Farawa
17:1 Kuma a lokacin da Abram yana da shekara tasa'in da tara, Ubangiji ya bayyana gare shi
Abram, ya ce masa, “Ni ne Allah Maɗaukaki; Ku yi tafiya a gabana, ku kasance
kai cikakke.
17:2 Kuma zan yi alkawari tsakanina da ku, kuma zan riɓaɓɓanya ku
sosai.
17:3 Abram ya fāɗi rubda ciki, Allah kuwa ya yi magana da shi ya ce,
17:4 Amma ni, sai ga, alkawarina yana tare da ku, kuma za ku zama uba
na kasashe da dama.
17:5 Kuma ba za a ƙara kiran sunanka Abram, amma sunanka zai zama
Ibrahim; Gama uban al'ummai da yawa na sa ka.
17:6 Kuma zan sa ku yalwatacce, kuma zan sa al'ummai
Kai, da sarakuna za su fito daga cikinka.
17:7 Kuma zan kafa alkawari tsakanina da kai, da zuriyarka bayan
Kai a dukan zamanansu, da madawwamin alkawari, Za ka zama Allah gare shi
Kai, da zuriyarka a bayanka.
17:8 Kuma zan ba ku, da zuriyarka a bayanka, ƙasar da
Kai baƙo ne, dukan ƙasar Kan'ana, har abada abadin
mallaka; Ni kuwa zan zama Allahnsu.
17:9 Kuma Allah ya ce wa Ibrahim, "Saboda haka, za ka kiyaye alkawarina.
da zuriyarka a bayanka a zamaninsu.
17:10 Wannan shi ne alkawarina, wanda za ku kiyaye, tsakanina da ku da ku
iri a bayanka; Kowane ɗa namiji a cikinku za a yi masa kaciya.
17:11 Kuma ku yi kaciya da naman ku. kuma zai kasance a
alamar alkawari tsakanina da ku.
17:12 Kuma wanda ya kwana takwas za a yi kaciya a cikin ku, kowane mutum
yaro a cikin tsararrakinku, wanda aka haifa a gida, ko aka saya da shi
Kuɗin kowane baƙo, wanda ba na zuriyarku ba.
17:13 Duk wanda aka haifa a gidanka, da wanda aka saya da kuɗin ku, dole ne
Dole ne a yi musu kaciya: alkawarina zai zama a cikin jikinku
madawwamin alkawari.
17:14 Kuma marar kaciya mutum yaro wanda naman sa na kaciyar ba
Kaciya, za a datse ran daga cikin jama'arsa. ya karye
alkawari na.
17:15 Kuma Allah ya ce wa Ibrahim: "Amma ga Saraya matarka, ba za ka kira
sunanta Saraya, amma Saratu za a kira ta.
17:16 Kuma zan albarkace ta, kuma zan ba ka ɗa daga gare ta, i, zan sa albarka.
ita, kuma za ta zama uwar al'ummai; sarakunan mutane za su kasance na
ita.
17:17 Sa'an nan Ibrahim ya fāɗi rubda ciki, ya yi dariya, ya ce a cikin zuciyarsa.
Za a haifa wa mai shekara ɗari ɗa? kuma za
Sarah, mai shekara casa'in, bear?
17:18 Sai Ibrahim ya ce wa Allah: "Kaito Isma'ilu ya rayu a gabanka!
17:19 Kuma Allah ya ce, 'Lalle ne, Saratu matarka za ta haifa maka ɗa. kuma ku
Zan sa masa suna Ishaku, ni kuwa zan kafa alkawari da shi
madawwamin alkawari, da zuriyarsa a bayansa.
17:20 Kuma game da Isma'ilu, na ji ka: ga shi, na sa masa albarka.
zai sa ya hayayyafa, ya riɓaɓɓanya shi ƙwarai da gaske. goma sha biyu
Zai haifi sarakuna, Zan maishe shi babbar al'umma.
17:21 Amma alkawarina zan kafa da Ishaku, wanda Saratu za ta haifa
ku a wannan lokacin da aka kayyade a shekara mai zuwa.
17:22 Kuma ya bar kashe magana da shi, kuma Allah ya haura daga Ibrahim.
17:23 Kuma Ibrahim ya ɗauki Isma'ilu ɗansa, da dukan waɗanda aka haifa a gidansa.
da dukan waɗanda aka saya da kuɗinsa, kowane namiji daga cikin mutanen
Gidan Ibrahim; kuma suka yi wa naman kaciyarsu kaciya
a rana ɗaya, kamar yadda Allah ya faɗa masa.
17:24 Kuma Ibrahim yana da shekara tasa'in da tara, sa'ad da aka yi masa kaciya a
naman kaciyarsa.
17:25 Kuma Isma'ilu ɗansa yana da shekara goma sha uku, sa'ad da aka yi masa kaciya.
naman kaciyarsa.
17:26 A wannan rana da aka yi wa Ibrahim kaciya, da ɗansa Isma'ilu.
17:27 Kuma dukan mutanen gidansa, haifaffe a cikin gidan, da kuma saya da kudi
na baƙo, an yi musu kaciya tare da shi.