Ezekiyel 23:1 Maganar Ubangiji ta sāke zuwa gare ni, yana cewa. 23:2 Ɗan mutum, akwai mata biyu, 'ya'yan uwa ɗaya. 23:3 Kuma suka yi karuwanci a Masar. sun yi karuwanci a cikin su Matasa: can aka dafe ƙirjinsu, kuma a can suka ƙuje nonon budurcinsu. 23:4 Kuma sunayensu su ne Ahola babba, da Oholiba 'yar'uwarta. Su nawa ne, sun haifi 'ya'ya maza da mata. Haka suka kasance sunaye; Samariya ita ce Ahola, Urushalima kuma Oholiba. 23:5 Kuma Ahola ya yi karuwanci sa'ad da take tawa. Ita kuwa ta so ta Masoya, a kan Assuriyawa maƙwabtanta, 23:6 Waɗanda aka saye da shuɗi, shugabannin da shugabanni, dukansu kyawawa samari, mahaya dawakai a kan dawakai. 23:7 Ta haka ta yi karuwancinta tare da su, tare da dukan waɗanda suke Zaɓaɓɓun mutanen Assuriya, da dukan waɗanda ta ƙaunace, da dukansu gumaka ta ƙazantar da kanta. 23:8 Ba ta bar karuwancinta da aka kawo daga Masar ba Suka kwanta da ita, suka murje nonon budurcinta, suka zuba karuwancinsu akanta. 23:9 Saboda haka na bashe ta a hannun masoyanta, a cikin hannun Assuriyawa, waɗanda ta ƙaunace. 23:10 Waɗannan suka fallasa tsiraicinta, suka ɗauki 'ya'yanta mata da maza. Ya kashe ta da takobi, ta yi suna a cikin mata. domin su ya yanke mata hukunci. 23:11 Kuma a lõkacin da 'yar'uwarta Oholibah ga wannan, ta kasance mafi m a cikinta Ƙauna fiye da ita, kuma a cikin karuwancinta fiye da 'yar'uwarta karuwancinta. 23:12 Ta ƙaunaci Assuriyawa maƙwabtanta, da hakimai da masu mulki saye da tufafi. Mafi kyawu, mahaya dawakai suna hawa kan dawakai, dukansu kyawawa ne samari. 23:13 Sa'an nan na ga ta ƙazantu, sun bi hanya ɗaya. 23:14 Kuma cewa ta ƙara karuwanci, domin a lokacin da ta ga maza zuba A kan bango, siffofin Kaldiyawa an zubo da ruwan sama. FIT 23:15 Sa'ad da aka ɗaura ɗamara a ƙugiyoyinsu. kawunansu, dukkansu sarakunan da za su duba, bisa ga al'adar Ubangiji Babila na Kaldiya, ƙasar haihuwarsu. 23:16 Kuma da zaran ta gan su da idanunta, ta ƙaunace su, kuma ya aika manzanni zuwa gare su zuwa Kaldiya. 23:17 Kuma Babila suka zo wurinta a kan gadon soyayya, kuma suka ƙazantar Ita da karuwancinsu, ta ƙazantu da su, da hankalinta aka nisance su. 23:18 Saboda haka, ta gano ta karuwanci, kuma ta bayyana tsiraicinta hankali ya rabu da ita, kamar yadda hankalina ya rabu da ita 'yar'uwa. 23:19 Amma duk da haka ta yawaita karuwancinta, don tunawa da kwanakin da aka yi. Kuruciyarta, inda ta yi karuwanci a ƙasar Masar. 23:20 Domin ta so a kan su paramours, wanda naman kamar naman na jaki, kuma wanda al'amarinsu kamar batun dawaki ne. 23:21 Don haka ka tuna da lalatar ƙuruciyarka, a cikin ɓarna. Masarawa za su ci nononki saboda nonon ku na ƙuruciyarki. 23:22 Saboda haka, Oholiba, ni Ubangiji Allah na ce. Ga shi, zan tashe Masoyanka suna gāba da kai, waɗanda hankalinka ya rabu da su, ni kuwa zan so Ku zo da su a kanku daga kõwane gẽfe. 23:23 Babila, da dukan Kaldiyawa, da Fekod, da Showa, da Kowa, da kuma Dukan Assuriyawa da suke tare da su, dukansu manyan samari ne, shugabanni da masu mulki, manyan sarakuna da mashahurai, dukansu a kan dawakai. 23:24 Kuma za su zo da ku da karusai, da karusai, da ƙafafun, da kuma Tare da taron jama'a, waɗanda za su yi yaƙi da kai Garkuwoyi da kwalkwali kewaye da su: Zan sa hukunci a gabansu, kuma Za su hukunta ka bisa ga hukuncinsu. 