Farawa
22:1 Kuma shi ya faru da cewa bayan wadannan abubuwa, Allah ya jarrabi Ibrahim, kuma
Ya ce masa, Ibrahim, ya ce, ga ni.
" 22:2 Sai ya ce: "Yanzu Ɗauki ɗanka, makaɗaicin ɗanka Ishaku, wanda kake ƙauna.
Ku tafi ƙasar Moriya. Ku miƙa shi a wurin don ƙonawa
hadaya a kan daya daga cikin duwatsu wanda zan ba ka labari.
22:3 Kuma Ibrahim ya tashi da sassafe, kuma ya yi wa jakinsa shimfiɗa, ya ɗauki
Samari biyu ne tare da shi, da ɗansa Ishaku, suka fasa itacen
hadaya ta ƙonawa ta tashi, ta tafi inda Allah yake
ya gaya masa.
22:4 Sa'an nan a rana ta uku Ibrahim ya ɗaga idanunsa, ya ga wurin nesa
kashe.
22:5 Sai Ibrahim ya ce wa samarinsa: "Ku zauna a nan tare da jakin. kuma I
Yaron kuma zai je can ya yi sujada, ya komo wurinku.
22:6 Sai Ibrahim ya ɗauki itacen hadaya ta ƙonawa, ya ɗora wa Ishaku
dansa; Ya ɗauki wuta a hannunsa, da wuƙa. suka tafi
dukkansu tare.
22:7 Sai Ishaku ya yi magana da mahaifinsa Ibrahim, ya ce, "Ubana."
ya ce, Ga ni, dana. Sai ya ce, Ga wuta da itace, amma
Ina ɗan rago na hadaya ta ƙonawa?
22:8 Kuma Ibrahim ya ce, "Ɗana, Allah zai ba wa kansa rago na ƙonawa
hadaya, sai suka tafi tare.
22:9 Kuma suka isa wurin da Allah ya faɗa masa. Ibrahim kuwa ya gina
Sai ya jera itacen, ya ɗaure ɗansa Ishaku, ya ɗaure
aza shi a bisa itacen bagaden.
22:10 Kuma Ibrahim ya miƙa hannunsa, kuma ya ɗauki wukar don ya kashe nasa
ɗa.
22:11 Kuma mala'ikan Ubangiji ya kira shi daga sama, ya ce.
Ibrahim, Ibrahim, ya ce, Ga ni.
22:12 Sai ya ce, "Kada ka ɗora hannunka a kan yaron, kuma kada ka yi wani abu."
Gama yanzu na sani kana tsoron Allah, da yake ba ka yi ba
Ka hana mini ɗanka, makaɗaicin ɗanka daga gare ni.
22:13 Kuma Ibrahim ya ɗaga idanunsa, ya duba, sai ga wani rago a bayansa
Ibrahim kuwa ya tafi ya ɗauki ragon ya kama
Ya miƙa shi hadaya ta ƙonawa a maimakon ɗansa.
22:14 Kuma Ibrahim ya sa wa wurin sunan Ubangiji-jire, kamar yadda aka ce
Yau, a bisa dutsen Ubangiji za a ga.
22:15 Kuma mala'ikan Ubangiji ya kira Ibrahim daga sama na biyu
lokaci,
22:16 Kuma ya ce: "Na rantse da kaina, in ji Ubangiji, domin saboda ka yi.
Ka yi wannan abu, ba ka hana ɗanka, makaɗaicin ɗa ba.
22:17 Cewa a cikin albarka zan albarkace ku, kuma a cikin riɓanya, Zan riɓaɓɓanya
Zuriyarka kamar taurarin sama, da kuma kamar yashi wanda yake bisa talikai
gabar teku; Zuriyarka kuma za su mallaki Ƙofar abokan gābansa.
22:18 Kuma a cikin zuriyarka, dukan al'ummai na duniya za su sami albarka. saboda
Ka yi biyayya da maganata.
22:19 Sai Ibrahim ya koma wurin samarinsa, kuma suka tashi, suka tafi
tare zuwa Biyer-sheba; Ibrahim kuwa ya zauna a Biyer-sheba.
22:20 Bayan waɗannan abubuwa, aka faɗa wa Ibrahim.
yana cewa, “Duba, Milka, ita ma ta haifa wa ɗan'uwanku 'ya'ya
Nahor;
22:21 Huz ɗan farinsa, da Buz ɗan'uwansa, da Kemuwel mahaifin Suriya.
22:22 kuma Chesed, kuma Hazo, kuma Pildash, kuma Jidlaf, kuma Betuwel.
22:23 Betuwel cikinsa Rifkatu. Waɗannan takwas Milka ta haifa wa Nahor.
Ɗan'uwan Ibrahim.
22:24 Kuma ƙwarƙwararsa, mai suna Reuma, ta haifa masa Teba.
Gaham, da Tahash, da Maaka.