Ezekiyel
16:1 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
16:2 Ɗan mutum, ka sa Urushalima ta san ƙazantanta.
16:3 Kuma ka ce, 'Ni Ubangiji Allah na ce wa Urushalima. Haihuwar ka da naka
haihuwa daga ƙasar Kan'ana ne; mahaifinka Amoriyawa ne, naka kuma
uwa Bahitte.
16:4 Kuma amma ga haihuwa, a ranar da aka haife ka cibiya ba
Yanke, kuma ba a wanke ka da ruwa ba don ka shayar da kai. ba ka kasance ba
gishiri kwata-kwata, ba a swaddled kwata-kwata.
16:5 Babu wani ido da ya ji tausayin ku, don ya yi muku wani abu daga cikin waɗannan, don ku ji tausayin ku
akan ku; Amma an jefar da kai a filin fili don abin ƙyama
Kai, a ranar da aka haife ka.
16:6 Kuma a lõkacin da na wuce kusa da ku, na gan ku ƙazantar da jinin ku
Ya ce maka sa'ad da kake cikin jininka, Rayu; I, na ce maka
Lokacin da kake cikin jininka, Rayu.
16:7 Na sa ka ka ninka kamar toho na filin, kuma ka yi
Ka ƙaru, ka ƙaru, kuma ka zo ga kyawawan kayan ado
An yi gyaran nono, gashinki ya yi girma, alhalin kina tsirara
kuma bare.
16:8 Yanzu, sa'ad da na wuce kusa da ku, kuma na dube ku, sai ga, your lokaci ne
lokacin soyayya; Na shimfiɗa mayafina a kanki, na lulluɓe ki
Na rantse maka, na yi alkawari da kai
Kai, ni Ubangiji Allah na faɗa, ka zama nawa.
16:9 Sa'an nan na wanke ku da ruwa; I, na wanke jininka sarai
daga gare ku, kuma na shafe ku da mai.
16:10 Na sa muku kayan ado, Na sa muku kayan ado.
fata, na ɗaure ki da lallausan lilin, na lulluɓe ki
siliki.
16:11 Na yi muku ado da kayan ado, kuma na sa mundaye a hannuwanku.
da sarka a wuyanka.
16:12 Kuma na sa wani jauhari a kan goshinka, da 'yan kunne a cikin kunnuwanka,
kyakkyawan rawani a kan ku.
16:13 Ta haka aka yi muku ado da zinariya da azurfa; Tufafinki kuwa kyakkyawa ne
lilin, da alharini, da lanƙwasa; ka ci lallausan gari, kuma
zuma da mai, kin yi kyau ƙwarai, kin yi
wadata cikin mulki.
16:14 Kuma ambatonka ya tashi a cikin al'ummai, saboda kyawunki
cikakke ta wurin ƙawata, wadda na sa a kanka, in ji Ubangiji
ALLAH.
16:15 Amma ka dogara ga kanka kyakkyawa, kuma ka yi karuwanci
Saboda sunanka, da kuma zubar da fasikancinka a kan kowa
wanda ya wuce; nasa ne.
16:16 Kuma daga cikin tufafinka, ka ƙwace, kuma ka ƙawata wuraren tsafi naka
Ƙauna, kuma suka yi karuwanci a kan haka
ba zai zo ba, kuma ba zai zama haka ba.
16:17 Ka kuma ƙwace your kyawawan kayan ado na zinariya da na azurfa, wanda
Na ba ka, na yi wa kanka siffofi na mutane, na aikata
karuwanci da su,
16:18 Kuma ka ɗauki tufafinka da aka yi wa ado, ka rufe su
Ka sa maina da turarena a gabansu.
16:19 Har ila yau, naman da na ba ka, lallausan gari, da mai, da zuma.
Abin da na ciyar da ka da shi, ka sa shi a gaba gare su da zaƙi
mai daɗi, haka kuwa ya kasance, ni Ubangiji Allah na faɗa.
16:20 Har ila yau, ka ɗauki 'ya'yanka maza da mata, wanda kana da
Ka ba ni, ka kuma miƙa musu hadaya domin a cinye su.
Ashe wannan na karuwancinki karama ce.
16:21 cewa ka kashe 'ya'yana, kuma ka bashe su, don sa su
ku shige musu wuta?
16:22 Kuma a cikin dukan abubuwan banƙyama da karuwancinka, ba ka tuna da su ba
A kwanakin ƙuruciyarki, sa'ad da kuke tsirara, kun ƙazantar da kai
cikin jininka.
