Farawa
27:1 Kuma shi ya faru da cewa, a lõkacin da Ishaku ya tsufa, kuma idanunsa sun dushe, don haka
Da bai iya gani ba, ya kira Isuwa babban ɗansa, ya ce masa.
Ɗana: sai ya ce masa, Ga ni.
27:2 Sai ya ce: "Ga shi, na tsufa, Ban san ranar mutuwata ba.
27:3 Don haka, yanzu, ina roƙonka, ka ɗauki makamanka, da kwalinka, da bakanka.
Ku fita gona, ku ɗiba mini nama.
27:4 Kuma ku yi mini nama mai daɗi, irin wanda nake so, kuma ku kawo mini shi, domin in iya
ci; domin raina ya albarkace ka kafin in mutu.
27:5 Rifkatu kuwa ta ji sa'ad da Ishaku ya yi magana da ɗansa Isuwa. Sai Isuwa ya tafi wurin Ubangiji
filin farautar nama, da kawo shi.
27:6 Kuma Rifkatu ta yi magana da ɗanta Yakubu, yana cewa: "Ga shi, na ji mahaifinka
Ka faɗa wa ɗan'uwanka Isuwa, ka ce.
27:7 Ku kawo mini nama, kuma ku yi mini nama mai daɗi, domin in ci, in sa albarka
Kai a gaban Ubangiji kafin in mutu.
27:8 Yanzu saboda haka, ɗana, yi biyayya da maganata bisa ga abin da na umarta
ka.
27:9 Yanzu je zuwa ga garken, da kuma kawo ni daga can, biyu nagargarun yara
awaki; Zan yi musu abinci mai daɗi ga mahaifinka, irin wanda yake
soyayya:
27:10 Kuma za ka kawo wa mahaifinka, dõmin ya ci, kuma ya iya
albarkace ku kafin mutuwarsa.
27:11 Sai Yakubu ya ce wa Rifkatu tsohuwarsa, "Ga shi, Isuwa ɗan'uwana mai gashi ne.
mutum, kuma ni mutum ne mai santsi.
27:12 Watakila mahaifina zai ji ni, kuma zan yi kama da shi kamar a
mayaudari; Zan kawo mini la'ana, ba albarka ba.
" 27:13 Sai mahaifiyarsa ta ce masa, "Ɗana, la'anarka ta tabbata a kaina.
murya, ka je ka dauko mini su.
27:14 Sai ya tafi, ya kawo, ya kawo su ga uwarsa, da uwarsa
ya yi nama mai daɗi, irin wanda mahaifinsa yake so.
27:15 Kuma Rifkatu ta ɗauki kyawawan tufafi na babban ɗanta Isuwa.
ita a gidan, ta sa wa Yakubu ƙaramin ɗanta.
27:16 Kuma ta sa fata na 'ya'yan awaki a kan hannunsa, kuma a kan
santsin wuyansa:
27:17 Kuma ta ba da m nama, da gurasa, wanda ta shirya.
a hannun ɗanta Yakubu.
27:18 Sai ya je wurin mahaifinsa, ya ce, "Ubana." Sai ya ce, "Ga ni."
I; Wanene kai ɗana?
27:19 Sai Yakubu ya ce wa mahaifinsa, "Ni ne Isuwa ɗan farinka. Na yi
Kamar yadda ka umarce ni: Ina roƙonka ka tashi, ka zauna ka ci daga cikin nawa
nama, domin ranka ya sa mini albarka.
" 27:20 Sai Ishaku ya ce wa ɗansa, "Me ya sa ka same shi haka
da sauri, dana? Sai ya ce, Domin Ubangiji Allahnka ya kawo mini.
27:21 Sai Ishaku ya ce wa Yakubu, "Zo kusa, ina roƙonka, domin in ji ka.
ɗana, ko kai ɗana Isuwa ne ko a'a.
27:22 Kuma Yakubu ya tafi kusa da mahaifinsa Ishaku. sai ya ji shi, ya ce.
Muryar muryar Yakubu ce, amma hannuwan Isuwa ne.
27:23 Kuma bai gane shi ba, saboda hannuwansa sun yi gashi, kamar ɗan'uwansa
Hannun Isuwa, ya sa masa albarka.
27:24 Sai ya ce, "Shin, kai ne ɗana Isuwa? Sai ya ce, Ni ne.
27:25 Sai ya ce, "Ku kawo mini, kuma zan ci daga naman ɗana.
domin raina ya albarkace ka. Sai ya kawo masa ita, ya yi
ci: ya kawo masa ruwan inabi, ya sha.
" 27:26 Sai mahaifinsa Ishaku ya ce masa: "Matso kusa da ni, dana."
