Ezra
7:1 Yanzu bayan wadannan abubuwa, a cikin mulkin Artaxerxes, Sarkin Farisa, Ezra
ɗan Seraiya, ɗan Azariya, ɗan Hilkiya,
7:2 ɗan Shallum, ɗan Zadok, ɗan Ahitub,
7:3 Ɗan Amariya, ɗan Azariya, ɗan Meraiot,
7:4 ɗan Zerahia, ɗan Uzzi, ɗan Bukki,
7:5 ɗan Abishuwa, ɗan Finehas, ɗan Ele'azara, ɗan
Haruna babban firist:
7:6 Wannan Ezra ya haura daga Babila. kuma ya kasance a shirye marubuci a cikin dokar
Musa, wanda Ubangiji Allah na Isra'ila ya ba shi, sarki ya ba shi
dukan roƙonsa, bisa ga ikon Ubangiji Allahnsa a kansa.
7:7 Kuma wasu daga cikin 'ya'yan Isra'ila, da firistoci, suka haura.
da Lawiyawa, da mawaƙa, da masu tsaron ƙofofi, da ma'aikatan Haikali.
zuwa Urushalima a shekara ta bakwai ta sarautar sarki Artashate.
7:8 Kuma ya zo Urushalima a wata na biyar, wanda yake a cikin na bakwai
shekarar sarki.
7:9 Domin a kan rana ta fari ga watan fari ya fara tashi daga
Babila, kuma a kan rana ta fari ga wata na biyar ya zo Urushalima.
bisa ga kyakkyawan hannun Allahnsa a kansa.
7:10 Domin Ezra ya shirya zuciyarsa don neman shari'ar Ubangiji, kuma ya aikata
shi, da kuma koya wa Isra'ila dokoki da farillai.
7:11 Yanzu wannan ita ce kwafin wasiƙar da sarki Artashate ya ba
Ezra, firist, da magatakarda, da magatakarda na maganar Ubangiji
umarnan Ubangiji da dokokinsa ga Isra'ila.
7:12 Artaxerxes, Sarkin sarakuna, zuwa ga Ezra, firist, magatakarda na Doka.
Allah na sama, cikakken salama, kuma a irin wannan lokacin.
7:13 Na yi doka, cewa dukan mutanen Isra'ila, da nasa
Firistoci da Lawiyawa, a cikin mulkina, waɗanda suke da ra'ayin son rai
in haura zuwa Urushalima, tafi tare da ku.
7:14 Domin ka aika daga sarki, da na bakwai mashawarta, zuwa
Ka yi tambaya game da Yahuza da Urushalima, bisa ga dokar Allahnka
wanda ke hannunka;
7:15 Kuma don ɗaukar azurfa da zinariya, wanda sarki da mashawartansa
Ka ba da kyauta ga Allah na Isra'ila, wanda mazauninsa yake
Urushalima,
7:16 Da dukan azurfa da zinariya da za ka iya samu a cikin dukan lardin
Babila, tare da yardar yardar mutane, da na firistoci.
Suka miƙa da yardar rai domin Haikalin Allahnsu wanda yake a Urushalima.
7:17 Domin ku iya sayan bijimai, da raguna, da raguna, da wannan kuɗi da sauri.
Tare da hadayarsu ta gari, da hadayarsu ta sha, ku miƙa su
Bagaden Haikalin Allahnku wanda yake a Urushalima.
7:18 Kuma duk abin da zai yi kyau a gare ku, da 'yan'uwanku, ku yi da
Sauran azurfa da zinariya, kuna yi bisa ga nufin Allahnku.
7:19 Har ila yau, tasoshin da aka ba ku don hidimar Haikalin ku
Ya Allah, ka cece su a gaban Allahn Urushalima.
7:20 Kuma abin da more za a bukata domin Haikalin Allahnka, wanda
Za ku sami damar bayarwa, ku ba da ta daga taskar sarki
gida.
7:21 Kuma ni, ko da ni Artaxerxes, sarki, na ba da umarni ga dukan
ma'aji waɗanda suke a hayin kogin, cewa duk abin da Ezra, firist,
magatakarda na shari'ar Allah na Sama, zai tambaye ka, lalle ne
yi sauri,
7:22 Har zuwa talanti ɗari na azurfa, da mudu ɗari na alkama.
da ruwan inabi guda ɗari, da mai guda ɗari
gishiri ba tare da an rubuta nawa ba.
7:23 Duk abin da aka umarce ta da Allah na sama, bari shi a diligently yi
Domin Haikalin Allah na Sama, don me za a yi fushi
a kan mulkin sarki da 'ya'yansa?
7:24 Har ila yau, mun sanar da ku, cewa game da wani daga cikin firistoci da Lawiyawa.
mawaƙa, ƴan ƙofofi, da ma'aikatan Haikali, ko masu hidima na Haikalin Allah
kar a halalta a dora musu haraji, haraji, ko al'ada.
7:25 Kuma kai, Ezra, bisa ga hikimar Allahnka, wanda yake a hannunka, saita
alƙalai da alƙalai, waɗanda za su iya hukunta duk mutanen da suka wuce
kogin, dukan waɗanda suka san dokokin Allahnka; Kuma ku sanar da su haka
ban san su ba.
7:26 Kuma wanda ya ƙi bin dokar Allahnka, da dokar sarki.
Bari a gaggauta zartar masa da hukunci, ko ya mutu, ko
a kore shi, ko a kwace kaya, ko a daure shi.
7:27 Yabo ya tabbata ga Ubangiji Allah na kakanninmu, wanda ya sanya irin wannan abu
Wannan a zuciyar sarki, don a ƙawata Haikalin Ubangiji da yake ciki
Urushalima:
7:28 Kuma ya miƙa mini jinƙai a gaban sarki, da mashawartansa.
A gaban dukan manyan sarakunan sarki. Kuma an ƙarfafa ni a matsayin
hannun Ubangiji Allahna yana bisana, na kuwa tattaro daga ciki
Shugabannin Isra'ila su tafi tare da ni.