Ezekiyel
20:1 Kuma shi ya faru a cikin shekara ta bakwai, a cikin wata na biyar, na goma
Wata rana waɗansu dattawan Isra'ila suka zo neman tambaya
na Ubangiji, kuma ya zauna a gabana.
20:2 Sa'an nan maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
20:3 Ɗan mutum, magana da dattawan Isra'ila, kuma ka ce musu: "Haka
in ji Ubangiji Allah; Kun zo ne ku tambaye ni? Kamar yadda nake raye, in ji
Ya Ubangiji, ba za ka tambaye ni ba.
20:4 Za ka shar'anta su, ɗan mutum, za ka hukunta su? haifar da su
Ku san abubuwan banƙyama na kakanninsu.
20:5 Kuma ka ce musu: "Ni Ubangiji Allah na ce. A ranar da na zaba
Isra'ila, kuma ya ɗaga hannuna zuwa ga zuriyar zuriyar Yakubu, da
Na sanar da su kaina a ƙasar Masar, sa'ad da na ɗaga nawa
Ka ba su, ka ce, 'Ni ne Ubangiji Allahnku.
20:6 A ranar da na ɗaga hannuna zuwa gare su, don fitar da su
Ƙasar Masar zuwa ƙasar da na yi wa leƙo asirin ƙasa, mai gudana da ita
madara da zuma, wanda shi ne daukakar dukan ƙasashe.
20:7 Sa'an nan na ce musu: 'Kowane ku jefar da abubuwan banƙyama nasa
Ido, kada kuma ku ƙazantar da kanku da gumakan Masar: Ni ne Ubangiji
Ubangijinku.
20:8 Amma suka tayar mini, kuma ba su kasa kunne gare ni
Ba kowane mutum ya watsar da abubuwan banƙyama na idanunsa ba, haka ma
Ku rabu da gumakan Masar, sa'an nan na ce, Zan zubo da fushina
su, domin in cika fushina da su a tsakiyar ƙasar
Masar
20:9 Amma na yi aiki saboda sunana, domin kada a ƙazantar da shi a da
Al'ummai, waɗanda suke a cikinsu, a wurinsu na bayyana kaina
zuwa gare su, a fitar da su daga ƙasar Masar.
20:10 Saboda haka, na sa su fita daga ƙasar Masar, kuma
ya kawo su cikin jeji.
20:11 Kuma na ba su dokokina, kuma na nuna musu dokokina, wanda idan a
mutum ya yi, har ma zai rayu a cikinsu.
20:12 Har ila yau, na ba su ranakun Asabar, su zama alama a tsakanina da su.
Domin su sani ni ne Ubangiji na tsarkake su.
20:13 Amma jama'ar Isra'ila sun tayar mini a cikin jeji
Ba su bi ka'idodina ba, kuma sun raina ka'idodina, waɗanda idan a
mutum ya yi, har ma zai rayu a cikinsu; Asabar kuma suna da yawa
Na ƙazantar da su: Sa'an nan na ce, Zan zubo musu da hasalata a cikin tudu
jeji, don cinye su.
20:14 Amma na yi aiki saboda sunana, domin kada a ƙazantar da shi a da
Al'ummai, a wurinsu na fito da su.
20:15 Amma duk da haka na ɗaga hannuna zuwa gare su a cikin jeji, cewa zan so
Kada ku kai su cikin ƙasar da na ba su, mai gudana da madara
da zuma, wanda shi ne daukakar dukan ƙasashe;
20:16 Domin sun raina my farillai, kuma ba tafiya a cikin dokokina, amma
Suka ƙazantar da Asabarta, gama zuciyarsu ta bi gumakansu.
20:17 Duk da haka idona ya kare su daga hallakar da su, kuma ban yi ba
Ka hallaka su a jeji.
20:18 Amma na ce wa 'ya'yansu a jeji: "Kada ku yi tafiya a cikin
Kada ku kiyaye dokokin kakanninku, kada kuma ku ƙazantar da su
ku da gumakansu.
20:19 Ni ne Ubangiji Allahnku. Ku yi tafiya a cikin dokokina, ku kiyaye dokokina, kuma
yi su;
20:20 Kuma tsarkake ta Asabar; Kuma su kasance wata aya a tsakãnina da tsakãninku.
Domin ku sani ni ne Ubangiji Allahnku.
20:21 Duk da haka 'ya'yan sun tayar mini, ba su bi ta ba
Ka'idodina, ba su kiyaye ka'idodina don in aikata su ba, waɗanda idan mutum ya yi, zai yi
ma za su rayu a cikinsu; Suka ƙazantar da Asabarta: Sa'an nan na ce, Zan yi
Zubo da hasalata a kansu, Domin in cika fushina a kansu
jeji.
20:22 Duk da haka na janye hannuna, na yi aiki saboda sunana.
kada a ƙazantar da ita a gaban al'ummai, waɗanda a wurinsu nake
ya fitar da su.
20:23 Na ɗaga hannuna zuwa gare su kuma a cikin jeji, cewa zan so
Ka warwatsa su cikin al'ummai, ka warwatsa su cikin ƙasashe.
20:24 Domin ba su zartar da hukunci na, amma sun raina ta
Ka'idodin, sun ƙazantar da Asabarta, Idonsu kuwa yana bin su
gumaka ubanni.
20:25 Saboda haka, na ba su dokokin da ba su da kyau
Inda ba za su rayu da shi ba;
20:26 Kuma na ƙazantar da su a cikin nasu kyautai, a cikin abin da suka sa su auku
Ta wurin wuta duk abin da ya buɗe mahaifar, domin in yi su
Kufai, Domin su sani ni ne Ubangiji.
