Farawa
36:1 Yanzu waɗannan su ne zuriyar Isuwa, wanda yake Edom.
36:2 Isuwa ya auri matansa daga cikin 'ya'yan Kan'ana. Adah diyar
Elon Bahitte, da Oholibama 'yar Ana 'yar
Zibeyon Bahiwiyawa;
36:3 da Bashemat, 'yar Isma'ilu, 'yar'uwar Nebayot.
36:4 Ada ta haifa wa Isuwa Elifaz. Bashemat ta haifi Reyuwel.
36:5 Aholibama ta haifi Yewush, da Yalam, da Kora.
Isuwa, waɗanda aka haifa masa a ƙasar Kan'ana.
36:6 Isuwa kuwa ya ɗauki matansa, da 'ya'yansa maza, da 'ya'yansa mata, da dukan
mutanen gidansa, da shanunsa, da namomin jeji, da nasa duka
dukiya, wanda ya samu a ƙasar Kan'ana; sannan ya shiga ciki
ƙasar daga fuskar ɗan'uwansa Yakubu.
36:7 Domin su dũkiya sun kasance fiye da cewa su zauna tare. da kuma
Ƙasar da suka kasance baƙi ba za su iya ɗaukar su ba saboda nasu
shanu.
36:8 Haka Isuwa ya zauna a Dutsen Seyir: Isuwa Edom ne.
36:9 Waɗannan su ne zuriyar Isuwa, mahaifin Edomawa
Dutsen Seir:
36:10 Waɗannan su ne sunayen 'ya'yan Isuwa. Elifaz ɗan Ada matar
Isuwa, Reyuwel ɗan Bashemat matar Isuwa.
36:11 'Ya'yan Elifaz, maza, su ne Teman, Omar, Zeho, da Gatam, da Kenaz.
36:12 Timna kuwa ƙwarƙwarar Elifaz, ɗan Isuwa. Ita kuwa ta haifa wa Elifaz
Amalekawa, su ne 'ya'yan Ada, matar Isuwa.
36:13 Kuma waɗannan su ne 'ya'yan Reyuwel; Nahat, da Zera, da Shamma, da Mizza:
Waɗannan su ne 'ya'yan Bashemat, matar Isuwa.
36:14 Waɗannan su ne 'ya'yan Oholibama, 'yar Ana, 'yar
na Zibeyon, matar Isuwa, ta haifa wa Isuwa Yewush, da Yalam, da
Korah.
36:15 Waɗannan su ne shugabannin 'ya'yan Isuwa: 'ya'yan Elifaz, ɗan fari.
ɗan Isuwa; sarki Teman, shugaban Omar, sarki Zefo, sarki Kenaz,
36:16 Shugaban Kora, da Gatam, da Amalekawa: Waɗannan su ne shugabannin da suka zo.
na Elifaz a ƙasar Edom; Waɗannan su ne 'ya'yan Ada.
36:17 Waɗannan su ne 'ya'yan Reyuwel, ɗan Isuwa. shugaban Nahat, shugaban Zera,
shugaban Shamma, shugaban Mizza: Waɗannan su ne shugabannin Reyuwel a cikin ƙasar
ƙasar Edom; Waɗannan su ne 'ya'yan Bashemat, matar Isuwa.
36:18 Waɗannan su ne 'ya'yan Oholibama, matar Isuwa. duke Jeush, duke
Yalam, shugaban Kora. Waɗannan su ne shugabannin Oholibama
'yar Ana, matar Isuwa.
36:19 Waɗannan su ne 'ya'yan Isuwa, wanda shi ne Edom, kuma waɗannan su ne shugabanninsu.
36:20 Waɗannan su ne 'ya'yan Seyir Bahorite, waɗanda suka zauna a ƙasar. Lotan,
da Shobal, da Zibeyon, da Ana,
36:21 da Dishon, da Ezer, da Dishan. Waɗannan su ne shugabannin Horiyawa.
'Ya'yan Seyir a ƙasar Edom.
36:22 'Ya'yan Lotan kuwa su ne Hori da Hemam; 'Yar'uwar Lotan ita ce
Timna.
36:23 Kuma 'ya'yan Shobal su ne wadannan; Alwan, da Manahat, da Ebal,
Shefo, da Onam.
36:24 Kuma waɗannan su ne 'ya'yan Zibeyon; duka Ajah da Ana: wannan ke nan
Ana cewa ya sami alfadarai a cikin jeji, yayin da yake kiwon jakunan
Zibeyon mahaifinsa.
36:25 Kuma 'ya'yan Ana su ne wadannan; Dishon, da Oholibama 'yar
ta Anah.
36:26 Kuma waɗannan su ne 'ya'yan Dishon; Hemdan, da Eshban, da Itran,
da Cheran.
36:27 'Ya'yan Ezer su ne waɗannan; Bilhan, and Zaavan, and Akan.
36:28 'Ya'yan Dishan su ne waɗannan; Uz, Aran.
36:29 Waɗannan su ne shugabannin Horiyawa. sarki Lotan, sarki Shobal,
shugaban Zibeyon, da Ana,
36:30 Shugaban Dishon, da Ezer, da Dishan: Waɗannan su ne shugabannin da suka fito daga ƙasar Masar.
Hori yana cikin shugabanninsu a ƙasar Seyir.
36:31 Kuma waɗannan su ne sarakunan da suka yi mulki a ƙasar Edom, kafin can
Kowane sarki ya yi sarauta bisa Isra'ilawa.
36:32 Bela, ɗan Beyor, ya ci sarauta a Edom. Sunan birninsa kuwa
Dinhabah.
36:33 Bela kuma ya rasu, kuma Yobab, ɗan Zera, daga Bozra, gāji sarautarsa
maimakon.
36:34 Kuma Yobab ya rasu, kuma Husham na ƙasar Temani, gāji sarautarsa.
36:35 Kuma Husham ya rasu, kuma Hadad, ɗan Bedad, wanda ya bugi Madayana a karkarar.
Ƙasar Mowab ta gāji sarautarsa, sunan birninsa kuwa Awit.
36:36 Kuma Hadad ya rasu, kuma Samla na Masreka, gāji sarautarsa.
36:37 Kuma Samla ya rasu, kuma Saul na Rehobot a bakin kogin ya gāji sarautarsa.
36:38 Kuma Saul ya rasu, kuma Ba'alhanan, ɗan Akbor, gāji sarautarsa.
36:39 Ba'alhanan, ɗan Akbor, ya rasu, kuma Hadar ya gāji sarautarsa.
Sunan birninsa Fawu. Sunan matarsa Mehetabel
'yar Matred, 'yar Mezahab.
36:40 Kuma wadannan su ne sunayen sarakunan Isuwa, bisa ga
iyalansu, bisa ga wurarensu, da sunayensu; duke Timnah, duke
Alvah, sarki Jetheth,
36:41 Shugaban Aholibama, shugaban Ila, shugaban Pinon,
36:42 Duke Kenaz, shugaban Teman, shugaban Mibzar,
36:43 Shugaban Magdiyel, da Iram. Waɗannan su ne shugabannin Edom, bisa ga nasu.
A cikin ƙasar mallakarsu, shi ne Isuwa mahaifinsu
Edomawa.