Ezra
3:1 Kuma a lõkacin da wata na bakwai ya zo, kuma 'ya'yan Isra'ila sun kasance a cikin
garuruwan, jama'a suka taru a matsayin mutum ɗaya
Urushalima.
3:2 Sai Yeshuwa, ɗan Yozadak, da firistoci, suka tashi.
Zarubabel ɗan Sheyaltiyel, da 'yan'uwansa, suka gina ginin
Bagaden Allah na Isra'ila, domin a miƙa hadayu na ƙonawa bisansa kamar yadda yake
An rubuta a cikin shari'ar Musa, mutumin Allah.
3:3 Kuma suka kafa bagaden a kan kwasfansa; Domin tsoro ya kasance a kansu saboda
Mutanen ƙasashen, suka miƙa hadayu na ƙonawa a kai
Ga Ubangiji, hadayu na ƙonawa safe da maraice.
3:4 Sun kuma kiyaye idin bukkoki, kamar yadda aka rubuta, da kuma miƙa
hadayu na ƙonawa na yau da kullun bisa ga al'ada, kamar yadda ake yi
aikin kowace rana da ake buƙata;
3:5 Sa'an nan kuma miƙa na kullum hadaya ta ƙonawa, duka biyu na sabon
watanni, da dukan ƙayyadaddun idodi na Ubangiji waɗanda aka keɓe, da
na kowane wanda ya ba da yardar rai ga Ubangiji.
3:6 Daga rana ta fari ga wata na bakwai suka fara miƙa ƙonawa
hadayu ga Ubangiji. Amma tushen Haikalin Ubangiji
har yanzu ba a kwance ba.
3:7 Sun kuma ba da kudi ga masons, da kafintoci. da nama,
Sha, da mai, Ga Sidon, da na Taya, su kawo
Bishiyar al'ul daga Lebanon har zuwa tekun Yafa bisa ga kyautar
Suna da na Sairus Sarkin Farisa.
3:8 Yanzu a shekara ta biyu da zuwan Haikalin Allah a
Urushalima, a wata na biyu, Zarubabel, ɗan Sheyaltiyel, ya fara.
da Yeshuwa ɗan Yehozadak, da sauran 'yan'uwansu
firistoci, da Lawiyawa, da dukan waɗanda suka fito daga ƙasar
bauta zuwa Urushalima; Ya naɗa Lawiyawa daga shekara ashirin
Tsofaffi da gaba, domin su sa aikin Haikalin Ubangiji ya ci gaba.
3:9 Sai Yeshuwa ya tsaya tare da 'ya'yansa maza, da 'yan'uwansa, Kadmiyel da 'ya'yansa maza.
'Ya'yan Yahuza, tare, domin su jagoranci ma'aikata a cikin Haikalin
Allah: 'Ya'yan Henadad, da 'ya'yansu, da 'yan'uwansu
Lawiyawa.
3:10 Kuma a lokacin da magina aza harsashin ginin Haikalin Ubangiji.
Suka sa firistoci a cikin tufafinsu masu ƙaho, da Lawiyawa kuwa
'Ya'yan Asaf, suna da kuge, don su yabi Ubangiji, bisa ga ka'idar Ubangiji
Dawuda Sarkin Isra'ila.
3:11 Kuma suka raira waƙa tare a cikin yabo da godiya ga Ubangiji
Ubangiji; Domin shi nagari ne, gama jinƙansa madawwamiya ce ga Isra'ila.
Sai dukan jama'a suka yi ihu da babbar sowa, sa'ad da suka yabi Ubangiji
Yahweh, domin an aza harsashin ginin Haikalin Ubangiji.
3:12 Amma da yawa daga cikin firistoci, da Lawiyawa, da shugabannin gidajen kakanni, waɗanda suka kasance
mutanen d ¯ a, waɗanda suka ga gidan farko, lokacin da kafuwar wannan
gida aka ajiye a gabansu, kuka da kakkausar murya; da yawa
ihu don murna:
3:13 Saboda haka cewa mutane ba za su iya gane amo na ihun farin ciki daga
Hayaniyar kukan jama'a: gama jama'a suka yi ihu da a
babbar ihu, sai aka ji karar daga nesa.