Ezekiyel
44:1 Sa'an nan ya mayar da ni a hanyar ƙofar waje mai tsarki
wanda yake kallon gabas; kuma aka rufe.
44:2 Sai Ubangiji ya ce mini. Wannan kofa za a rufe, ba za ta kasance
An buɗe, ba wanda zai shiga ta wurinsa. gama Ubangiji Allah na
Isra'ila, sun shiga ta wurinsa, saboda haka za a kulle ta.
44:3 Yana da ga sarki; Yarima, zai zauna a ciki don ya ci abinci tukuna
Ubangiji; Zai shiga ta hanyar shirayin ƙofar, ya yi
fita ta hanya guda.
44:4 Sa'an nan ya kawo ni hanyar ƙofar arewa a gaban Haikalin
Duba, sai ga, ɗaukakar Ubangiji ta cika Haikalin Ubangiji.
Na rusuna.
44:5 Sai Ubangiji ya ce mini: "Ɗan mutum, lura da kyau, kuma ga tare da ku
ido, kuma ji da kunnuwanka duk abin da na ce maka a kan dukan
Ka'idodin Haikalin Ubangiji, da dukan dokokinsa. kuma
alamar shigowar gidan, tare da duk fitowar gidan
Wuri Mai Tsarki.
44:6 Kuma za ka ce wa 'yan tawaye, ko da gidan Isra'ila, "Haka
in ji Ubangiji Allah; Ya jama'ar Isra'ila, bari ya ishe ku duka
abubuwan banƙyama,
44:7 A cikin abin da kuka kawo a cikin Haikalina, baƙi, marasa kaciya
zuciya, da marasa kaciya, da zama a cikin Haikalina, don ƙazantar da shi.
Hatta gidana, lokacin da kuke ba da abincina, da mai da jini, da su
Ka karya alkawarina saboda dukan abubuwan banƙyama.
44:8 Kuma ba ku kiyaye abin da na tsarkake
Masu kiyaye tsarona a cikin Haikalina domin kanku.
44:9 Ni Ubangiji Allah na ce. Ba baƙo, marar kaciya a zuciya, ko
marasa kaciya na jiki, za su shiga Haikalina, na kowane baƙo
wato a cikin 'ya'yan Isra'ila.
44:10 Kuma Lawiyawa da suka yi nisa daga gare ni, lokacin da Isra'ilawa suka ɓace.
Waɗanda suka ɓace mini daga bin gumakansu. Har ma za su yi haƙuri
zaluncinsu.
44:11 Amma duk da haka za su zama masu hidima a Haikalina, da ciwon kula a ƙofofin
na Haikali, da masu hidima a Haikali, za su karkashe ƙonawa
Za su tsaya a gaban jama'a
su yi musu hidima.
44:12 Domin sun bauta musu a gaban gumakansu, da kuma haifar da
gidan Isra'ila su fāɗi cikin mugunta; Don haka na ɗaga nawa
Ubangiji Allah ya ce, za su yi gāba da su
zalunci.
44:13 Kuma ba za su zo kusa da ni, don yin aikin firist
ni, kuma kada in kusantar da wani abu mai tsarki, a wuri mafi tsarki.
Amma za su ɗauki kunyarsu, da abubuwan banƙyama waɗanda suke da su
aikata.
44:14 Amma zan sa su masu kula da Haikalin, domin dukan
hidimarta, da dukan abin da za a yi a cikinta.
44:15 Amma firistoci, Lawiyawa, 'ya'yan Zadok, waɗanda suka kula da
Haikalina sa'ad da Isra'ilawa suka ɓace daga gare ni, za su yi
Ku zo kusa da ni don ku yi mini hidima, su kuwa za su tsaya a gabana
Ka ba ni kitse da jinin, in ji Ubangiji Allah.
44:16 Za su shiga Haikalina, kuma za su zo kusa da ni
tebur domin su yi mini hidima, su kuma kiyaye umarnina.
44:17 Kuma shi zai kasance, a lõkacin da suka shiga a ƙofofin
Za a sa su a farfajiya na ciki da riguna na lilin. kuma babu ulu
Za su zo a kansu, sa'ad da suke hidima a cikin ƙofofin ciki
kotu, da kuma cikin.
44:18 Za su sami lilin lilin a kawunansu, kuma za su sami lilin
breeches a kan kugunsu; Ba za su ɗamara da kome ba
wanda ke haifar da gumi.
44:19 Kuma a lõkacin da suka fita a cikin farfajiyar, ko da a cikin farfajiyar
ga jama'a, sai su tuɓe tufafinsu da suke cikinsa
yi hidima, da kuma ajiye su a cikin tsattsarkan ɗakuna, kuma za su sa
sauran tufafi; Kuma ba za su tsarkake jama'a da nasu
tufafi.
44:20 Ba za su aske kawunansu ba, kuma ba za su bar mukullin su girma ba
tsawo; Sai kawai su zabge kawunansu.
44:21 Kuma wani firist ba zai sha ruwan inabi, a lõkacin da suka shiga ciki
kotu.
44:22 Ba za su auri wa matansu gwauruwa, ko wadda aka saka
Amma za su ɗauki 'yan mata daga zuriyar Isra'ila, ko
wata gwauruwa wadda take da firist a da.
44:23 Kuma za su koya wa mutanena bambanci tsakanin mai tsarki da
Ka ƙazantar da su, ka sa su gane tsakanin marar tsarki da marar tsarki.
44:24 Kuma a cikin jayayya za su tsaya a cikin shari'a; Za su hukunta shi
Za su kiyaye dokokina da ka'idodina
a cikin dukan majalisu na; Za su tsarkake ranakun Asabarna.
44:25 Kuma ba za su zo a gaban wani matattu, don ƙazantar da kansu
uba, ko na uwa, ko na ɗa, ko ga 'ya, ga ɗan'uwa, ko ga
'Yar'uwar da ba ta da miji, za su ƙazantar da kansu.
44:26 Kuma bayan ya tsarkake, za su lissafta masa kwana bakwai.
44:27 Kuma a ranar da ya shiga Wuri Mai Tsarki, zuwa farfajiya na ciki.
Don yin hidima a Wuri Mai Tsarki, sai ya miƙa hadayarsa don zunubi, in ji Ubangiji
Ubangiji ALLAH.
44:28 Kuma zai zama gādo a gare su: Ni ne gādonsu.
Kada ku ba su gādo a cikin Isra'ila, ni ne mallakarsu.
44:29 Za su ci hadaya ta gari, da hadaya don zunubi, da laifi
hadaya, da kowane keɓaɓɓen abu na Isra'ila zai zama nasu.
44:30 Kuma na farko na dukan nunan fari na kowane abu, da kowane oblation
Daga cikin kowane irin hadayunku, za su zama na firist
Ku kuma ba firist farkon kullunku domin ya kawo
albarka a huta a gidanka.
44:31 Firistoci ba za su ci daga duk abin da ya mutu da kansa, ko yayyage.
ko tsuntsu ne ko dabba.