Ezra
8:1 Waɗannan su ne shugabannin kakanninsu, kuma wannan shi ne zuriyarsu
waɗanda suka tafi tare da ni daga Babila a zamanin Artashate
sarki.
8:2 Daga cikin 'ya'yan Finehas; Gershom: na zuriyar Itamar; Daniel: na
'ya'yan Dawuda; Hattush.
8:3 Daga cikin 'ya'yan Shekaniya, na 'ya'yan Farosh; Zakariya: kuma tare da
An lasafta shi bisa ga tarihin mazaje ɗari da hamsin.
8:4 Na 'ya'yan Pahat-mowab; Elihoenai ɗan Zeraiya, tare da shi
maza dari biyu.
8:5 Daga cikin 'ya'yan Shekaniya; ɗan Yahaziyel, tare da shi uku
maza dari.
8:6 Daga cikin 'ya'yan Adin kuma; Ebed ɗan Jonatan yana tare da mutum hamsin
mazaje.
8:7 Kuma daga cikin 'ya'yan Elam; Yeshaya ɗan Ataliya, tare da shi
maza saba'in.
8:8 Kuma daga cikin 'ya'yan Shefataya; Zabadiya ɗan Maikel, tare da shi
maza tamanin.
8:9 Na 'ya'yan Yowab; Obadiya ɗan Yehiyel, tare da shi ɗari biyu
da maza goma sha takwas.
8:10 Kuma daga cikin 'ya'yan Shelomit; ɗan Yosifiya, tare da shi
maza dari da sittin.
8:11 Kuma daga cikin 'ya'yan Bebai; Zakariya ɗan Bebai, tare da shi
maza ashirin da takwas.
8:12 Kuma daga cikin 'ya'yan Azgad; Yohenan ɗan Hakkatan, kuma tare da shi an
maza dari da goma.
8:13 Kuma daga cikin 'ya'yan Adonikam na ƙarshe, waɗanda sunayensu su ne Elifelet.
Yehiyel, da Shemaiya, tare da su mutum sittin.
8:14 Daga cikin 'ya'yan Bigvai kuma; Uthai, da Zabbud, da su saba'in
mazaje.
8:15 Kuma na tattara su a bakin kogin da yake gudu zuwa Ahawa. kuma
Muka zauna a alfarwa kwana uku a can
firistoci, kuma ba su sami wani daga cikin 'ya'yan Lawi a can.
8:16 Sa'an nan na aika a kirawo Eliezer, da Ariel, da Shemaiya, kuma Elnatan, kuma
domin Yarib, kuma ga Elnatan, kuma Natan, kuma ga Zakariya, kuma ga
Meshullam, manyan mutane; Ga Yoyarib, da Elnatan, mutanen
fahimta.
8:17 Kuma na aike su da umarni ga Iddo, shugaban a wurin
Kasifiya, na faɗa musu abin da za su faɗa wa Iddo da nasa
'Yan'uwa Netinim, a Kasifiya, cewa su kawo
mu masu hidima na Haikalin Allahnmu.
8:18 Kuma ta wurin alherin hannun Allahnmu a kanmu, suka kawo mana wani mutum
fahimtar 'ya'yan Mali, ɗan Lawi, ɗan Isra'ila;
Sherebiya, da 'ya'yansa maza, da 'yan'uwansa, goma sha takwas.
8:19 Kuma Hashabiya, tare da shi Yeshaya na 'ya'yan Merari, da 'yan'uwansa.
da 'ya'yansu, ashirin.
8:20 Har ila yau, na Netinims, waɗanda Dawuda da sarakuna suka nada domin
Ma'aikatan Lawiyawa ɗari biyu da ashirin ne, dukansu
an bayyana su da suna.
8:21 Sa'an nan na yi shelar azumi a can, a bakin kogin Ahava, domin mu iya
Mu sha wahalar kanmu a gaban Allahnmu, mu nemi hanyarsa madaidaiciya a gare mu, kuma
ga 'ya'yanmu ƙanana, da dukan dukiyarmu.
8:22 Gama na ji kunyar in roƙi sarki wani rukuni na sojoji da mahayan dawakai
Ya taimake mu a kan abokan gaba a hanya, Domin mun yi magana da Ubangiji
Sarki yana cewa, “Hannun Allahnmu yana bisa dukan waɗanda suke nema
shi; Amma ikonsa da fushinsa suna gāba da dukan waɗanda suka yashe shi.
8:23 Saboda haka, muka yi azumi, kuma muka roƙi Allahnmu a kan wannan.
8:24 Sa'an nan na ware goma sha biyu daga cikin manyan firistoci, Sherebiya.
Hashabiya da goma daga cikin 'yan'uwansu.
8:25 Kuma auna musu azurfa, da zinariya, da kwanonin
hadaya ta Haikalin Allahnmu, wanda sarki da nasa
mashawarta, da fādawansa, da dukan Isra'ilawa da suke wurin, sun bayar.
8:26 Har ma na auna musu talanti ɗari shida da hamsin na azurfa.
da kwanonin azurfa talanti ɗari, na zinariya talanti ɗari.
8:27 Har ila yau, ashirin da kwanonin zinariya, na daraktoci dubu; da tukwane biyu na lallau
tagulla, mai daraja kamar zinariya.
8:28 Sai na ce musu: "Ku tsarkaka ne ga Ubangiji. tasoshin suna da tsarki
kuma; Azurfa da zinariyar kuwa hadaya ce ta yardar rai ga Ubangiji
Allah na ubanku.
8:29 Ku kula, ku kiyaye su, har ku auna su a gaban shugaban Ubangiji
firistoci, da Lawiyawa, da shugabannin gidajen kakannin Isra'ila, a
Urushalima, a cikin ɗakunan Haikalin Ubangiji.
8:30 Saboda haka, firistoci da Lawiyawa suka ɗauki nauyin azurfar, da ma'auni
zinariya, da kwanonin, don kawo su Urushalima a Haikalinmu
Allah.
8:31 Sa'an nan muka tashi daga kogin Ahawa a kan rana ta goma sha biyu ga fari
Watan mu tafi Urushalima, ikon Allahnmu kuwa yana bisanmu, shi kuwa
Ya cece mu daga hannun maƙiya, da waɗanda suka yi kwanto kusa da mu
hanyan.
8:32 Kuma muka isa Urushalima, kuma muka zauna a can kwana uku.
8:33 Yanzu a rana ta huɗu da azurfa, da zinariya, da kwanoni
An auna a Haikalin Allahnmu ta hannun Meremot ɗan Uriya
firist; Tare da shi akwai Ele'azara ɗan Finehas. kuma tare da su
Yozabad ɗan Yeshuwa, da Nahadiya ɗan Binuyi, Lawiyawa.
8:34 Bisa ga adadi da na nauyi na kowane daya: kuma dukan nauyin da aka rubuta a
wancan lokacin.
8:35 Har ila yau, 'ya'yan waɗanda aka kwashe, waɗanda suka zo
Daga zaman talala, suka miƙa hadayu na ƙonawa ga Allah na Isra'ila.
Bijimai goma sha biyu na Isra'ila duka, raguna tasa'in da shida, da saba'in da bakwai
'Yan raguna, da bunsurai goma sha biyu don yin hadaya don zunubi, duk wannan hadaya ce ta ƙonawa
ga Ubangiji.
8:36 Kuma suka tsĩrar da umarnin sarki zuwa ga hakiman sarki.
da gwamnonin da suke wannan gefen kogin, suka ci gaba da tafiya
mutane, da gidan Allah.