Ezekiyel
21:1 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
21:2 Ɗan mutum, saita fuskarka zuwa Urushalima, da kuma jefar da kalmarka ga Ubangiji
Wurare masu tsarki, ku yi annabci gāba da ƙasar Isra'ila.
21:3 Kuma ka ce wa ƙasar Isra'ila, 'Ni Ubangiji na ce. Ga shi, ina adawa
Kai, zan zare takobina daga cikin kubena, in datse
daga gare ka salihai da fasikai.
21:4 Tun da yake zan datse masu adalci da mugaye daga gare ku.
Saboda haka takobina zai fita daga cikin kubensa ga dukan 'yan adam
daga kudu zuwa arewa:
21:5 Domin dukan 'yan adam su sani cewa ni Ubangiji na zare takobina daga
Kubensa: Ba zai ƙara komawa ba.
21:6 Saboda haka, yi baƙin ciki, ɗan mutum, tare da karye daga cikin kugu. kuma
da daci a idanunsu.
21:7 Kuma shi zai kasance, a lõkacin da suka ce maka, "Me ya sa kake baƙin ciki?" cewa
Za ka amsa, Domin albishir; domin yana zuwa: da kowace zuciya
Za su narke, kuma dukan hannaye za su yi rauni, kuma kowane ruhu za su suma.
Duk gwiwoyi kuma za su yi rauni kamar ruwa
ya faru, in ji Ubangiji Allah.
21:8 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
21:9 Ɗan mutum, yi annabci, kuma ka ce: "In ji Ubangiji. Ka ce, Takobi, a
An kaifi takobi, kuma an zare shi.
21:10 An kaifafa don yin kisa mai rauni; an gyara shi domin ya kasance
kyalkyali: sai mu yi farin ciki? yana raina sanda na ɗana, kamar
kowane itace.
21:11 Kuma ya ba da shi da za a gyara, da cewa za a iya rike: wannan takobi
An kaifi, kuma an gyara shi, don a ba da shi a hannun Ubangiji
kisa.
21:12 Ku yi kuka da kuka, ɗan mutum, gama zai kasance a kan mutanena, zai zama
A kan dukan sarakunan Isra'ila, Za a yi firgita saboda takobi
a kan mutanena: saboda haka ka bugi cinyarka.
21:13 Domin shi ne wani gwaji, kuma abin da idan takobi raini ko da sanda? shi
Ba za a ƙara kasancewa ba, in ji Ubangiji Allah.
21:14 Saboda haka, ka, ɗan mutum, yi annabci, da kuma buga hannuwanku tare.
Bari kuma a ninka sau na uku, takobin waɗanda aka kashe
ita ce takobin manyan mutanen da aka kashe, wanda ya shiga cikin nasu
privy chambers.
21:15 Na kafa batu na takobi a kan dukan ƙofofinsu, cewa su
Zuciya na iya suma, Rushewarsu kuma ta yawaita: ah! an sanya shi haske,
an nade shi don yanka.
21:16 Ku tafi wata hanya ko wata, ko dai a hannun dama, ko a hagu.
duk inda aka saita fuskarka.
21:17 Zan kuma buga hannuna tare, kuma zan sa ta huta.
Ni Ubangiji na faɗa.
21:18 Maganar Ubangiji ta sāke zuwa gare ni, yana cewa.
21:19 Har ila yau,, ɗan mutum, sanya muku hanyoyi biyu, cewa takobin sarki
Babila na iya zuwa: Dukansu biyu za su fito daga ƙasa ɗaya
Ka zaɓi wuri, ka zaɓa shi a kan hanyar zuwa birnin.
21:20 Sanya hanya, cewa takobi zai iya zuwa Rabbat ta Ammonawa, kuma
zuwa ga Yahuza a Urushalima kagara.
21:21 Domin Sarkin Babila ya tsaya a kan rabuwar hanya, a kan shugaban
hanyoyi biyu, don amfani da duba: ya haskaka kibansa, ya yi shawara
da hotuna, ya duba cikin hanta.
21:22 A damansa akwai dubar Urushalima, don ya nada shugabannin.
a buɗe baki a cikin yanka, a ɗaga murya da ihu.
a sa ƙofa a kan ƙofofin, a jefa tudu, da kuma
gina kagara.
21:23 Kuma zai kasance a gare su kamar duban ƙarya a gare su
waɗanda suka yi rantsuwa: amma zai tuna da zãlunci.
domin a dauke su.
21:24 Saboda haka ni Ubangiji Allah na ce. Domin kun sanya laifinku zuwa ga
Ku tuna da cewa an gano laifofinku, har a cikin
Dukan ayyukanku zunubanku sun bayyana. domin, ina ce, kun zo wurin
ambaton, a kama ku da hannu.
21:25 Kuma kai, m mugaye, Sarkin Isra'ila, wanda rana ta zo, a lõkacin da
zalunci zai ƙare.
21:26 Ni Ubangiji Allah na ce. Cire diamita, kuma cire rawanin: wannan
Ba zai zama ɗaya ba: Ka ɗaukaka mai ƙasƙanci, ka ƙasƙantar da wanda yake
babba.
21:27 Zan kifar, binne, binne, shi, kuma shi ba zai zama ba, har sai
ya zo wanda hakkinsa ne; kuma zan ba shi.
21:28 Kuma kai, ɗan mutum, yi annabci, kuma ka ce, 'Ni Ubangiji Allah na ce
Game da Ammonawa, da abin da suke zargi. ko da ka ce,
Takobi, takobin a zare: ga yanka an furbished, zuwa
cin abinci saboda kyalkyali:
21:29 Alhãli kuwa sũ, sunã ganin wani ɓatanci a gare ka, alhãli kuwa sunã yi maka ƙarya.
Ka kawo ka a kan wuyoyin waɗanda aka kashe, na fasiƙai, waɗanda suke
Rana ta zo, sa'ad da muguntarsu za ta ƙare.
21:30 Zan mayar da shi a cikin kube? Zan yi muku hukunci a cikin
wurin da aka halicce ka, a ƙasar haihuwarka.
21:31 Kuma zan zubo da fushina a kanku, Zan busa a kanku
A cikin wutar fushina, na bashe ka a hannun wawaye.
kuma mai gwanintar halaka.
21:32 Za ku zama man fetur ga wuta; jininka zai kasance a tsakiyar
ƙasar; Ba za a ƙara tunawa da ku ba, gama ni Ubangiji na faɗa
shi.