Ezra
9:1 Sa'ad da waɗannan abubuwa suka faru, sarakunan suka zo wurina, suna cewa, "A
Jama'ar Isra'ila, da firistoci, da Lawiyawa, ba su rabu ba
da kansu daga mutanen ƙasashe, suna yin daidai da nasu
Abubuwan banƙyama, na Kan'aniyawa, da Hittiyawa, da Ferizziyawa, da na
Yebusiyawa, da Ammonawa, da Mowabawa, da Masarawa, da Amoriyawa.
9:2 Domin sun auri 'ya'yansu mata da kansu, kuma ga kansu
'ya'yan: sabõda haka, tsattsarka iri sun gauraye kansu da mutanen na
Waɗancan ƙasashen: I, hannun hakimai da masu mulki ne suka yi nasara
wannan zalunci.
9:3 Kuma a lõkacin da na ji wannan abu, na yayyage rigata da alkyabbar, kuma
Na cire gashin kaina da na gemuna, na zauna cike da mamaki.
9:4 Sa'an nan suka taru a gare ni duk wanda ya yi rawar jiki a kan maganar Ubangiji
Allah na Isra'ila, saboda zaluncin waɗanda suka kasance
dauke; Na zauna ina mamaki har hadaya ta maraice.
9:5 Kuma a maraice hadaya na tashi daga tawaya. da samun
Na yayyage rigata da alkyabbata, Na durƙusa, na shimfiɗa ta
hannun Ubangiji Allahna,
9:6 Kuma ya ce, "Ya Allahna, Ina jin kunya, da kunya, in ɗaga fuskata zuwa gare ka.
Allahna: gama laifofinmu sun ƙaru a kanmu da laifofinmu
An girma har zuwa sama.
9:7 Tun zamanin kakanninmu mun kasance a cikin babban laifi ga wannan
rana; Mu, da sarakunanmu, da firistocinmu, saboda laifofinmu mun kasance
An ba da shi a hannun sarakunan ƙasashe, ga takobi, don
zuwa bauta, da ganima, da ruɗewar fuska, kamar yadda yake a yau.
9:8 Kuma a yanzu, a ɗan lokaci kaɗan an nuna alheri daga Ubangiji Allahnmu.
Ya bar mana sauran mu tsira, Ya ba mu ƙusa a cikin tsarkakansa
wuri, domin Allahnmu ya haskaka idanunmu, kuma ya ba mu ɗan rayar
a cikin bautarmu.
9:9 Domin mun kasance bayi; Duk da haka Allahnmu bai yashe mu cikin bautarmu ba.
Amma ya ba mu jinƙai a gaban sarakunan Farisa, zuwa
Ka ba mu rayayye, mu gina Haikalin Allahnmu, mu gyara Ubangiji
Ya ba mu garu a Yahuza da Urushalima.
9:10 Kuma yanzu, Ya Allahnmu, me za mu ce bayan wannan? gama mun rabu
dokokinka,
9:11 Abin da ka umarta ta hannun bayinka annabawa, yana cewa: The
Ƙasa wadda za ku mallake ta, ƙazantacciyar ƙasa ce
ƙazantar mutanen ƙasashe, da abubuwan banƙyama, waɗanda
Sun cika shi daga wannan gefe zuwa wancan da ƙazantarsu.
9:12 Saboda haka, kada ku ba da 'ya'yanku mata ga 'ya'yansu maza, kuma kada ku auri
'Ya'yansu mata zuwa ga ɗiyanku maza, kuma kada ku nẽmi sulhunsu, ko dũkiyõyinsu
Domin ku yi ƙarfi, ku ci albarkar ƙasar, ku bar ta
Domin gādo ga 'ya'yanku har abada.
9:13 Kuma bayan duk abin da ya zo a kan mu ga mugayen ayyukanmu, da kuma ga manyan mu
Ai, da yake Allahnmu ka hukunta mu fiye da namu
laifuffuka sun cancanci, kuma ya ba mu irin wannan kuɓuta kamar haka;
9:14 Ya kamata mu sake karya umarnanka, kuma mu shiga cikin dangantaka da
mutanen wadannan abubuwan banƙyama? Shin, bã zã ka yi fushi da mu ba sai
Ka cinye mu, Har da ba za a sami sauran ko masu tsira ba?
9:15 Ya Ubangiji Allah na Isra'ila, kai mai adalci ne, gama mun tsira har yanzu, kamar yadda
Ga shi, muna gabanka a cikin laifofinmu, gama mu
ba zai iya tsayawa a gabanka ba saboda wannan.