Ezekiyel
33:1 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
33:2 Ɗan mutum, magana da 'ya'yan mutanenka, kuma ka ce musu: "A yaushe
Zan kawo takobi a kan ƙasa, idan mutanen ƙasar suka kama wani mutum
Ish 4.19|NoBook|
33:3 Idan ya ga takobi a kan ƙasar, ya busa ƙaho, kuma
ka yi gargaɗi ga mutane;
33:4 Sa'an nan duk wanda ya ji amon ƙaho, kuma bai yi gargaɗi ba.
Idan takobi ya zo ya tafi da shi, jininsa zai kasance a kansa
kai.
33:5 Ya ji ƙarar ƙaho, kuma bai dauki gargadi ba. jininsa zai
a gare shi. Amma wanda ya karɓi gargaɗi zai ceci ransa.
33:6 Amma idan mai tsaro ya ga takobi ya zo, kuma kada a busa ƙaho, kuma
kada a gargadi mutane; Idan takobi ya zo, a ƙwace kowane mutum
a cikinsu, an ɗauke shi da laifinsa; amma jininsa zan
bukata a hannun mai gadi.
33:7 Saboda haka, kai, Ya ɗan mutum, Na sanya ka mai tsaro a gidan
Isra'ila; Saboda haka za ka ji magana a bakina, ka gargaɗe su
daga ni.
33:8 Sa'ad da na ce wa mugu: Ya mugun mutum, lalle za ku mutu. idan ka
Kada ka yi magana don ka faɗakar da mugu daga hanyarsa, mugun mutum zai yi
mutu a cikin zãluncinsa; Amma jininsa zan nema a hannunka.
33:9 Duk da haka, idan ka gargadi mugaye a kan hanyarsa, su juya daga gare ta. idan shi
Kada ku bar hanyarsa, zai mutu da laifinsa. amma kuna da
ceci ranka.
33:10 Saboda haka, Ya ka ɗan mutum, magana da mutanen Isra'ila. Don haka ku
ku yi magana, kuna cewa, 'Idan laifofinmu da zunubanmu sun kasance a kanmu, da mu
Ta yaya za mu rayu a cikinsu?
33:11 Ka ce musu, 'Na rantse, in ji Ubangiji Allah
mutuwar miyagu; amma mugaye ya bar tafarkinsa ya rayu.
Ku juyo, ku bar mugayen hanyoyinku. Don me za ku mutu, ya gidana
Isra'ila?
33:12 Saboda haka, kai ɗan mutum, ce wa 'ya'yan jama'arka, "The
Adalcin adali ba zai cece shi a ranarsa ba
11.13 Amma muguntar mugaye, ba zai fāɗi ba
da shi a rãnar da ya jũya daga zãluncinsa. kuma ba za
adali zai iya rayuwa domin adalcinsa a ranar da ya yi
zunubi.
33:13 Lokacin da na ce wa adali, lalle ne, zai rayu. idan shi
Ka dogara ga adalcinsa, ka aikata mugunta duka nasa
Ba za a tuna da adalci ba; amma saboda zaluncin da ya yi
Ya aikata, zai mutu dominsa.
33:14 Kuma, lokacin da na ce wa mugaye, lalle za ku mutu. idan ya juya
daga zunubinsa, kuma ku aikata abin da yake halal da daidai;
33:15 Idan mugaye suka mayar da jinginar, sake bayar da abin da ya yi fashi, shiga
ka'idodin rayuwa, ba tare da yin zalunci ba; Lalle ne zai rayu.
ba zai mutu ba.
33:16 Ba za a ambace shi daga zunubansa da ya aikata ba
Ya aikata halal da gaskiya; Lalle ne zai rayu.
33:17 Amma duk da haka 'ya'yan mutanenka sun ce, 'Hanyar Ubangiji ba daidai ba ce.
Kuma amma su hanyarsu ba ta zama daidai ba.
33:18 Lokacin da adali ya juyo daga adalcinsa, kuma ya aikata
Da laifi, zai mutu da ita.
33:19 Amma idan mugaye suka juya daga muguntarsa, kuma suka aikata abin da yake halal
Kuma dama, zai rayu da shi.
33:20 Amma duk da haka kun ce, 'Hanyar Ubangiji ba daidai ba ce. Ya ku mutanen Isra'ila, I
Zai hukunta ku kowa bisa ga al'amuransa.
33:21 Kuma shi ya faru a cikin shekara ta goma sha biyu na zaman talala, a cikin goma
Watan, a rana ta biyar ga wata, wanda ya tsere daga cikin
Urushalima ta zo wurina, tana cewa, An bugi birnin.
33:22 Yanzu hannun Ubangiji ya kasance a kaina da maraice, kafin wanda yake
gudu ya zo; kuma ya bude bakina, har sai da ya zo gare ni a cikin
safiya; Bakina ya buɗe, ban ƙara zama bebe ba.
33:23 Sa'an nan maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
33:24 Ɗan mutum, waɗanda suka zauna a cikin ɓangarorin ƙasar Isra'ila suna magana.
suna cewa, Ibrahim ɗaya ne, shi kuwa ya gāji ƙasar: amma muna da yawa; da
an ba mu ƙasa gado.
33:25 Saboda haka ka ce musu, 'Ni Ubangiji Allah na ce. Kuna ci da jini,
Ku ɗaga idanunku ga gumakanku, ku zubar da jini
mallaki ƙasar?
33:26 Kun tsaya a kan takobinku, kuna aikata abin ƙyama, kuna ƙazantar da kowa
Matar maƙwabcinsa, za ku mallaki ƙasar?
33:27 Ka faɗa musu haka, 'Ni Ubangiji Allah na ce. Kamar yadda nake raye, lallai su
Waɗanda suke cikin kufai za su mutu da takobi, Wanda yake a cikin kufai kuma
Zan ba da namomin jeji a fili su cinye su, da waɗanda suke ciki
Garuruwa da cikin kogo za su mutu da annoba.
33:28 Gama zan sa ƙasar ta zama kufai, da girman kai da ƙarfinta
zai gushe; Duwatsun Isra'ila kuma za su zama kufai, ba za su zama kufai ba
za ta wuce.
33:29 Sa'an nan za su sani ni ne Ubangiji, lokacin da na sa ƙasar mafi
Suka zama kufai saboda dukan abubuwan banƙyama da suka aikata.
33:30 Har ila yau,, kai ɗan mutum, 'ya'yan mutanenka har yanzu suna magana
Ku yi gāba da ku kusa da bango da ƙofofin gidaje, ku yi magana ɗaya
ga wani, kowa ga ɗan'uwansa, yana cewa, Ina roƙonka ka zo, ka ji
Menene kalmar da ta fito daga wurin Ubangiji.
33:31 Kuma suka zo wurinka kamar yadda mutane suke zuwa, kuma suna zaune a gabanka
Kamar mutanena, suna jin maganarka, amma ba za su yi su ba
Da bakinsu suna nuna ƙauna mai yawa, amma zuciyarsu tana bin nasu
kwadayi.
33:32 Kuma, sai ga, kai a gare su kamar wani soyayyen song na wanda yana da wani
murya mai daɗi, suna iya wasa da kyau da kayan kida, gama suna jin naka
magana, amma ba su aikata su.
33:33 Kuma idan wannan ya auku, (ga shi, zai zo), sa'an nan zã su sani
Lalle ne Annabi ya kasance a cikinsu.