16:23 Kuma shi ya faru da cewa bayan dukan muguntarka, (kaito, kaitonka!
YA ALLAH;)
16:24 Domin ka gina wani wuri mai daraja a gare ka, kuma ka sanya ka
wuri mai tsayi a kowane titi.
16:25 Ka gina your wuri mai tsayi a kowane shugaban hanya, kuma ka yi
Kyawawanki da abin ƙyama, Kun buɗe ƙafafunki ga kowane wanda yake
Ku wuce, ku yawaita karuwancinki.
16:26 Ka kuma yi fasikanci da Masarawa maƙwabtanka.
mai girma na nama; Ka ƙara karuwancinka, don ka tsokane ni
fushi.
16:27 Sai ga, saboda haka na miƙa hannuna a kan ku, kuma na yi
rage abincinku na yau da kullun, kuma ya isar da ku ga nufinsu
Waɗanda suke ƙi ku, ku ’yan matan Filistiyawa, waɗanda suke jin kunya
hanyarka ta lalata.
16:28 Ka yi karuwanci da Assuriyawa, domin ka kasance
rashin gamsuwa; I, kin yi karuwanci da su, amma duk da haka kin iya
kar a gamsu.
16:29 Har ila yau, ka yawaita fasikancinka a ƙasar Kan'ana
Kaldiya; Amma duk da haka ba ka gamsu da wannan ba.
16:30 Yaya rauni ne zuciyarka, in ji Ubangiji Allah, ganin kana aikata dukan waɗannan
abubuwa, aikin mace mazinaciya;
16:31 A cikin cewa ka gina your fitaccen wuri a kan kowane hanya, kuma
Ka kafa wurin tuddai a kowane titi; Kuma ba ka kasance kamar karuwa ba.
a cikin abin da kuke izgili da ijara.
16:32 Amma a matsayin matar da ta yi zina, wanda ya ɗauki baƙi maimakon
na mijinta!
16:33 Suna ba da kyautai ga dukan karuwai, amma kai ne ke ba da kyautarka ga dukan ka
masoya, da haya su, dõmin su zo gare ka ta kowane gefe
karuwancinki.
16:34 Kuma akasin haka a cikin ku daga sauran mata a cikin karuwanci, alhãli kuwa
Babu mai bin ka don ka yi karuwanci: kuma a cikin wannan ka yi a
lada, kuma ba a ba ka lada, don haka kai mai adawa ne.
16:35 Saboda haka, ya karuwa, ji maganar Ubangiji.
16:36 Ni Ubangiji Allah na ce. Domin ƙazantarka ta zube, da naka
tsiraicin da kika fallasa ta wurin karuwancinki da masoyanki, da duka
gumaka na abubuwan banƙyama, da jinin 'ya'yanki, wanda
Kai ne ka ba su.
16:37 Sai ga, saboda haka zan tattara dukan masoyanka, tare da wanda kuke da
Ka ji daɗi, da dukan waɗanda ka ƙaunace, da dukan waɗanda suke
ka ƙi; Zan tattara su kewaye da kai, kuma
Za su fallasa tsiraicinka a gare su, Don su ga dukan abinka
tsiraici.
16:38 Kuma zan hukunta ku, kamar yadda mata masu karya aure da zubar da jini
hukunci; Zan ba ka jini cikin hasala da hassada.
16:39 Kuma zan ba ka a hannunsu, kuma za su jefar da
Maɗaukakinku, Za su rurrushe masujadanki
Ka tuɓe tufafinka, ka ƙwace kayan adonka masu kyau
bar ku tsirara da tsirara.
16:40 Za su kuma kawo wata ƙungiya zuwa gare ku, kuma za su jajjefe
Ku da duwatsu, suka tunkuɗe ku da takubbansu.
16:41 Kuma za su ƙone gidajenku da wuta, kuma za su zartar da hukunci a kan
Kai a gaban mata da yawa, kuma zan sa ka daina
Yin karuwanci, ba kuwa za ku ƙara ba da ijara ba.
16:42 Don haka zan sa fushina a gare ku ya huta, kuma kishina zai tafi
Daga gare ku, kuma zan yi shiru, ba zan ƙara yin fushi ba.
16:43 Domin ba ka tuna da kwanakin ƙuruciyarka, amma ka yi fushi
ni a cikin dukkan wadannan abubuwa; ga shi, ni ma zan sāka maka tafarkinka
a kan ka, in ji Ubangiji Allah, kuma ba za ka aikata wannan
Waɗanda suke lalata da dukan abubuwan banƙyama.
