Ezekiyel
36:1 Har ila yau,, ɗan mutum, yi annabci ga duwatsun Isra'ila, kuma ka ce:
Ku duwatsun Isra'ila, ku ji maganar Ubangiji.
36:2 Ni Ubangiji Allah na ce. Domin maƙiyan sun ce gāba da ku, Aha,
Har ma da tuddai na dā sun mallaki namu.
36:3 Saboda haka yi annabci, ka ce, 'Ni Ubangiji Allah na ce. Domin suna da
Ya maishe ku kufai, ya haɗiye ku ta kowane gefe, domin ku kasance
Gama ga sauran al'ummai, an ɗauke ku a cikin ƙasar
lips of talk, and are a infomy of the people.
36:4 Saboda haka, ku duwatsun Isra'ila, ku ji maganar Ubangiji Allah. Don haka
Ubangiji Allah ya ce wa duwatsu, da tuddai, da koguna.
Kuma zuwa kwaruruka, da kufai, da garuruwan da suke
wanda aka watsar, wanda ya zama ganima da izgili ga sauran arna
wadanda ke zagaye;
36:5 Saboda haka ni Ubangiji Allah na ce. Lallai a cikin wutar kishina
Na yi magana gāba da sauran al'ummai, da dukan mutane
Idumea, waɗanda suka naɗa ƙasata a cikin mallakarsu da farin ciki
da dukan zuciyarsu, da rashin tunani, don su jefar da shi a matsayin ganima.
36:6 Saboda haka, yi annabci game da ƙasar Isra'ila, kuma ka ce wa Ubangiji
Duwatsu, da tuddai, da koguna, da kwaruruka, haka
in ji Ubangiji Allah; Ga shi, na yi magana da kishina da hasalana.
Domin kun ɗauki abin kunya na al'ummai.
36:7 Saboda haka ni Ubangiji Allah na ce. Na ɗaga hannuna, Lallai
Al'ummai da suke kewaye da ku, za su ɗauki kunyarsu.
36:8 Amma ku, ya duwãtsun Isra'ila, za ku harbe rassan ku, kuma
ku ba da 'ya'yanku ga jama'ata Isra'ila; gama suna gab da zuwa.
36:9 Domin, sai ga, Ni a gare ku, kuma zan juyo gare ku, kuma za ku zama
shuka da shuka:
36:10 Kuma zan riɓaɓɓanya maza a kanku, dukan jama'ar Isra'ila, ko da dukan na
Za a zauna a birane, a gina kufai.
36:11 Kuma zan ninka a kanku mutum da dabba; kuma za su ƙara da
Ku kawo 'ya'yan itace: ni kuwa zan zaunar da ku bisa ga tsohon dukiyarku, in yi
Gara a gare ku fiye da farkonku: za ku kuwa sani ni ne Ubangiji
Ubangiji.
36:12 I, Zan sa mutane su yi tafiya a kanku, ko da mutanena Isra'ila. kuma su
Za ku mallake ku, ku zama gādonsu, ku kuma
daga yanzu ba za a kashe su da maza ba.
36:13 Ni Ubangiji Allah na ce. Domin sun ce muku, 'Ƙasa ta cinye
Ka yi wa al'ummarka rasuwa.
36:14 Saboda haka, ba za ku ƙara cinye mutane ba, kuma ba za ku kashe al'ummarku ba
ƙari, in ji Ubangiji Allah.
36:15 Kuma ba zan sa mutane su ji kunyar al'ummai a cikin ku
Ba za ka ƙara ɗaukar zargin mutane ba.
Ba za ku ƙara sa al'ummarku su fāɗi ba, ni Ubangiji na faɗa
ALLAH.
36:16 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
36:17 Ɗan mutum, lokacin da jama'ar Isra'ila suka zauna a ƙasarsu
Sun ƙazantar da ta ta hanyarsu da ayyukansu: Hanyarsu tana gabana
kamar kazantar mace wadda aka cire.
36:18 Saboda haka na zubo musu fushina saboda jinin da suka zubar
a kan ƙasa da abin da suka ƙazantar da ita.
