Farawa 23:1 Saratu tana da shekara ɗari da ashirin da bakwai shekaru na rayuwar Sarah. 23:2 Saratu kuwa ta rasu a Kiriyat-arba. Ita ce Hebron a ƙasar Kan'ana. Ibrahim kuwa ya zo ya yi makoki domin Saratu, ya yi mata kuka. 23:3 Kuma Ibrahim ya tashi daga gaban matattu, kuma ya yi magana da 'ya'yan Heth ya ce, 23:4 Ni baƙo ne kuma baƙo tare da ku: ku ba ni mallakar wani Kabarina tare da ku, domin in binne gawata daga idona. 23:5 Kuma 'ya'yan Heth amsa Ibrahim, ya ce masa: 23:6 Ji mu, ubangijina: Kai ne babban sarki a cikinmu, a cikin zabi na Kaburburanmu suna binne matattu; Babu ɗayanmu da zai hana ka nasa kabari, amma domin ka binne gawar ka. 23:7 Kuma Ibrahim ya miƙe, ya sunkuyar da kansa ga mutanen ƙasar zuwa ga ’ya’yan Heth. 23:8 Kuma ya yi magana da su, yana cewa, "Idan kuna so in binne mataccena daga ganina; Ka ji ni, ka roƙi Efron ɗansa a gare ni da Zohar, 23:9 Domin ya iya ba ni kogon Makfela, wanda yake da shi, wanda yake a ciki karshen filinsa; Duk kuɗin da ya dace zai bayar ni don mallakar makabarta a cikinku. 23:10 Kuma Efron ya zauna a cikin 'ya'yan Het, kuma Efron Bahitte. Ya amsa wa Ibrahim a cikin sauraron 'ya'yan Heth, har ma da dukansu wanda ya shiga kofar birninsa yana cewa. 23:11 A'a, ubangijina, ji ni: gona na ba ka, da kogon da yake. a cikinta, na ba ka shi. A gaban 'ya'yan jama'ata na ba da Kai ne: binne matattu. 23:12 Kuma Ibrahim ya sunkuyar da kansa a gaban mutanen ƙasar. 23:13 Kuma ya yi magana da Efron a cikin sauraron jama'ar ƙasar. yana cewa, Amma in za ka ba, ina roƙonka, ji ni, zan ba ka kudi don filin; Ku karɓe ni, in binne gawana a can. 23:14 Kuma Efron ya amsa wa Ibrahim, ya ce masa: 23:15 Ubangijina, kasa kunne gare ni azurfa; meye tsakanina da kai? Don haka ku binne matattu. 23:16 Kuma Ibrahim ya kasa kunne ga Efron. Ibrahim kuwa ya auna wa Efron Azurfa, wadda ya sa wa sunayen 'ya'yan Hit, suna huɗu shekel ɗari na azurfa, kuɗi na yanzu tare da ɗan kasuwa. 23:17 da filin Efron, wanda yake a Makfela, wanda yake gaban Mamre. filin, da kogon da yake cikinsa, da dukan itatuwan da suke A cikin filin da yake cikin dukan iyakokin da ke kewaye, an tabbatar 23:18 Ga Ibrahim, a matsayin mallaka a gaban 'ya'yan Hittiyawa. kafin dukan waɗanda suka shiga a ƙofar birninsa. 23:19 Kuma bayan wannan, Ibrahim ya binne Saratu matarsa a cikin kogon dajin na Makfela gaban Mamre: ita ce Hebron a ƙasar Kan'ana. 23:20 Kuma filin, da kogon da yake cikinsa, an tabbatar wa Ibrahim 'Ya'yan Hiti, su zama mallakar makabarta.