20:27 Saboda haka, ɗan mutum, magana da mutanen Isra'ila, kuma ka ce wa
su, Ubangiji Allah na ce. Amma duk da haka kakanninku sun zagi
Ni, da suka yi mini laifi.
20:28 Domin a lokacin da na kawo su a cikin ƙasar, wanda na ɗaga
Hannuna na ba su, sai suka ga kowane tudu mai tsayi, da dukan abubuwan da suka faru
Bishiyoyi masu kauri, suka miƙa hadayunsu a can, can kuma
Suka gabatar da tsokanar hadayarsu
A can suka zuba hadayunsu na sha.
" 20:29 Sa'an nan na ce musu: "Mene ne wurin tuddai inda za ku? Da kuma
Ana kiranta da suna Bama har wa yau.
20:30 Saboda haka, ka ce wa gidan Isra'ila, 'Ni Ubangiji Allah na ce. ka ba
Ka ƙazantar da kakanninku? Kuma ku yi zina a bãyan
abubuwan banƙyama?
20:31 Domin a lokacin da kuke bayar da kyautai, a lokacin da za ku sa 'ya'yanku maza su wuce ta wurin
Wuta, kun ƙazantar da kanku da dukan gumakanku, har wa yau
Ya jama'ar Isra'ila, zan tambaye ku? Kamar yadda nake raye, in ji
Ya Ubangiji, ba za ka tambaye ni ba.
20:32 Kuma abin da ya zo a cikin zukatanku ba zai zama da kõme, abin da kuka ce.
Za mu zama kamar arna, kamar iyalan ƙasashe, don yin hidima
itace da dutse.
20:33 Kamar yadda na raye, in ji Ubangiji Allah, lalle ne, haƙĩƙa, da wani ƙarfi hannun
Zan mallake ku da hannu mai ɗaiɗai da hasala.
20:34 Kuma zan fitar da ku daga cikin mutane, kuma zan tattara ku daga cikin jama'a
Ƙasar da kuka warwatse a cikinsu, da hannu mai ƙarfi da ƙarfi
mik'e hannu, da fusata ta zubo.
20:35 Kuma zan kawo ku cikin jeji na mutane, kuma a can zan
yi muku roƙon fuska da fuska.
20:36 Kamar yadda na yi roƙo da kakanninku a cikin jeji na ƙasar
Masar, haka zan yi muku shari'a, in ji Ubangiji Allah.
20:37 Kuma zan sa ku wuce a karkashin sanda, kuma zan kawo ku cikin
Dangantakar alkawari:
20:38 Kuma zan kawar da 'yan tawaye daga cikinku, da waɗanda suka yi ta'addanci
gāba da ni: Zan fitar da su daga ƙasar da suke
Ku yi baƙunci, ba kuwa za su shiga ƙasar Isra'ila ba
Ku sani ni ne Ubangiji.
20:39 Amma ku, Ya mutanen Isra'ila, ni Ubangiji Allah na ce. Ku tafi, ku bauta wa
Kowannensu ya yi gumakansa, da kuma daga baya, idan ba ku kasa kunne gare ni ba.
Amma kada ku ƙara ƙazantar da sunana mai tsarki da kyautarku da naku
gumaka.
20:40 Domin a cikin tsattsarkan dutsena, a cikin tuddai na Isra'ila.
Ni Ubangiji Allah na faɗa, a can dukan jama'ar Isra'ila za su shiga
Ƙasar, ku bauta mini, a can zan karɓe su, a can zan nema
hadayunku, da nunan fari na hadayunku, da dukan naku
abubuwa masu tsarki.
20:41 Zan yarda da ku da zaki da ƙanshi, lokacin da na fitar da ku daga cikin
Kuma ku tãra ku daga ƙasashen da kuka kasance a cikinsu
warwatse; Za a tsarkake ni a cikinku a gaban al'ummai.
20:42 Kuma za ku sani ni ne Ubangiji, lokacin da na kawo ku a cikin
ƙasar Isra'ila, cikin ƙasar da na ɗaga hannuna zuwa gare ta
ku ba ubanninku.
20:43 Kuma a can za ku tuna da al'amuranku, da dukan ayyukanku
an ƙazantar da su; Za ku ji ƙyamar kanku da kanku
dukan muguntarku da kuka aikata.
20:44 Kuma za ku sani ni ne Ubangiji, lokacin da na yi aiki tare da ku
saboda sunana, ba bisa ga mugayen hanyoyinku ba, ko kuma naku
Ku mutanen Isra'ila, in ji Ubangiji Allah.
20:45 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
20:46 Ɗan mutum, saita fuskarka wajen kudu, da kuma jefar da maganarka wajen
kudu, ku yi annabci gāba da kurmin filin kudu;
20:47 Kuma ka ce wa kurmin kudu, ji maganar Ubangiji. Don haka
in ji Ubangiji Allah; Ga shi, zan hura muku wuta, za ta kuwa yi
Ku cinye kowane ɗanyen itacen da ke cikinki, da kowane busasshiyar bishiya, da harshen wuta
ba za a kashe, kuma duk fuska daga kudu zuwa arewa za
a ƙone a cikinta.
20:48 Kuma dukan 'yan adam za su ga cewa ni Ubangiji na hura shi, ba zai zama
kashe
20:49 Sai na ce, “Ya Ubangiji Allah! Suna ce mini, Ashe, ba ya magana da misalai?