Ezekiyel
28:1 Maganar Ubangiji ta sāke zuwa gare ni, yana cewa.
28:2 Ɗan mutum, ka ce wa Sarkin Taya, 'Ni Ubangiji Allah na ce.
Domin zuciyarka ta tashi, ka ce, 'Ni ne Allah, na zauna.'
a wurin Allah, a tsakiyar tekuna; duk da haka kai mutum ne, kuma
Ba Allah ba, ko da yake ka sanya zuciyarka kamar zuciyar Allah.
28:3 Sai ga, kai ne mafi hikima fiye da Daniyel. babu wani sirri da za su iya
boye daga gare ku:
28:4 Tare da hikimarka da fahimtarka ka same ka
Ka yi arziki, ka samu zinariya da azurfa a cikin taskokinka.
28:5 Ta wurin hikimarka mai girma da fataucinka, ka ƙara arziƙi.
Zuciyarka kuwa ta tashi saboda arzikinka.
28:6 Saboda haka ni Ubangiji Allah na ce. Domin ka sanya zuciyarka kamar
zuciyar Allah;
28:7 Sai ga, saboda haka zan kawo muku baƙi, da ban tsoro daga cikin
Al'ummai: kuma za su zare takubansu gāba da kyawawan naka
hikima, kuma za su ƙazantar da haskenki.
28:8 Za su kai ka a cikin rami, kuma za ka mutu da mutuwar
waɗanda aka kashe a tsakiyar teku.
28:9 Har yanzu za ka ce a gaban wanda ya kashe ka, 'Ni ne Allah? amma za ku
Ka zama mutum, ba Allah ba, a hannun wanda ya kashe ka.
28:10 Za ku mutu kamar mutuwar marasa kaciya ta hannun baƙi.
gama na faɗa, in ji Ubangiji Allah.
28:11 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
28:12 Ɗan mutum, kai makoki a kan Sarkin Taya, kuma ka ce wa
shi, Ubangiji Allah na ce. Ka rufe jimlar, cike da hikima.
kuma cikakke a cikin kyau.
28:13 Ka kasance a Adnin gonar Allah; kowane dutse mai daraja ya zama naka
Rufe, da sardius, topaz, da lu'u-lu'u, da beryl, da onyx, da
da jasper, da saffir, da emerald, da carbuncle, da zinariya
An shirya aikin bututunku da bututunku a cikin ku
ranar da aka halicce ka.
28:14 Kai ne kerub shafaffe wanda ya rufe; Ni kuwa na sanya ka haka: kai
ya kasance a kan tsattsarkan dutsen Allah; kun yi ta tafiya sama da ƙasa a cikin
tsakiyar duwatsun wuta.
28:15 Kun kasance cikakke a cikin hanyoyinku tun daga ranar da aka halicce ku, har zuwa
An sami mugunta a cikinka.
28:16 Ta wurin yawan cinikinku, sun cika tsakiyar ku
Da zalunci, ka yi zunubi, don haka zan jefar da kai kamar yadda
Ka ƙazantu daga dutsen Allah, Zan hallaka ka, ya rufe
kerub, daga tsakiyar duwatsun wuta.
28:17 Zuciyarka aka ɗaga saboda your kyau, ka lalatar da ku
Hikima saboda haskenki: Zan jefar da ku ƙasa, I
Za su sa ka a gaban sarakuna, don su gan ka.
28:18 Ka ƙazantar da Wuri Mai Tsarki da yawan laifofinka.
ta wurin zaluncin cinikinku; Saboda haka zan fito da wuta
Daga tsakiyar ku, zai cinye ku, ni kuwa zan kai ku
toka a ƙasa a gaban dukan waɗanda suka gan ka.
28:19 Duk waɗanda suka san ku a cikin jama'a za su yi mamakin ku.
Za ka zama abin tsoro, ba kuwa za ka ƙara zama ba.
28:20 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
28:21 Ɗan mutum, kafa fuskarka gāba da Sidon, kuma ka yi annabci a kanta.
28:22 Kuma ka ce, 'Ni Ubangiji Allah na ce. Ga shi, ina gāba da ke, ya Sidon;
Zan kuwa ɗaukaka a tsakiyarki, za su kuwa sani ni
Ni ne Ubangiji, lokacin da na yanke hukunci a cikinta, zan kuwa kasance
tsarkakewa a cikinta.
28:23 Gama zan aika a cikinta annoba, da jini a cikin ta tituna. da kuma
waɗanda aka yi wa rauni za a yi musu hukunci a tsakiyarta da takobi a kan ta
kowane bangare; Za su sani ni ne Ubangiji.
28:24 Kuma ba za a ƙara samun sarƙoƙi ga gidan Isra'ila.
Ko wani ƙaya mai baƙin ciki na dukan waɗanda suke kewaye da su, waɗanda aka raina
su; Za su sani ni ne Ubangiji Allah.
28:25 Ni Ubangiji Allah na ce. Lokacin da na tattara mutanen Isra'ila
daga mutanen da suka watse a cikinsu, za a tsarkake su
A cikinsu a gaban al'ummai, sa'an nan za su zauna a ƙasarsu
wanda na ba bawana Yakubu.
28:26 Kuma za su zauna a cikinta lafiya, kuma za su gina gidaje, da dasa
gonakin inabi; I, za su zauna da aminci sa'ad da na kashe
Hukunce-hukunce a kan dukan waɗanda suke kewaye da su da raina; kuma su
Za su sani ni ne Ubangiji Allahnsu.