36:19 Kuma na warwatsa su a cikin al'ummai, kuma suka watse
Ƙasashen: bisa ga tafarkinsu da kuma yadda suke yi I
ya hukunta su.
36:20 Kuma a lõkacin da suka shiga ga al'ummai, inda suka tafi, suka ƙazantu
Sunana mai tsarki sa'ad da suka ce musu, Waɗannan su ne mutanen Ubangiji.
Sun fita daga ƙasarsa.
36:21 Amma na ji tausayin sunana mai tsarki, wanda mutanen Isra'ila suke da shi
An ƙazantar da al'ummai, inda suka tafi.
36:22 Saboda haka, ka ce wa mutanen Isra'ila, 'Ni Ubangiji Allah na ce. ina yi
Ba don ku ba, ya jama'ar Isra'ila, amma saboda sunana mai tsarki
Saboda abin da kuka ƙazantar da al'ummai, inda kuka tafi.
36:23 Kuma zan tsarkake sunana mai girma, wanda aka ƙazantar a cikin al'ummai.
abin da kuka ƙazantar a cikinsu. Kuma al'ummai za su sani
Ni ne Ubangiji, in ji Ubangiji Allah, lokacin da za a tsarkake ni
ku a gaban idanunsu.
36:24 Gama zan ɗauke ku daga cikin al'ummai, kuma zan tattara ku daga dukan
kuma zai kai ku cikin ƙasarku.
36:25 Sa'an nan zan yayyafa ruwa mai tsabta a kanku, kuma za ku zama tsarkakakku: daga
Zan tsarkake ku daga dukan ƙazantarku, da dukan gumakanku.
36:26 A sabuwar zuciya kuma zan ba ku, da kuma sabon ruhu zan sa ciki
ku: kuma zan kawar da dutsen zuciya daga namanku, kuma zan yi
ba ku zuciya ta nama.
36:27 Kuma zan sa ruhuna a cikin ku, kuma zan sa ku yi tafiya a cikin ta
Ku kiyaye dokokina, ku aikata su.
36:28 Kuma za ku zauna a ƙasar da na ba kakanninku. kuma za ku
Ku zama mutanena, ni kuwa in zama Allahnku.
36:29 Zan cece ku daga dukan ƙazantarku, kuma zan yi kira ga
da masara, kuma za ta yawaita, kuma ba za a sa muku yunwa ba.
36:30 Kuma zan ninka 'ya'yan itãcen marmari, da girma daga cikin itacen
filin, don kada ku ƙara shan zargi da yunwa a cikin al'ummai
arna.
36:31 Sa'an nan za ku tuna da mugayen hanyoyinku, da ayyukanku waɗanda ba su kasance ba
mai kyau, kuma za ku ƙi kanku a gabanku saboda laifofinku
kuma saboda abubuwan banƙyama naku.
36:32 Ba don ku nake yin haka ba, in ji Ubangiji Allah, ku sani.
Ku ji kunya, ku kunyata saboda tafarkunku, ya jama'ar Isra'ila.
36:33 Ni Ubangiji Allah na ce. A ranar da zan tsarkake ku
Zan sa ku zauna a birane, da dukan laifofinku
za a gina sharar gida.
36:34 Kuma kufai ƙasar za a noma, alhãli kuwa ya zama kufai a cikin
ganin duk abin da ya wuce.
36:35 Kuma za su ce, "Wannan ƙasar da ta kasance kufai, ta zama kamar ta
lambun Adnin; Garuruwan kufai, da kufai, sun zama kango
katanga, kuma ana zaune.
36:36 Sa'an nan al'ummai da suka ragu kewaye da ku, za su sani ni ne Ubangiji
Yahweh ya gina rusassun wurare, ya dasa kufai!
Ubangiji ya faɗa, ni kuwa zan yi.
36:37 Ni Ubangiji Allah na ce. Har yanzu gidan zai tambaye ni game da wannan
na Isra'ila, ya yi musu; Zan ƙara su da maza kamar a
garken.
36:38 Kamar yadda tsattsarkan garken, kamar garken Urushalima a cikin ta m idodi; haka
Za a cika biranen kufai da garkunan mutane, za su sani
cewa ni ne Ubangiji.