16:44 Sai ga, duk wanda ya yi amfani da karin magana, zai yi amfani da wannan karin magana a kan
kai, kana cewa, Kamar yadda uwa take, haka ma 'yarta.
16:45 Kai 'yar mahaifiyarka ce, wadda take ƙin mijinta da ita
yara; Ke kuwa 'yar'uwar 'yan'uwanki ce wadda ta ƙi su
maza da 'ya'yansu: mahaifiyarku Bahitte ce, mahaifinku kuma
ɗan Amoriyawa.
16:46 Kuma 'yar'uwarka ita ce Samariya, ita da 'ya'yanta mata da suke zaune a
hannun hagunka, da kanwarka, wadda take zaune a hannun damanka.
ita ce Saduma da 'ya'yanta mata.
16:47 Amma duk da haka ba ka bi hanyoyinsu, kuma ba ka aikata bisa ga al'amuransu
abubuwan banƙyama: amma, kamar wannan ƙaramin abu ne, kai ne
Fiye da su a cikin dukan al'amuranka.
16:48 Na rantse da ni, in ji Ubangiji Allah: 'yar'uwarki Saduma ba ta yi ba, ita ko
'ya'yanta mata, kamar yadda ka yi, kai da 'ya'yanka mata.
16:49 Ga shi, wannan shi ne laifin 'yar'uwarki Saduma.
abinci, da yalwar zaman banza a cikinta da 'ya'yanta mata.
Ba ta ƙarfafa hannun matalauta da matalauta ba.
16:50 Kuma suka yi girman kai, kuma suka aikata abin banƙyama a gabana
dauke su kamar yadda na gani da kyau.
16:51 Samariya kuwa ba ta aikata rabin zunubanku ba. amma kuna da
Ka riɓaɓɓanya abubuwan banƙyama fiye da su, Ka kuma tabbatar da naka
'Yan'uwa mata a cikin dukan abubuwan banƙyama da kuka aikata.
16:52 Kai kuma, wanda ya hukunta 'yan'uwanka, kai naka kunya
Zunuban da ka aikata sun fi nasu banƙyama, sun fi su yawa
Adalci fiye da kai: i, ka kunyata kuma, ka ɗauki kunyarka.
A cikin haka ka baratar da 'yan'uwanka mata.
16:53 Lokacin da zan mayar da su bauta, da zaman talala na Saduma da ita
'ya'ya mata, da zaman talala na Samariya da 'ya'yanta mata, sa'an nan zan yi
Ka komo da zaman talala a tsakiyarsu.
16:54 Domin ka iya ɗaukar kanka kunya, kuma za a kunyata a cikin dukan
Abin da ka yi, domin ka zama ta'aziyya a gare su.
16:55 Sa'ad da 'yan'uwanka, Saduma da 'ya'yanta, za su koma ga tsohon
Samariya da 'ya'yanta mata za su koma ƙasarsu
Ku da 'ya'yanku mata, sai ku koma ga gādonku na dā.
16:56 Domin 'yar'uwarki Saduma ba a ambata da bakinka a ranar ka
girman kai,
16:57 Kafin ka mugunta da aka gano, kamar yadda a lokacin da ka zargi
'Ya'yan Suriya, da dukan waɗanda suke kewaye da ita, 'ya'ya mata
Na Filistiyawa, waɗanda suka raina ka kewaye.
16:58 Ka ɗauki lalatarka da abubuwan banƙyama, in ji Ubangiji.
16:59 Domin haka ni Ubangiji Allah na ce. Ni ma zan yi da kai kamar yadda ka yi
aikata, wanda ya raina rantsuwa a karya alkawari.
16:60 Duk da haka zan tuna da alkawarina da ku a cikin kwanakinku
Kuruciya, kuma zan kafa maka madawwamin alkawari.
16:61 Sa'an nan za ku tuna da hanyoyinku, kuma ku ji kunya, sa'ad da za ku
Ka karɓi 'yan'uwanka mata, babbarka da kanwarka, ni kuwa zan ba su
Ku zama 'ya'ya mata, amma ba da alkawarinku ba.
16:62 Kuma zan kafa alkawari da ku; kuma za ku sani ni
ni Ubangiji:
16:63 Domin ka tuna, kuma ka ji kunya, kuma kada ka bude bakinka
Saboda kunyarku kuma, Sa'ad da na ji daɗin ku duka
Abin da ka yi, in ji Ubangiji Allah.