27:27 Kuma ya matso, ya sumbace shi, kuma ya ji warin nasa
Tufafi, ya sa masa albarka, ya ce, Ga shi, kamshin ɗana yana kama da
Kamshin gonar da Ubangiji ya sa albarka.
27:28 Saboda haka, Allah ya ba ka daga cikin raɓa na sama, da kitsen da
ƙasa, da yalwar hatsi da ruwan inabi.
27:29 Bari mutane su bauta maka, al'ummai kuma su durƙusa a gare ka
'Yan'uwa, ku bar 'ya'yan uwarku su durƙusa a gare ku
wanda ya zage ka, mai albarka ne wanda ya albarkace ka.
27:30 Kuma shi ya faru, da zaran Ishaku ya gama sa wa Yakubu albarka.
Yakubu kuwa da kyar ya fita daga gaban mahaifinsa Ishaku.
Ɗan'uwansa Isuwa ya komo daga farautarsa.
27:31 Ya kuma yi nama mai daɗi, ya kawo wa mahaifinsa
Ya ce wa ubansa, Bari ubana ya tashi ya ci naman ɗansa.
domin ranka ya sa mini albarka.
27:32 Sai Ishaku mahaifinsa ya ce masa, "Wane ne kai?" Sai ya ce, Ni ne naka
ɗan, ɗan farinka Isuwa.
27:33 Sai Ishaku ya yi rawar jiki ƙwarai, ya ce, "Wane?" ina yake cewa
Ya ɗibi nama, ya kawo mini, kuma na ci daga baya
Ka zo, ka sa masa albarka? I, kuma zai sami albarka.
27:34 Kuma a lõkacin da Isuwa ya ji maganar mahaifinsa, ya yi kuka da babbar murya
Kuka mai zafi ya ce wa mahaifinsa, “Ni ma, ka albarkace ni.
Ya babana.
27:35 Sai ya ce, "Dan'uwanka ya zo da dabara, kuma ya tafi da naka
albarka.
27:36 Sai ya ce, "Shin, ba daidai ba ne sunansa Yakubu? gama shi ne ya maye ni
waɗannan sau biyu: ya ɗauke mini haƙƙin ɗan adam; Ga shi kuma yanzu ya samu
dauke min albarka. Sai ya ce, Ashe, ba ka ajiye albarka ba?
gare ni?
27:37 Sai Ishaku ya amsa ya ce wa Isuwa, "Ga shi, na sa shi ubangijinka.
Na ba shi dukan 'yan'uwansa su zama bayi. da masara da
Na ba shi ruwan inabi. Me zan yi maka yanzu, ɗana?
27:38 Sai Isuwa ya ce wa ubansa, "Albarka daya kake da shi, babana?"
Ka albarkace ni, har da ni ma, ya Ubana. Sai Isuwa ya ɗaga muryarsa
kuka.
27:39 Sai Ishaku mahaifinsa ya amsa ya ce masa, "Ga shi, gidanka
za ta zama kitsen ƙasa, da raɓar sama daga bisa;
27:40 Kuma da takobinka za ka rayu, kuma za ku bauta wa ɗan'uwanku. kuma shi
zai faru a lokacin da za ku sami mulki, cewa za ku
karya karkiyarsa daga wuyanka.
27:41 Kuma Isuwa ya ƙi Yakubu saboda albarkar da mahaifinsa
Ya sa masa albarka, Isuwa ya ce a zuciyarsa, “Ranar makoki domina
uba suna nan a hannu; Sa'an nan zan kashe ɗan'uwana Yakubu.
27:42 Kuma wadannan kalmomi na Isuwa babban ɗanta aka faɗa wa Rifkatu, kuma ta aika
Sai ta kirawo ɗanta Yakubu, ta ce masa, Ga ɗan'uwanka
Isuwa, game da kai, yana ta'azantar da kansa, yana nufin ya kashe ka.
27:43 Saboda haka, yanzu, ɗana, yi biyayya da maganata. Ka tashi, ka gudu zuwa wurin Laban nawa
ɗan'uwan Haran;
27:44 Kuma zauna tare da shi 'yan kwanaki, har sai fushin ɗan'uwanka ya tafi.
27:45 Har sai fushin ɗan'uwanka ya rabu da kai, kuma ya manta da abin da
Ka yi masa, sa'an nan in aika, in ɗauko ka daga can
a hana ni ku duka biyu a rana ɗaya?
27:46 Kuma Rifkatu ta ce wa Ishaku, "Na gaji da raina saboda Ubangiji
'Ya'yan Hitti: idan Yakubu ya auri mata daga cikin 'ya'yan Hittiyawa, irin wannan
Kamar yadda waɗannan 'ya'yan mata na ƙasar suke, menene amfanin raina
yi min?