Ezekiyel
24:1 Kuma a cikin shekara ta tara, a watan goma, a rana ta goma ga watan
Watan, maganar Ubangiji ta zo gare ni, ya ce.
24:2 Ɗan mutum, rubuta maka sunan yini, ko da wannan rana
Sarkin Babila ya kai wa Urushalima yaƙi a wannan rana.
24:3 Kuma ka yi wani misali ga 'yan tawaye gidan, kuma ka ce musu: "Haka
in ji Ubangiji Allah; Sai a dora a tukunya, a dora, sannan a zuba ruwa a ciki
shi:
24:4 Ku tattara guda guda a cikinsa, ko da kowane yanki mai kyau, cinya, da
kafada; cika shi da zaɓaɓɓen ƙasusuwa.
24:5 Ɗauki zabin garken, da kuma ƙone ƙasusuwa a ƙarƙashinsa, da kuma yin
Sai ya tafasa da kyau, sa'an nan su dafa ƙasusuwansa a cikinsa.
24:6 Domin haka ni Ubangiji Allah na ce. Kaiton birni mai jini, ga tukunya
wanda almubazzaranci ya kasance a cikinta, kuma wanda ba ya fita daga cikinsa. kawo shi
fitar da yanki guda; kada kuri'a ta fado a kansa.
24:7 Domin ta jini ne a tsakiyar ta; Ta ajiye shi a saman dutsen;
Ba ta zuba a ƙasa don ta rufe shi da ƙura ba.
24:8 Domin ya sa hasashe ya hau don ɗaukar fansa; Na saita ta
Jini a saman dutsen, don kada a rufe shi.
24:9 Saboda haka ni Ubangiji Allah na ce. Kaiton birni mai zubar da jini! Zan ko da
Ka sa tulin wuta mai girma.
24:10 Tuba a kan itace, kunna wuta, cinye naman, kuma yaji shi da kyau, kuma
bari a ƙone ƙasusuwa.
24:11 Sa'an nan sanya shi fanko a kan garwashinsa, sabõda haka, tagulla na iya zama
zafi, kuma yana iya konewa, kuma domin ƙazantarsa ta narke a cikinsa.
don a sha dattin dattinsa.
24:12 Ta gaji da kanta da ƙarya, kuma ta babban zamba ba fita
daga gare ta: ƙazantarta za ta kasance a cikin wuta.
24:13 A cikin ƙazantarka akwai lalata: Domin na tsarkake ka, kuma ka kasance.
Ba za a tsarkake ka ba, ba za a ƙara tsarkake ka daga ƙazantarka ba, sai
Na sa fushina ya sauka a kanki.
24:14 Ni Ubangiji na faɗa. I
ba zan koma ba, ba kuwa zan ji tausayi ba, ba kuwa zan tuba ba; bisa ga
Za su hukunta ku bisa hanyoyinku da ayyukanku, in ji shi
Ubangiji ALLAH.
24:15 Har ila yau, maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
24:16 Ɗan mutum, ga, Ina kawar da sha'awar idanunku daga gare ku
Duk da haka ba za ka yi baƙin ciki, ko kuka, kuma bã zã ku yi kuka
gudu kasa.
24:17 Kada ka yi kuka, kada ka yi makoki don matattu, ka ɗaure tayanka.
kai a kanku, kuma ku sa takalmanku a ƙafafunku, kuma kada ku rufe ku
lebe, kuma kada ku ci abincin mutane.
24:18 Saboda haka, na yi magana da mutane da safe: da maraice matata ta rasu. kuma
Na yi da safe kamar yadda aka umarce ni.
24:19 Sai mutane suka ce mini, "Ba za ka gaya mana abin da wadannan abubuwa ne
a gare mu, me kuke yi?
24:20 Sa'an nan na amsa musu: "Maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa:
24:21 Ka faɗa wa gidan Isra'ila, 'Ni Ubangiji Allah na ce. Ga shi, zan
Ka ƙazantar da Haikalina, Maɗaukakin ƙarfinka, da sha'awarka
idanunku, da abin da ranku ya ji tausayinsu; da 'ya'yanku da naku
'Ya'yan matan da kuka bari, za a kashe su da takobi.
24:22 Kuma za ku yi kamar yadda na yi
gurasar maza.
24:23 Kuma tayoyinku za su kasance a kan kawunanku, da takalmanku a kan ƙafafunku.
Kada ku yi baƙin ciki, ko kuka; Amma za ku yi baƙin ciki saboda laifofinku.
kuma ku yi makoki ga juna.
24:24 Haka Ezekiel ya zama alama a gare ku, bisa ga dukan abin da ya yi
Za ku yi: sa'ad da wannan ya zo, za ku sani ni ne Ubangiji Allah.
24:25 Har ila yau,, kai ɗan mutum, ba zai kasance a ranar da na karɓe daga gare su
Ƙarfinsu, da farin cikin ɗaukakarsu, da sha'awar idanunsu, da
Sai suka sanya hankalinsu, da ’ya’yansu maza da mata.
24:26 Wannan wanda ya tsira a wannan rana zai zo gare ku, don ya sa ku
ji da kunnuwanka?
24:27 A wannan rana za a buɗe bakinka ga wanda ya tsira, da kai
Za ka yi magana, ba za ka ƙara zama bebe ba.
Za su sani ni ne Ubangiji.