Ezekiyel
12:1 Maganar Ubangiji kuma ta zo gare ni, yana cewa.
12:2 Ɗan mutum, kana zaune a tsakiyar wani tawaye gidan, wanda ya
idanu su gani, kada su gani; Suna da kunnuwa da za su ji, amma ba sa ji, gama su
gidan tawaye ne.
12:3 Saboda haka, kai ɗan mutum, shirya maka kaya don cire, da kuma cire
da yini a wurinsu; Kuma ku tashi daga wurinku zuwa wani
wuri a wurinsu: watakila za su yi la'akari, ko da yake sun kasance a
gidan tawaye.
12:4 Sa'an nan za ku fitar da kayanku da rana a gabansu, kamar kaya
Za ku fita da maraice a gabansu kamar yadda suke
wanda ke fita zuwa bauta.
12:5 Ka haƙa ta bango a gabansu, da kuma aiwatar da shi.
12:6 A gabansu, za ku ɗauke shi a kan kafadu, kuma ku fitar da shi
Da faɗuwar rana: za ka rufe fuskarka, don kada ka ga
ƙasa: gama na sa ka alama ga mutanen Isra'ila.
12:7 Kuma na yi haka kamar yadda aka umarce ni: Na fitar da kayana da rana, kamar yadda
kaya don bauta, kuma a cikin marece na haƙa ta bango da nawa
hannu; Na fito da shi da magriba, na ɗauke shi a kafaɗata
a wurinsu.
12:8 Kuma da safe maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
12:9 Ɗan mutum, ya ce gidan Isra'ila, 'yan tawaye
zuwa gare ka, me kake yi?
12:10 Ka ce musu, 'Ni Ubangiji Allah na ce. Wannan nauyi ya shafi
Sarkin Urushalima da dukan mutanen Isra'ila da suke tare da su.
12:11 Ka ce, Ni ne alamarku: kamar yadda na yi, haka za a yi musu.
Za su kwashe su tafi bauta.
12:12 Kuma shugaban da yake a cikinsu zai ɗauki a kafadarsa a cikin
Magariba, za su fita, Za su haƙa bango don ɗauka
Ya rufe fuskarsa, don kada ya ga ƙasa da shi
idanuwansa.
12:13 Zan shimfiɗa taruna a kansa, kuma za a kama shi cikin tarkona.
Zan kai shi Babila a ƙasar Kaldiyawa. duk da haka zai
Ba ya gani, ko da yake a can zai mutu.
12:14 Kuma zan watsar da duk waɗanda suke kewaye da shi zuwa ga kowace iska.
da dukan makadansa; Zan zare takobi bayansu.
12:15 Kuma za su sani ni ne Ubangiji, lokacin da na warwatsa su a cikin
al'ummai, da kuma warwatsa su a cikin ƙasashe.
12:16 Amma zan bar 'yan maza daga gare su daga takobi, daga yunwa, da kuma
daga cututtuka; Domin su bayyana dukan abubuwan banƙyama a cikin su
arna inda suke zuwa; Za su sani ni ne Ubangiji.
12:17 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
12:18 Ɗan mutum, ku ci abincinku da rawar jiki, ku sha ruwan ku
rawar jiki da hankali;
12:19 Kuma ka ce wa mutanen ƙasar, 'Ni Ubangiji Allah na Ubangiji na ce
mazaunan Urushalima, da na ƙasar Isra'ila; Za su ci
Abincinsu da hankali, kuma ku sha ruwansu da mamaki.
Domin ƙasarta ta zama kufai daga dukan abin da ke cikinta, saboda ɓangarorin
Zagin dukan waɗanda suke a cikinta.
12:20 Kuma biranen da suke da zama kufai, da ƙasar
zai zama kufai; Za ku sani ni ne Ubangiji.
12:21 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
12:22 Ɗan mutum, menene wannan karin magana da kuke da shi a ƙasar Isra'ila?
yana cewa, “Kwanaki sun daɗe, kowane wahayi kuma ya ƙare?
12:23 Saboda haka, ka faɗa musu, 'Ni Ubangiji Allah na ce. Zan yi wannan karin magana
Ba za su ƙara yin karin magana a cikin Isra'ila ba. amma ka ce
zuwa gare su, Kwanaki sun kusa, da tasirin kowane wahayi.
12:24 Domin ba za a ƙara yin wahayin banza ba, ko duban banza
cikin gidan Isra'ila.
12:25 Domin ni ne Ubangiji: Zan yi magana, da maganar da zan faɗa
zo faruwa; Ba za a ƙara daɗewa ba: gama a cikin kwanakinka, O
gidan tawaye, zan faɗi kalma, in cika ta, in ji Ubangiji
Ubangiji ALLAH.
12:26 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
12:27 Ɗan mutum, sai ga, jama'ar Isra'ila ce, The wahayi cewa ya
gani na da yawa kwanaki masu zuwa, kuma ya yi annabci a kan lokatai
nisa.
12:28 Saboda haka ka ce musu, 'Ni Ubangiji Allah na ce. Babu nawa
Za a ƙara tsawaita magana, amma maganar da na faɗa za ta zama
yi, in ji Ubangiji Allah.