Ezekiyel
43:1 Sa'an nan ya kawo ni zuwa ga ƙofar, ko da ƙofar da take kallo
gabas:
43:2 Sai ga, ɗaukakar Allah na Isra'ila ya zo daga hanyar Ubangiji
Gabas: muryarsa kuwa kamar hayaniyar ruwaye da yawa, da ƙasa
ya haskaka da daukakarsa.
43:3 Kuma ya kasance bisa ga bayyanar wahayin da na gani, ko da
bisa ga wahayin da na gani sa'ad da na zo in hallaka birnin
Wahayin sun kasance kamar wahayin da na gani a bakin kogin Kebar. kuma I
ya fadi fuskata.
43:4 Kuma ɗaukakar Ubangiji ta shiga Haikalin ta hanyar ƙofar
wanda burinsa yana wajen gabas.
43:5 Saboda haka, ruhu ya ɗauke ni, kuma ya kai ni cikin tsakar gida. kuma,
Ga shi, ɗaukakar Ubangiji ta cika Haikalin.
43:6 Sai na ji yana magana da ni daga cikin gidan. sai mutumin ya tsaya
ni.
43:7 Sai ya ce mini: "Ɗan mutum, wurin kursiyina, da wurin
na tafin ƙafafuna, inda zan zauna a tsakiyar yara
Isra'ila har abada, da sunana mai tsarki, jama'ar Isra'ila ba za su ƙara yin ba
Ba su ƙazantar da su, ko sarakunansu ba, ta wurin karuwancinsu, ko ta wurin masu girma
Gawawwakin sarakunansu a wuraren tsafi nasu.
43:8 A cikin saitin da ƙofa ta ƙofofi, kuma post by
ginshiƙai na, da bangon da ke tsakanina da su, sun ƙazantar da ni
Suna mai tsarki ta wurin abubuwan banƙyama da suka aikata, don haka ni
Na cinye su da fushina.
43:9 Yanzu bari su kawar da karuwancinsu, da gawawwakin sarakunansu.
Nisa daga gare ni, kuma zan zauna a tsakiyarsu har abada.
43:10 Kai ɗan mutum, nuna Haikalin ga mutanen Isra'ila, dõmin su kasance
Ku ji kunyar laifofinsu, Su kuma auna abin kwaikwaya.
43:11 Kuma idan sun ji kunyar dukan abin da suka yi, nuna musu siffar
gida, da yanayinsa, da fitarsa, da kuma
shigowar sa, da dukkan nau'o'insa, da dukkan farillai
da dukan siffofinsa, da dukan dokokinsa: da kuma rubuta
shi a gabansu, dõmin su kiyaye dukan siffarsa, da dukan
farillansa, kuma ku aikata su.
43:12 Wannan ita ce dokar Haikali; A saman dutsen duka
iyakar kewayenta zai zama mafi tsarki. Ga shi, wannan ita ce dokar
gidan.
43:13 Kuma waɗannan su ne ma'auni na bagaden bayan kamu: The kamu ne a
kamu da faɗin hannu; Ko da ƙasa za ta zama kamu ɗaya, da ƙasa
fāɗinsa kamu ɗaya ne, da iyakar kewaye da gefensa
Zai zama taki, wannan kuwa zai zama wurin tuddai na bagaden.
43:14 Kuma daga kasa a kan ƙasa, har zuwa ƙananan ƙasƙanci zai zama
kamu biyu, fāɗinsa kamu ɗaya; kuma daga ƙarami zaunar da su
Tsawon babba zai zama kamu huɗu, fāɗinsa kamu ɗaya.
43:15 Saboda haka, bagaden zai zama kamu hudu; daga bagaden kuma zuwa sama
ku zama ƙahoni huɗu.
43:16 Kuma bagaden zai zama tsawon kamu goma sha biyu, faɗinsa goma sha biyu, murabba'i a cikin dakunan.
murabba'ai hudu daga cikinsu.
43:17 Kuma kafa zai zama kamu goma sha huɗu tsawo da goma sha huɗu m a cikin
murabba'ai hudu; Iyakar ta zama rabin kamu. kuma
Ƙasanta za ta zama kamu guda. Matakansa za su duba
zuwa gabas.
43:18 Sai ya ce mini: "Ɗan mutum, ni Ubangiji Allah na ce. Waɗannan su ne
Ka'idodin bagaden a ranar da za a yi shi don yin hadaya
hadayun ƙonawa a kai, a yayyafa mata jini.
43:19 Kuma za ku ba da firistoci, Lawiyawa waɗanda suke daga zuriyar
Zadok, wanda ya zo wurina, ya yi mini hidima, in ji Ubangiji Allah.
ɗan bijimi don yin hadaya don zunubi.
43:20 Kuma ku ɗauki jininsa, ku sa shi a kan ƙahoni huɗu
Daga gare shi, kuma a kan kusurwoyi huɗu na kafa, da a kan iyakar kewaye
game da: haka za ku tsarkake, ku tsarkake shi.
43:21 Za ku ɗauki bijimin hadaya don zunubi, kuma zai ƙone
shi a wurin da aka keɓe na Haikalin, ba tare da Wuri Mai Tsarki ba.
43:22 Kuma a rana ta biyu za ku bayar da wani ɗan awaki a waje
lahani ga hadaya don zunubi; Za su tsarkake bagaden kamar yadda suke
ya wanke shi da bijimin.
43:23 Sa'ad da ka gama tsarkakewa, za ku miƙa wani yaro
Bijimi marar lahani, da rago marar lahani daga cikin garken.
43:24 Kuma za ku miƙa su a gaban Ubangiji, da firistoci za su jefa
Za a miƙa su hadaya ta ƙonawa
Ubangiji.
43:25 Kwana bakwai za ku shirya a kowace rana akuya don zunubi
Za a kuma shirya ɗan bijimi, da rago daga cikin garken a waje
aibi.
43:26 Kwana bakwai za su tsarkake bagaden, su tsarkake shi; kuma za su
tsarkake kansu.
43:27 Kuma a lõkacin da wadannan kwanaki sun ƙare, zai zama, cewa a kan rana ta takwas.
Firistoci kuma za su miƙa hadayunku na ƙonawa bisa ga Ubangiji
bagade da hadayunku na salama; Zan karɓe ku, in ji Ubangiji
ALLAH.