Ezekiyel
29:1 A cikin shekara ta goma, a watan goma, a rana ta goma sha biyu ga wata.
Maganar Ubangiji ta zo gare ni, ya ce.
29:2 Ɗan mutum, kafa fuskarka gāba da Fir'auna, Sarkin Masar, kuma yi annabci
a gare shi, da dukan Masar.
29:3 Ku yi magana, ku ce, 'Ni Ubangiji Allah na ce. Ga shi, ina gāba da ku.
Fir'auna Sarkin Masar, babban macijin da yake kwance a tsakiyarsa
koguna, wanda ya ce, 'Kogina nawa ne, kuma na yi shi
kaina.
29:4 Amma zan sa ƙugiya a cikin jaws, kuma zan sa kifin naka
Koguna su manne da ma'auninka, Zan fitar da ku daga cikin ma'auni
A tsakiyar kogunanki, Dukan kifayen kogunanki kuma za su manne muku
ma'auni.
29:5 Kuma zan bar ku jefa a cikin jeji, kai da dukan kifi
Za ku fāɗi a kan buɗaɗɗen saura. ba za ku kasance ba
Na ba ka abinci ga namomin jeji
na jeji da tsuntsayen sama.
29:6 Kuma dukan mazaunan Masar za su sani ni ne Ubangiji, domin
Sun zama sandar itace ga mutanen Isra'ila.
29:7 Sa'ad da suka kama ka da hannunka, ka karya, kuma ka yayyage duk
Sa'ad da suka jingina da kai, sai ka karye, ka yi
duk duwawunsu su kasance a tsaye.
29:8 Saboda haka ni Ubangiji Allah na ce. Ga shi, zan kawo takobi bisa
Kai, ka datse mutum da dabba daga cikinka.
29:9 Kuma ƙasar Masar za ta zama kufai da kufai. Kuma zã su sani
Ni ne Ubangiji, gama ya ce, 'Kogin nawa ne, ina da shi.'
sanya shi.
29:10 Sai ga, saboda haka ina gāba da ku, kuma a kan kogunanku, kuma zan so
Mai da ƙasar Masar kufai, kufai, daga hasumiyar
Syene har zuwa iyakar Habasha.
29:11 Ba ƙafar mutum ba za ta wuce ta wurinsa, ko ƙafar dabba ba za ta wuce
Ta wurinsa, ba za a zauna a cikinta shekara arba'in ba.
29:12 Kuma zan sa ƙasar Masar kufai a tsakiyar ƙasashe
Waɗanda suka zama kufai, da garuruwanta a cikin garuruwan da suka lalace
Za su zama kufai har shekara arba'in, Zan warwatsa Masarawa
al'ummai, kuma za su warwatsa su cikin ƙasashe.
29:13 Amma duk da haka ni Ubangiji Allah na ce. A karshen shekara arba'in zan tattara
Masarawa daga mutanen da aka warwatsa su.
29:14 Kuma zan mayar da zaman talala na Masar, kuma zan sa su
Koma cikin ƙasar Patros, zuwa ƙasar mazauninsu; kuma
Za su kasance a can ƙaƙƙarfan mulki.
29:15 Zai zama mafi ƙasƙanci na mulkoki; kuma ba za ta ɗaukaka kanta ba
Fiye da sauran al'ummai, gama zan rage su, ba za su daina ba
kara mulki bisa al'ummai.
29:16 Kuma ba zai zama da amincewa da gidan Isra'ila, wanda
Yana tunawa da zãluncinsu, a lõkacin da suka gan su.
Amma za su sani ni ne Ubangiji Allah.
29:17 Kuma shi ya faru a cikin shekara ta ashirin da bakwai, a cikin watan farko.
a rana ta fari ga wata, maganar Ubangiji ta zo gare ni.
yana cewa,
29:18 Ɗan mutum, Nebukadnezzar, Sarkin Babila, ya sa sojojinsa bauta a
Babban hidima ga Taya: kowane kai ya yi mā, da kowane
kafada aka kwasfa: duk da haka ba shi da albashi, ko sojojinsa, domin Taya, domin
hidimar da ya yi a kanta.
29:19 Saboda haka ni Ubangiji Allah na ce. Ga shi, zan ba da ƙasar Masar
zuwa ga Nebukadnezzar, Sarkin Babila; Shi kuwa zai ƙwace taronta.
Ku kwashe ganimarta, ku ƙwace ganima. Kuma shi ne sakamakonsa
sojoji.
29:20 Na ba shi ƙasar Masar, saboda aikin da ya yi hidima
gāba da ita, domin sun yi mini aiki, in ji Ubangiji Allah.
29:21 A wannan rana zan sa ƙahon gidan Isra'ila ya toho.
Zan ba ka buɗaɗɗen baki a tsakiyarsu. kuma
Za su sani ni ne Ubangiji.