai, shi ma zai zama babba, amma da gaske ƙaraminsa
Ɗan'uwa zai fi shi girma, zuriyarsa kuma za ta zama mai yawa
na kasashe.
48:20 Kuma ya sa musu albarka a wannan rana, yana cewa: "A cikinka Isra'ila za su sa albarka.
Allah ya maishe ku kamar Ifraimu da Manassa, ya sa Ifraimu kuwa
kafin Manassa.
48:21 Kuma Isra'ila ya ce wa Yusufu, "Ga shi, na mutu, amma Allah zai kasance tare da ku.
Ku komo da ku zuwa ƙasar kakanninku.
48:22 Har ila yau, na ba ku wani rabo fiye da 'yan'uwanku, wanda na
Ya kama hannun Amoriyawa da takobina da bakana.