23:25 Kuma zan sa ta kishi a gare ku, kuma za su yi fushi Tare da ku, za su cire muku hanci da kunnuwanku; da sauran ku Za a kashe ta da takobi. kuma Wuta za ta cinye sauran ku. 23:26 Har ila yau, za su tube ka daga tufafinka, kuma za su tafi da kyau kayan ado. 23:27 Ta haka zan sa lalatarka ta ƙare daga gare ku, da karuwancinku An kawo daga ƙasar Masar, don haka ba za ku ɗaga naku ba Ido gare su, kada ku ƙara tunawa Masar. 23:28 Domin haka ni Ubangiji Allah na ce. Ga shi, zan bashe ka a hannunka Daga cikin waɗanda ka ƙi, Ka ba da hannun waɗanda hankalinka ya fito daga gare su nisantar: 23:29 Kuma za su yi da ku da ƙiyayya, kuma za su kwashe duk abin da kuke yi aiki, zan bar ka tsirara ba tsirara ba Za a bayyana karuwancinki, da fasikancinki da karuwancinki. 23:30 Zan yi muku waɗannan abubuwa, domin kun yi karuwanci Al'ummai, kuma saboda kun ƙazantar da gumakansu. 23:31 Ka yi tafiya a cikin hanyar 'yar'uwarka. Don haka zan ba ta kofin a hannunka. 23:32 Ni Ubangiji Allah na ce. Za ku sha daga cikin kofin 'yar'uwarki zurfi da babba: Za a yi maka dariya da izgili, a yi maka ba'a. ya ƙunshi da yawa. 23:33 Za ku cika da buguwa da baƙin ciki, da ƙoƙon Ga mamaki da kufai, tare da ƙoƙon 'yar'uwarki Samariya. 23:34 Za ku sha shi, ku tsotse shi, kuma za ku karya shi zubar da ita, kuma ku fizge ƙirjin ku, gama na faɗa. in ji Ubangiji Allah. 23:35 Saboda haka ni Ubangiji Allah na ce. Domin ka manta da ni, kuma Ka jefa ni a bayanka, don haka kai ma ka ɗauki fasikancinka da naka karuwanci. 23:36 Ubangiji kuma ya ce mini. Ɗan mutum, za ka hukunta Ahola kuma Aholibah? i, ka bayyana musu abubuwan banƙyama. 23:37 Cewa sun yi zina, da jini a hannunsu, kuma tare da gumakansu sun yi zina, sun sa nasu 'ya'ya maza, waɗanda suka haifa mini, in ratsa su ta cikin wuta, zuwa cinye su. 23:38 Haka kuma sun yi mini haka, sun ƙazantar da Haikalina A wannan rana, kuma sun ƙazantar da Asabarta. 23:39 Domin a lokacin da suka kashe 'ya'yansu ga gumaka, sa'an nan suka zo A wannan rana, in shiga Haikalina, in ƙazantar da shi. Kuma ga haka suke yi a tsakiyar gidana. 23:40 Har ila yau, da kuka aika a kirawo maza daga nesa, wanda a an aiko manzo; Ga shi kuwa, sun zo: wa ka yi wa wanka Kan kanki, kin fenti idanunki, kuma kinyi ado da kanki da kayan ado. 23:41 Kuma ka zauna a kan wani gado mai kyau, da wani tebur wanda aka shirya a gaba gare shi, a kansa Ka sa turare na da maina. 23:42 Kuma muryar taron jama'a natsuwa tana tare da ita na gama-gari aka kawo Sabiyawa daga jeji, suka sa Mundaye a hannuwansu, da kyawawan rawanin a kawunansu. 23:43 Sa'an nan na ce wa wadda ta tsufa cikin zina, "Shin yanzu za su yi karuwanci da ita, ita kuma tare dasu? 23:44 Amma duk da haka suka shiga wurinta, sa'ad da suke shiga wurin wata mace mai wasa karuwanci, haka suka shiga wurin Ahola da Oholiba, mata masu lalata. 23:45 Kuma sãlihai maza, za su yi hukunci a kansu bisa ga al'ada mazinata, da irin irin matan da suke zubar da jini; saboda mazinata ne, kuma jini yana hannunsu. 23:46 Domin haka ni Ubangiji Allah na ce. Zan kawo wata ƙungiya a kansu, kuma zai ba da su a cire su lalace. 23:47 Kuma kamfanin za su jajjefe su da duwatsu, kuma a aika da su takubansu; Za su karkashe 'ya'yansu mata da maza, su ƙone up gidajensu da wuta. 23:48 Ta haka zan sa a daina lalata daga ƙasar, domin dukan mata su iya a koya musu kada ku yi bayan alfasha. 23:49 Kuma za su sãka muku alfãsha, kuma za ku ɗauki Za ku sani ni ne Ubangiji Allah.