Ezekiyel
13:1 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
13:2 Ɗan mutum, yi annabci a kan annabawan Isra'ila da suka yi annabci
Ka ce wa masu yin annabci daga zuciyoyinsu, ‘Ku ji maganar
maganar Ubangiji;
13:3 Ni Ubangiji Allah na ce. Bone ya tabbata ga wawayen annabawan da suka biyo baya
nasu ruhu, kuma ba su ga kome ba!
13:4 Ya Isra'ila, annabawanku kamar Foxes ne a cikin jeji.
13:5 Ba ku haura zuwa cikin gibba, kuma ba ku gina shinge ga
Jama'ar Isra'ila su tsaya a yaƙi a ranar Ubangiji.
13:6 Sun ga aikin banza da duban ƙarya, suna cewa, Ubangiji ya ce
Ubangiji bai aike su ba, sun sa waɗansu su sa zuciya su yi
zai tabbatar da kalmar.
13:7 Shin, ba ku ga wahayin banza ba, kuma ba ku yi ƙarya ba
duba, alhali kuwa kuna cewa, Ubangiji ya ce. duk da ban yi magana ba?
13:8 Saboda haka ni Ubangiji Allah na ce. Domin kun yi maganar banza, kuma
Ga ƙarya, saboda haka, ga shi, ina gāba da ku, in ji Ubangiji Allah.
13:9 Kuma hannuna zai kasance a kan annabawan da suke ganin banza, da kuma cewa
Ba za su kasance cikin taron jama'ata ba
Ba za a rubuta su a rubuce-rubucen mutanen Isra'ila ba
Za su shiga ƙasar Isra'ila; Za ku sani ni ne
Ubangiji ALLAH.
13:10 Domin, ko da saboda sun yaudari mutanena, suna cewa, Salama; kuma
babu zaman lafiya; Ɗayan ya gina katanga, ga shi kuma, waɗansu suka yi masa wuƙa
tare da turmi mara zafi:
13:11 Ka ce wa waɗanda suke shafa shi da turmi mara ƙarfi, cewa za ta fāɗi.
za a yi ruwan shawa mai ambaliya; Kuma ku, ya manyan ƙanƙara, za ku
fadi; Guguwa kuma za ta yayyage shi.
13:12 To, sa'ad da bango ya fāɗi, ba za a ce muku, Ina ne
Me kuka shafa shi da shi?
13:13 Saboda haka ni Ubangiji Allah na ce. Zan ma tsaga shi da guguwa
iska a cikin fushina; kuma za a yi ruwan sama mai ambaliya a cikin fushina.
da manyan ƙanƙara a cikin fushina don in cinye shi.
13:14 Don haka zan rurrushe garun da kuka shafa da untempered
turmi, da kuma saukar da shi zuwa ga ƙasa, sabõda haka, harsashinsa
Za a gano, kuma za ta fāɗi, kuma za a cinye ku a cikin ƙasa
A tsakiyarta, za ku sani ni ne Ubangiji.
13:15 Ta haka zan cika fushina a kan bango, da kuma a kan waɗanda suke da
Ya shafa shi da turmi marar zafi, sa'an nan ya ce muku, bangon babu
ƙari, kuma ba waɗanda suka yi masa wuƙa ba;
13:16 To tare da, annabawan Isra'ila, waɗanda suka yi annabci game da Urushalima, kuma
Waɗanda suke ganin salama a gare ta, amma ba salama, in ji Ubangiji
Ubangiji ALLAH.
13:17 Haka kuma, kai ɗan mutum, kafa fuskarka da 'ya'yan mata
mutane, waɗanda suke annabci daga zuciyarsu; Kuma ka yi annabci gāba da su
su,
13:18 Kuma ka ce, 'Ni Ubangiji Allah na ce. Bone ya tabbata ga matan da suke dinka matashin kai
da rijiyoyin hannu, da sanya gyale a kan kowane tsayi don farauta
rayuka! Za ku farauto rayukan jama'ata, Za ku ceci rayuka
da rai wanda ya zo muku?
13:19 Kuma za ku ƙazantar da ni a cikin jama'ata saboda yawan sha'ir
gutsuttsura gurasa, don kashe rayukan da ba za su mutu ba, da kuma ceton
Rayayyun da ba za su rayu ba, ta wurin ƙaryar da kuka yi wa mutanena waɗanda suke ji
karyarku?
13:20 Domin haka ni Ubangiji Allah na ce. Sai ga ni ina gāba da matashin kai.
Da shi kuke farautar rãyuka da shi dõmin ku fisshe su, kuma in yayyaga su
daga hannunku, kuma za ku bar rayuka su tafi, Har da rayukan da kuke farauta
don sa su tashi.
13:21 Zan yayyage gyalenku, In ceci mutanena daga hannunku.
Ba kuwa za su ƙara zama a hannunku don farauta ba. Kuma zã ku sani
cewa ni ne Ubangiji.
13:22 Domin da ƙarya kuka sa zuciyar adalai su ɓaci, wanda ni
ba su yi bakin ciki ba; Kuma ya ƙarfafa hannun mugaye, ya
Kada ya komo daga mugayen hanyarsa, ta wurin yi masa alkawarin rai.
13:23 Saboda haka, ba za ku ƙara ganin aikin banza, ko duba, gama I
Za ku ceci jama'ata daga hannunku, za ku kuwa sani ni ne Ubangiji
Ubangiji.