Ezekiyel
37:1 The hannun Ubangiji ya kasance a kaina, kuma ya ɗauke ni a cikin ruhun
Yahweh, ka sa ni a tsakiyar kwarin da yake cike da shi
kashi,
37:2 Kuma ya sa ni kewaye da su kewaye, kuma, sai ga, akwai sosai
da yawa a cikin fili kwarin; Ga shi, sun bushe sosai.
" 37:3 Sai ya ce mini: "Ɗan mutum, iya wadannan ƙasusuwa rayuwa? Sai na amsa, O
Ya Ubangiji, ka sani.
37:4 Kuma ya ce mini: "Yi annabci a kan wadannan ƙasusuwa, kuma ka ce musu: "Ya
Ku busassun ƙasusuwa, ku ji maganar Ubangiji.
37:5 Haka Ubangiji Allah ya ce wa waɗannan ƙasusuwan. Ga shi, zan sa numfashi
Ku shiga cikin ku, ku rayu.
37:6 Kuma zan sa jijiyoyi a kanku, kuma zan kawo muku nama
Ku rufe ku da fata, ku sa numfashi a cikinku, za ku rayu. kuma ku
Zan sani ni ne Ubangiji.
37:7 Don haka na yi annabci kamar yadda aka umarce ni, kuma kamar yadda na yi annabci, akwai
sai ga hayaniya, sai ga girgiza, sai ga kasusuwa suka taru, kashi na nasa
kashi.
37:8 Kuma a lõkacin da na ga, sai ga, jijiyoyi da nama zo a kansu, kuma
Fatar ta rufe su a sama: amma babu numfashi a cikinsu.
37:9 Sa'an nan ya ce mini: "Yi annabci ga iska, annabci, ɗan mutum, kuma
ka ce wa iska, Ubangiji Allah ya ce. Ku fito daga iskoki huɗu, O
Ka huci, ka busa wa waɗanda aka kashe, domin su rayu.
37:10 Don haka na yi annabci kamar yadda ya umarce ni, da numfashi ya zo a cikin su, kuma
Suka yi rayuwa, suka miƙe da ƙafafu, runduna mai girma da yawa.
" 37:11 Sa'an nan ya ce mini: "Ɗan mutum, wadannan ƙasusuwa ne dukan gidan
Isra'ila, ga, suna cewa, 'Kasusuwanmu sun bushe, begenmu kuma sun ɓace
an yanke don sassanmu.
37:12 Saboda haka yi annabci, kuma ka ce musu: "Ni Ubangiji Allah na ce. Ku, O
Jama'ata, zan buɗe kaburburanku, in sa ku fito daga cikinku
Kaburbura, da kawo ku cikin ƙasar Isra'ila.
37:13 Kuma za ku sani ni ne Ubangiji, lokacin da na buɗe kaburburanku, O
jama'ata, na fisshe ku daga kaburburanku.
37:14 Kuma zan sa ruhuna a cikin ku, kuma za ku rayu, kuma zan sanya ku
A ƙasarku, za ku sani ni Ubangiji na faɗa
Ya aikata, in ji Ubangiji.
37:15 Maganar Ubangiji ta sāke zuwa gare ni, yana cewa.
37:16 Bugu da ƙari,, kai ɗan mutum, ɗauki sanda ɗaya, ka rubuta a kai, Domin
Yahuza da abokansa na Isra'ilawa, sai ka ɗauki wani
Ka tsaya, ka rubuta a kansa, cewa, Ga Yusufu, sandan Ifraimu, da dukan mutane
mutanen Isra'ila abokansa.
37:17 Kuma ku haɗa su da juna a cikin itace guda. Za su zama ɗaya
a hannunka.
37:18 Kuma a lõkacin da 'ya'yan jama'arka za su yi magana da ku, yana cewa: "Zan
ba ka nuna mana me kake nufi da wadannan ba?
37:19 Ka ce musu, 'Ni Ubangiji Allah na ce. Ga shi, zan ɗauki sanda na
Yusufu, wanda yake a hannun Ifraimu, da kabilan Isra'ila nasa
'Yan'uwa, kuma za su sa su tare da shi, har da sandar Yahuza, kuma
Ka maishe su sanda ɗaya, su zama ɗaya a hannuna.
37:20 Kuma sandunan da ka rubuta a kansu za su kasance a hannunka a gabansu
idanu.
37:21 Kuma ka ce musu, 'Ni Ubangiji Allah na ce. Ga shi, zan dauki
Isra'ilawa daga cikin al'ummai, inda suka tafi, kuma
zai tattara su ta kowane gefe, ya kai su ƙasarsu.
37:22 Kuma zan maishe su al'umma ɗaya a cikin ƙasa a kan duwatsun
Isra'ila; Sarki ɗaya zai zama sarkinsu duka, ba za su zama ba
Al'ummai biyu kuma, ba za a raba su cikin mulkoki biyu ba
fiye da komai:
37:23 Ba za su ƙara ƙazantar da kansu da gumakansu, ko da
Abubuwan banƙyama nasu, Ko da laifofinsu, amma ni
Zai cece su daga dukan wuraren zamansu
Za su zama mutanena, ni kuwa zan zama
Ubangijinsu.
37:24 Kuma bawana Dawuda zai zama sarkinsu. kuma dukansu za su samu
Makiyayi ɗaya: Za su yi tafiya cikin shari'ata, su kiyaye nawa
ka'idoji, kuma ku aikata su.
37:25 Kuma za su zauna a ƙasar da na ba Yakubu
bawa, inda kakanninku suka zauna. kuma a cikinta madawwama ne.
har da su, da 'ya'yansu, da 'ya'yansu har abada.
bawana Dawuda zai zama sarkinsu har abada.
37:26 Haka kuma zan yi alkawari na salama da su; zai kasance
madawwamin alkawari da su: Zan sa su, in riɓaɓɓanya
Zan kafa Haikalina a tsakiyarsu har abada abadin.
37:27 Alfarwa ta kuma za ta kasance tare da su, i, zan zama Allahnsu
Za su zama mutanena.
37:28 Kuma al'ummai za su sani cewa ni Ubangiji na tsarkake Isra'ila, a lokacin da na
Wuri Mai Tsarki zai kasance a cikinsu har abada.