Ezekiyel
32:1 Kuma ya faru a shekara ta goma sha biyu, a cikin watan goma sha biyu, a cikin
Ranar farko ga wata, maganar Ubangiji ta zo gare ni, ya ce.
32:2 Ɗan mutum, ɗauki makoki domin Fir'auna, Sarkin Masar, kuma ka ce
Ya ce masa, “Kai kamar ɗan zaki ne na al'ummai, kai kuma kamar zaƙi ne
Kifi a cikin tekuna, Ka fito da kogunanka, Ka firgita
Ruwan da ƙafafunka, kuma sun lalatar da kogunansu.
32:3 Ni Ubangiji Allah na ce. Don haka zan shimfiɗa taruna bisa ke
tare da kamfani na mutane da yawa; Za su kawo ka cikin taruna.
32:4 Sa'an nan zan bar ku a kan ƙasar, Zan jefa ku a kan tudu
bude filin, kuma zai sa dukan tsuntsaye na sama su zauna a kan
Kai, zan cika namomin duniya da kai.
32:5 Kuma zan sa namanka a kan duwatsu, kuma zan cika kwaruruka
tsayinka.
32:6 Zan kuma shayar da jininka a ƙasar da kake iyo, har zuwa
duwatsu; Kuma koguna za su cika da kai.
32:7 Kuma a lõkacin da na fitar da ku, Zan rufe sama, da kuma sanya
taurarinsa duhu; Zan rufe rana da gajimare, da wata
ba zai ba ta haske ba.
32:8 Dukan haskoki na sama zan sa duhu a kanku, da kuma kafa
duhu a kan ƙasarku, in ji Ubangiji Allah.
32:9 Zan kuma ɓata zukatan mutane da yawa, lokacin da na kawo your
halaka a cikin al'ummai, zuwa cikin ƙasashen da ba ku da su
sani.
32:10 I, Zan sa mutane da yawa mamaki a gare ku, da sarakunansu za su zama
Ina jin tsoronka ƙwarai, sa'ad da na kaɗa takobina a gabansu.
kuma za su yi rawar jiki a kowane lokaci, kowane mutum don ransa, a cikin
ranar faduwa.
32:11 Domin haka ni Ubangiji Allah na ce. Takobin Sarkin Babila zai zo
akan ka.
32:12 Da takuba na maɗaukaki, Zan sa jama'arka su fāɗi
Al'ummai masu bantsoro, dukansu, Za su washe girman kai
Masar, da dukan taronta za a hallaka.
32:13 Zan hallaka dukan namomin jeji daga gefen manyan ruwaye;
Ƙafafun mutum ba za su ƙara tsoratar da su ba, ko kofofinsa
dabbobi suna damunsu.
32:14 Sa'an nan zan sa ruwayen su zurfafa, in sa kogunansu su gudu kamar
mai, in ji Ubangiji Allah.
32:15 Lokacin da zan mai da ƙasar Masar kufai, kuma ƙasar za ta zama kufai
Ban da abin da ya cika, sa'ad da zan buge su duka
Za su zauna a ciki, sa'an nan za su sani ni ne Ubangiji.
32:16 Wannan ita ce makoki da za su yi makoki da ita: 'ya'ya mata
Al'ummai za su yi makoki dominta, Za su yi makoki dominta
Masar, da dukan yawanta, in ji Ubangiji Allah.
32:17 Haka kuma ya faru a shekara ta goma sha biyu, a rana ta goma sha biyar ga
Watan, maganar Ubangiji ta zo gare ni, ya ce.
32:18 Ɗan mutum, ku yi makoki domin taron Masar, kuma jefar da su ƙasa
ita, da 'ya'ya mata na shahararrun al'ummai, har zuwa ƙananan sassa na
Duniya, tare da waɗanda suka gangara cikin rami.
32:19 Wane ne za ka wuce da kyau? Ku sauka, ku kasance tare da ku
marasa kaciya.
32:20 Za su fāɗi a tsakiyar waɗanda aka kashe da takobi
An ba da shi ga takobi, ku jawo ta da dukan taronta.
32:21 The karfi daga cikin m za su yi magana da shi daga tsakiyar Jahannama
Tare da waɗanda suke taimakonsa, sun gangara, sun kwanta marasa kaciya.
an kashe shi da takobi.
32:22 Asshur yana can, da dukan jama'arta. Kaburbura suna kewaye da shi
An kashe su, an kashe su da takobi.
32:23 Wanda kaburbura aka kafa a cikin tarnaƙi na rami, kuma ta kamfanin ne kewaye
game da kabarinta: An kashe dukansu, An kashe su da takobi, wanda ya haddasa
ta'addanci a kasar masu rai.
32:24 Akwai Elam da dukan taronta kewaye da kabarinta, dukansu
An karkashe, an kashe da takobi, Waɗanda suka gangara ba marasa kaciya ba
sauran sassa na duniya, wanda ya sa su firgita a cikin ƙasar
mai rai; Duk da haka sun ɗauki kunyarsu tare da waɗanda suka gangara zuwa ga Ubangiji
rami.
32:25 Sun kafa mata gado a tsakiyar wadanda aka kashe tare da ita duka
Mutane da yawa: kaburburanta suna kewaye da shi, dukansu marasa kaciya.
An kashe su da takobi, Ko da yake an sa su firgita a ƙasar Ubangiji
Suna raye, duk da haka sun ɗauki kunyarsu tare da waɗanda suka gangara zuwa ga Ubangiji
An sa shi a tsakiyar waɗanda aka kashe.
32:26 Akwai Meshek, Tubal, da dukan jama'arta
game da shi: dukansu marasa kaciya, an karkashe su da takobi, ko da yake su
ya haifar musu da firgici a ƙasar masu rai.
32:27 Kuma ba za su kwanta tare da maɗaukaki waɗanda suka fāɗi daga cikin
marasa kaciya, waɗanda aka gangara zuwa Jahannama da makamansu na yaƙi.
Sun sa takubansu a ƙarƙashin kawunansu, amma laifofinsu
Za su kasance a kan ƙasusuwansu, ko da yake sun kasance tsoratar da maɗaukaki a ciki
ƙasar masu rai.
32:28 I, za a karya a tsakiyar marasa kaciya, kuma za ku.
Ka kwanta da waɗanda aka kashe da takobi.
32:29 Akwai Edom, da sarakunanta, da dukan sarakunanta, wanda da ƙarfinsu
Waɗanda aka kashe da takobi sun kashe su, Za su kwanta tare da nama
marasa kaciya, da waɗanda suka gangara zuwa rami.
32:30 Akwai sarakunan arewa, dukansu, da dukan Sidoniyawa.
waɗanda aka gangara tare da waɗanda aka kashe; Da firgicinsu suka ji kunya
na karfinsu; Suna kwana marasa kaciya tare da waɗanda aka kashe
Takobi, ku ɗauki kunyarsu tare da waɗanda suke gangarawa cikin rami.
32:31 Fir'auna zai gan su, kuma za a ta'azantar da dukan jama'arsa.
Har Fir'auna da dukan sojojinsa, an kashe su da takobi, in ji Ubangiji Allah.
32:32 Domin na sa tsorota a cikin ƙasar masu rai, kuma zai kasance
An kwanta a tsakiyar marasa kaciya tare da waɗanda aka kashe tare da
takobi, har Fir'auna da dukan jama'arsa, in ji Ubangiji Allah.