Ezekiyel
26:1 Kuma shi ya faru a cikin shekara ta goma sha ɗaya, a rana ta fari ga wata.
Maganar Ubangiji ta zo gare ni, ya ce.
26:2 Ɗan mutum, saboda abin da Taya ya ce wa Urushalima, "Ah, ita
Ƙofofin jama'a sun karye, Ta juyo gare ni
a cika, yanzu ta lalace.
26:3 Saboda haka ni Ubangiji Allah na ce. Ga shi, ina gāba da ke, ya Taya.
Zan sa al'ummai da yawa su zo su yi yaƙi da ku, kamar yadda teku ta jawo
taguwar ruwa ya tashi.
26:4 Kuma za su rurrushe garun Taya, kuma za su rurrushe ta hasumiya
Zai kuma goge mata ƙurarta, Ya maishe ta kamar saman dutse.
26:5 Yana zai zama wuri domin shimfidawa na raga a tsakiyar teku.
gama na faɗa, ni Ubangiji Allah na faɗa, za ta zama ganima
al'ummai.
26:6 Kuma 'ya'yanta mata da suke cikin filin za a kashe da takobi.
Za su sani ni ne Ubangiji.
26:7 Domin haka ni Ubangiji Allah na ce. Ga shi, zan kawo wa Taya
Nebukadnezzar, Sarkin Babila, Sarkin sarakuna, daga arewa, tare da
da dawakai, da karusai, da mahayan dawakai, da ƙungiyoyin jama'a, da yawa
mutane.
26:8 Ya za ya kashe 'ya'yanku mata a cikin da takobi
Ku yi maka yaƙi, sa'an nan ka kafa tudu a gabanka, sa'an nan ka ɗaga tudu
Mai ɗorewa a kanku.
26:9 Kuma zai kafa injuna yaƙi da garunku, da gatarinsa
Za su rurrushe hasumiyarki.
26:10 Saboda yawan dawakansa ƙurarsu za ta rufe ka.
Ganuwarki za ta girgiza saboda amon mahayan dawakai da na ƙafafun.
da karusai, sa'ad da ya shiga ƙofofinki, kamar yadda mutane suke shiga
a cikin wani birni wanda aka yi ɓarna a cikinsa.
26:11 Da kofaton dawakansa zai tattake dukan titunanku
Za a karkashe mutanenka da takobi, Ƙarfafan sojojinka za su tafi
har kasa.
26:12 Kuma za su yi ganimar dukiyarka, kuma za su yi ganima
Za su rurrushe ganuwarki, su lalatar da naki
Za su shimfiɗa duwatsunka, da katakonka, da naka
kura a tsakiyar ruwa.
26:13 Kuma zan sa a daina amo your songs. da sautin ku
Ba za a ƙara jin garaya.
26:14 Kuma zan sa ku kamar saman dutse, za ku zama wurin zama
shimfiɗa raga a kan; Ba za a ƙara gina ku ba, gama ni Ubangiji nake da su
Na faɗa, in ji Ubangiji Allah.
26:15 Haka Ubangiji Allah ya ce wa Taya. Ashe, tsibiran ba za su yi rawar jiki ba
na faɗuwarki, Sa'ad da waɗanda suka ji rauni suka yi kuka, Lokacin da aka yanka a cikin ƙasa
tsakiyar ku?
26:16 Sa'an nan dukan sarakunan teku za su sauko daga kursiyinsu, kuma
Su tuɓe rigunansu, su tuɓe rigunansu na sarƙaƙƙiya
tufatar da kansu da rawar jiki; Za su zauna a ƙasa, kuma
Za su yi rawar jiki a kowane lokaci, su yi mamakinka.
26:17 Kuma za su ɗauki makoki domin ku, kuma su ce maka, "Yaya."
Ka hallakar da mayaƙan teku suke zaune, sanannen birni.
wanda ke da ƙarfi a cikin teku, ita da mazaunanta, waɗanda ke haifar da su
firgita ta kasance akan duk abin da ke faruwa!
26:18 Yanzu tsibiran za su yi rawar jiki a ranar faɗuwar ku. a, tsibiran da
Suna cikin teku za su damu sa'ad da tafiyarka.
26:19 Domin haka ni Ubangiji Allah na ce. Sa'ad da zan maishe ku kufai birni.
kamar garuruwan da ba a zaune; Lokacin da zan kawo zurfin zurfi
a kanka, ruwaye masu yawa za su rufe ka.
26:20 Lokacin da zan saukar da ku tare da waɗanda suka gangara cikin rami
Mutanen zamanin dā, kuma za su sa ka a cikin ƙasƙantattu na Ubangiji
ƙasa, a wuraren da ba kowa a zamanin da, tare da waɗanda suka gangara zuwa rami.
don kada a zaunar da ku; Zan sa ɗaukaka a ƙasar Ubangiji
mai rai;
26:21 Zan sa ku abin tsoro, kuma ba za ku ƙara zama
Neman ku, duk da haka ba za a ƙara samun ku ba, in ji Ubangiji Allah.