Farawa
35:1 Kuma Allah ya ce wa Yakubu: "Tashi, haura zuwa Betel, da zama a can
Ku gina wa Allah bagade a wurin, wanda ya bayyana gare ku sa'ad da kuke gudu
daga fuskar Isuwa ɗan'uwanka.
35:2 Sai Yakubu ya ce wa iyalinsa, da dukan waɗanda suke tare da shi, "Ku sa
Ku kawar da gumaka waɗanda suke cikinku, ku tsarkaka, ku canza ku
tufafi:
35:3 Kuma bari mu tashi, mu haura zuwa Betel. Zan yi bagade a can
Ga Allah wanda ya amsa mani a ranar wahalata, yana tare da ni a ciki
hanyar da na bi.
35:4 Kuma suka ba wa Yakubu dukan gumaka da suke a hannunsu.
da dukan 'yan kunnensu da suke cikin kunnuwansu. Yakubu kuwa ya ɓoye su
A ƙarƙashin itacen oak wanda yake kusa da Shekem.
35:5 Kuma suka yi tafiya, kuma tsoron Allah ya kasance a kan garuruwan da suke
kewaye da su, amma ba su bi 'ya'yan Yakubu ba.
35:6 Sai Yakubu ya zo Luz, wadda take a ƙasar Kan'ana, wato, Betel.
shi da dukan mutanen da suke tare da shi.
35:7 Kuma ya gina bagade a can, kuma ya sa wa wurin suna El-bethel
can Allah ya bayyana gare shi, sa'ad da ya gudu daga fuskar ɗan'uwansa.
35:8 Amma Debora ma'aikaciyar Rifkatu ta rasu, aka binne ta a ƙarƙashin Betel
A ƙarƙashin itacen oak, aka sa masa suna Allon-bachut.
35:9 Kuma Allah ya sāke bayyana ga Yakubu, sa'ad da ya fito daga Fadan-aram
albarkace shi.
35:10 Kuma Allah ya ce masa: "Sunanka Yakubu
Ya sāke yin Yakubu, amma Isra'ila zai zama sunanka, ya sa masa suna
Isra'ila.
35:11 Kuma Allah ya ce masa, "Ni ne Allah Maɗaukaki. a
Al'umma da ƙungiyar al'ummai za su kasance daga gare ku, Sarakuna za su zo
daga cikin ku;
35:12 Kuma ƙasar da na ba Ibrahim da Ishaku, zan ba ku, kuma
Ga zuriyarka a bayanka zan ba da ƙasar.
35:13 Kuma Allah ya haura daga gare shi a wurin da ya yi magana da shi.
35:14 Kuma Yakubu ya kafa wani ginshiƙi a wurin da ya yi magana da shi
Al'amudin dutse ya zubo masa hadaya ta sha, ya zuba
mai a kai.
35:15 Kuma Yakubu ya kira sunan wurin da Allah ya yi magana da shi, Betel.
35:16 Kuma suka tashi daga Betel. kuma akwai wata hanya kaɗan ta zo
zuwa Efrata, Rahila kuwa ta naƙuda, ta sha wahala.
35:17 Kuma shi ya faru da cewa, a lõkacin da ta kasance a cikin wahala, da ungozoma ta ce
zuwa gare ta, “Kada ku ji tsoro. Za ku haifi wannan ɗa kuma.
35:18 Kuma ya faru da cewa, yayin da ranta ya tafi, (domin ta mutu) cewa
Ta raɗa masa suna Benoni, amma mahaifinsa ya raɗa masa suna Biliyaminu.
35:19 Kuma Rahila ta rasu, kuma aka binne shi a kan hanyar zuwa Efrata, wato
Baitalami.
35:20 Yakubu kuma ya kafa ginshiƙi a kan kabarinta, wato al'amudin Rahila
kabari har yau.
35:21 Kuma Isra'ila ya yi tafiya, kuma ya shimfiɗa alfarwarsa a hayin hasumiyar Edar.
35:22 Sa'ad da Isra'ilawa suka zauna a ƙasar, Ra'ubainu ya tafi
Ya kwanta da Bilha ƙwarƙwarar mahaifinsa, Isra'ila kuwa ya ji haka. Yanzu da
'Ya'yan Yakubu, maza goma sha biyu ne.
35:23 'Ya'yan Lai'atu; Ra'ubainu ɗan farin Yakubu, da Saminu, da Lawi, da
Yahuza, da Issaka, da Zabaluna.
35:24 'Ya'yan Rahila; Yusufu da Biliyaminu:
35:25 Kuma 'ya'yan Bilha, kuyanga Rahila; Dan, da Naftali:
35:26 Kuma 'ya'yan Zilfa, kuyangar Lai'atu; Gad, da Ashiru: Waɗannan su ne
'Ya'yan Yakubu, waɗanda aka haifa masa a Fadan-aram.
35:27 Kuma Yakubu ya zo wurin mahaifinsa Ishaku a Mamre, a birnin Arbah.
Ita ce Hebron, inda Ibrahim da Ishaku suka yi baƙunci.
35:28 Kuma kwanakin Ishaku shekara ɗari da tamanin ne.
35:29 Kuma Ishaku ya ba da fatalwa, kuma ya mutu, kuma aka tattara zuwa ga jama'arsa.
Ya tsufa kuma yana da shekaru, 'ya'yansa Isuwa da Yakubu suka binne shi.