Ezekiyel
38:1 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
38:2 Ɗan mutum, kafa fuskarka da Gog, ƙasar Magog, shugaban
Sarkin Meshek da Tubal, ka yi annabci a kansa.
38:3 Kuma ka ce, 'Ni Ubangiji Allah na ce. Ga shi, ina gāba da ku, ya Yãjũja, da
shugaban Meshek da Tubal.
38:4 Kuma zan mayar da ku baya, kuma zan sa hooks a cikin jaws, kuma zan kawo
Kai da dukan sojojinka, da dawakai da mahayan dawakai, dukansu suna saye da su
tare da kowane nau'in sulke, har ma da babban kamfani tare da bucklers da
Garkuwoyi, dukansu suna rike da takuba.
38:5 Farisa, Habasha, da Libya tare da su; dukkansu da garkuwa da
kwalkwali:
38:6 Gomer, da dukan makada. gidan Togarma na arewa kwata.
da dukan rundunarsa, da kuma mutane da yawa tare da ku.
38:7 Ka kasance a shirye, kuma shirya don kanka, kai da dukan jama'arka
Lalle ne waɗanda suka taru zuwa gare ka, ka zama majiɓincinsu.
38:8 Bayan kwanaki da yawa za a ziyarci ku
Ku zo ƙasar da aka komo daga takobi, aka tattara
daga mutane da yawa, a kan duwatsun Isra'ila, wanda ya kasance
Koyaushe kango, amma daga cikin al'ummai ake fitar da ita, za su kuwa yi
ku zauna lafiya dukkansu.
38:9 Za ku hau, ku zo kamar hadari, za ku zama kamar girgije
Ka rufe ƙasar, kai da dukan rundunarka, da jama'a da yawa tare da kai.
38:10 Ni Ubangiji Allah na ce. Haka kuma za ta auku, haka nan
lokaci zai zo a cikin zuciyarka, kuma za ka yi tunanin mugun abu
tunani:
38:11 Kuma za ku ce, Zan haura zuwa ƙasar ƙauyuka marasa garu. I
Za su tafi wurin waɗanda suke hutawa, waɗanda suke zaune lafiya, dukansu
mazauni ba garu, kuma ba shi da sanduna ko ƙofofi.
38:12 Don ƙwace ganima, da kuma ɗaukar ganima; don juya hannunka a kan
Kufai wuraren da ake zaune a yanzu, da kuma a kan mutanen da suke
An tattara daga al'ummai, waɗanda suka sami shanu da kayayyaki, cewa
zauna a tsakiyar ƙasar.
38:13 Sheba, da Dedan, da 'yan kasuwa na Tarshish, da dukan matasa
Zakinsa, su ce maka, 'Ka zo ne don ƙwace ganima? gaggãwa
Ka tattara taronka don ka yi ganima? a kwashe azurfa da zinariya.
a kwashe shanu da kaya, a kwaso ganima mai yawa?
38:14 Saboda haka, ɗan mutum, yi annabci, kuma ka ce wa Gog: "In ji Ubangiji
ALLAH; A ranar da jama'ata Isra'ila za su zauna lafiya, za ku zauna lafiya
ban sani ba?
38:15 Kuma za ku zo daga wurinku daga arewacin sassa, ku, kuma
Mutane da yawa tare da kai, dukansu suna kan dawakai, ƙungiya mai girma.
da runduna mai girma.
38:16 Kuma za ku hau gāba da jama'ata Isra'ila, kamar yadda girgije ya rufe
ƙasar; Zai zama a cikin kwanaki na ƙarshe, kuma zan kawo ku gāba da ku
Ƙasata, domin al'ummai su san ni, lokacin da za a tsarkake ni a ciki
Kai, Ya Yãjũja, a kan idanunsu.
38:17 Ni Ubangiji Allah na ce. Kai ne wanda na yi magana a kansa a dā
ta hannun bayina annabawan Isra'ila, waɗanda suka yi annabci a lokacin
Shekaru da yawa da zan kawo ka a kansu?
38:18 Kuma shi zai faru a daidai lokacin da Yãjũja zai zo da
Ƙasar Isra'ila, in ji Ubangiji Allah, don fushina zai hau cikina
fuska.
38:19 Domin a cikin kishina, da kuma cikin wutar hasalata, na yi magana.
A wannan rana za a yi babbar girgiza a ƙasar Isra'ila.
38:20 Saboda haka cewa kifayen teku, da tsuntsayen sama, da
namomin jeji, da dukan abubuwa masu rarrafe da ke rarrafe bisa ƙasa.
Dukan mutanen da suke bisa duniya za su yi rawar jiki a kaina
gaban, kuma duwatsu za a jefar da ƙasa, da m wurare
Zai fāɗi, kowane bango kuma zai fāɗi ƙasa.
38:21 Kuma zan kira takobi a kansa a ko'ina cikin dukan duwatsuna.
Ni Ubangiji Allah na ce, Takobin kowane mutum zai yi gāba da ɗan'uwansa.
38:22 Kuma zan yi jayayya da shi da annoba da jini. kuma zan
Ruwa a bisa shi, da rundunarsa, da kuma a kan mutane da yawa da suke
tare da shi, da wani ruwa mai ambaliya, da manyan ƙanƙara, da wuta, da
kibiritu.
38:23 Ta haka zan ɗaukaka kaina, da tsarkake kaina; kuma za a san ni a ciki
Idon al'ummai da yawa, za su sani ni ne Ubangiji.