Ezekiyel
46:1 Ni Ubangiji Allah na ce. Ƙofar farfajiya ta ciki wadda take kallon wajen
Za a rufe gabas tsawon kwanaki shida na aiki. Amma a ranar Asabar za a yi
a buɗe, kuma a ranar sabon wata za a buɗe.
46:2 Kuma sarki zai shiga ta hanyar shirayin ƙofar waje.
Za su tsaya a madogaran Ƙofar, firistoci za su shirya
Hadaya ta ƙonawa da na salama, zai yi sujada a Ubangiji
Mafarin Ƙofar: Sa'an nan ya fita. amma ƙofa ba za ta kasance ba
rufe har yamma.
46:3 Hakanan mutanen ƙasar za su yi sujada a ƙofar wannan ƙofar
A gaban Ubangiji a ranakun Asabar da na sabuwar wata.
46:4 Kuma hadaya ta ƙonawa, wanda sarki zai miƙa wa Ubangiji a cikin Ubangiji
Ranar Asabar za a zama 'yan raguna shida marasa lahani, da rago marasa lahani
aibi.
46:5 Kuma hadaya ta nama zai zama wani ephah ga rago, da nama
Ga 'yan raguna yadda zai iya bayarwa, da moɗa na mai
efa.
46:6 Kuma a ranar sabon wata zai zama ɗan maraƙi a waje
Za a ba da lahani, da 'yan raguna shida, da rago.
46:7 Kuma ya za shirya wani hadaya ta gari, da garwa ga wani bijimi, da wani
Ga mudu da rago, da 'yan raguna gwargwadon yadda hannunsa zai samu
zuwa, da moɗa na mai zuwa garwa guda.
46:8 Kuma a lõkacin da yarima zai shiga, ya zai shiga ta hanyar shirayin
Daga wannan ƙofar, zai fita ta hanyarta.
46:9 Amma sa'ad da jama'ar ƙasar za su zo a gaban Ubangiji a cikin biki
liyafa, wanda ya shiga ta hanyar ƙofar arewa don yin sujada
Za su fita ta hanyar ƙofar kudu. da wanda ya shiga ta
Hanyar Ƙofar kudu za ta fita ta hanyar Ƙofar arewa
Ba zai koma ta hanyar ƙofar da ya shiga ba, amma zai bi
gaba da shi.
46:10 Kuma sarki a tsakiyarsu, a lõkacin da suka shiga, zai shiga; kuma
idan sun fita sai su fita.
46:11 Kuma a cikin idodi da kuma a cikin solemnities hadaya ta nama zai zama wani
garma ga ɗan bijimi, da garma ga rago, da 'yan raguna kamar yadda yake.
Mai iya bayarwa, da moɗa na mai ga garwa guda.
46:12 Yanzu lokacin da sarki zai shirya wani son rai na ƙonawa ko salama
Za a buɗe wa Ubangiji hadayu da yardar rai
wanda ya dubi wajen gabas, zai shirya hadayarsa ta ƙonawa
Da hadayarsa ta salama kamar yadda ya yi a ranar Asabar, sai ya tafi
fitowa; Bayan ya fita sai a rufe ƙofa.
46:13 Kullum za ku shirya hadaya ta ƙonawa ga Ubangiji na ɗan rago na Ubangiji
shekara ta farko marar lahani, sai ku shirya shi kowace safiya.
46:14 Kuma ku shirya wani nama domin shi kowace safiya, na shida
Garin garwa, da sulusin moɗa na mai, don yin fushi
gari mai kyau; hadaya ta nama kullum bisa ga madawwamin ka'ida
ga Ubangiji.
46:15 Ta haka za su shirya ɗan rago, da hadaya ta gari, da mai.
kowace safiya don hadaya ta ƙonawa ta kullum.
46:16 Ni Ubangiji Allah na ce. Idan sarki ya ba da kyauta ga ɗaya daga cikin 'ya'yansa maza.
Gadonsa za su zama 'ya'yansa maza. Za su zama mallakarsu
ta gado.
46:17 Amma idan ya ba da kyautar gādonsa ga ɗaya daga cikin bayinsa, to
zai zama nasa har zuwa shekarar 'yanci; bayan an dawo da ita
Basarake: amma gādonsa za su zama na 'ya'yansa maza.
46:18 Har ila yau, sarki ba zai ƙwace daga cikin gādon jama'a
zalunci, don a fitar da su daga dukiyarsu; amma zai bayar
Gadon 'ya'yansa maza daga nasa, kada jama'ata su kasance
Kowa ya warwatsa daga dukiyarsa.
46:19 Bayan ya kawo ni ta hanyar shigarwa, wanda yake a gefen da
Ƙofar, cikin tsattsarkan ɗakunan firistoci, waɗanda suke fuskantar Ubangiji
arewa: sai ga wani wuri a wajen yamma.
" 46:20 Sa'an nan ya ce mini, "Wannan shi ne wurin da firistoci za su tafasa
Za a toya naman, hadaya don laifi da hadaya don zunubi
hadaya; Kada su kai su farfajiyar waje don a tsarkake su
mutane.
46:21 Sa'an nan ya fito da ni a cikin farfajiyar fili, kuma ya sa ni in wuce
kusurwoyi huɗu na kotun; Ga shi kuma a kowane lungu na farfajiyar
akwai kotu.
46:22 A cikin kusurwoyi huɗu na farfajiyar akwai kotuna da aka haɗa na arba'in
Tsawon su kamu talatin ne.
46:23 Kuma akwai wani jere na gini kewaye da su, kewaye da su
An yi shi da tafasasshen ruwa a ƙarƙashin layuka kewaye da shi.
46:24 Sa'an nan ya ce mini: "Waɗannan su ne wuraren da tafasa, inda
ministocin Haikali za su dafa hadayar jama'a.