Ezekiyel
11:1 Har ila yau, ruhu ya ɗaga ni, kuma ya kai ni ƙofar gabas
Haikalin Ubangiji yana duba wajen gabas, sai ga ƙofar Ubangiji
Ƙofar mutum ashirin da biyar; A cikinsa na ga Jaazaniya ɗan Azur.
da Felatiya ɗan Benaiya, shugabannin jama'a.
11:2 Sa'an nan ya ce mini: "Ɗan mutum, wadannan su ne mutanen da suka yi shiri
Ku yi barna, ku ba da shawara a cikin wannan birni.
11:3 Waɗanda suke cewa, Ba kusa ba; mu gina gidaje: wannan birni ne
kaska, kuma mu zama jiki.
11:4 Saboda haka yi annabci a kansu, annabci, Ya ɗan mutum.
11:5 Kuma Ruhun Ubangiji ya sauko a kaina, ya ce mini: "Yi magana. Don haka
in ji Ubangiji; Haka kuka ce, ya jama'ar Isra'ila, gama na san Ubangiji
abubuwan da ke zuwa cikin zuciyarka, kowannensu.
11:6 Kun riɓaɓɓanya na kashe a cikin wannan birni, kuma kun cika
titunan ta tare da kashewa.
11:7 Saboda haka ni Ubangiji Allah na ce. Kashe-kashenku waɗanda kuka sa a cikin ƙasa
A tsakiyarta, su ne nama, wannan birni kuwa tulu ne, amma ni
zai fitar da ku daga tsakiyarta.
11:8 Kun ji tsoron takobi; Zan kawo muku takobi, in ji Ubangiji
Ubangiji ALLAH.
11:9 Kuma zan fitar da ku daga tsakiyarta, kuma zan bashe ku a cikin
hannun baƙi, kuma za su zartar da hukunci a cikinku.
11:10 Za ku kashe da takobi; Zan hukunta ku a kan iyakar Isra'ila.
Za ku sani ni ne Ubangiji.
11:11 Wannan birni ba zai zama tukwane, kuma ba za ku zama nama a cikin
tsakiyarsa; Amma zan hukunta ku a kan iyakar Isra'ila.
11:12 Kuma za ku sani ni ne Ubangiji, gama ba ku yi tafiya a cikina
Ka'idodi, ba su zartar da hukunci na ba, amma sun aikata bisa ga ka'ida
na arna da suke kewaye da ku.
11:13 Kuma shi ya faru da cewa, lokacin da na yi annabci, Felatiya, ɗan Benaiya.
ya mutu. Sai na fāɗi rubda ciki, na yi kuka da babbar murya, na ce
ya ce, “Ya Ubangiji ALLAH! Za ka shafe sauran Isra'ilawa sarai?
11:14 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
11:15 Ɗan mutum, 'yan'uwanku, da 'yan'uwanku, maza na danginka, da kuma 'yan'uwanku.
Dukan jama'ar Isra'ila duka, su ne mazaunan ƙasar
Urushalima ta ce, Ku yi nisa da Ubangiji, wannan ƙasa gare mu ce
aka ba a mallaka.
11:16 Saboda haka ka ce, 'Ni Ubangiji Allah na ce. Ko da yake na jefa su nesa
kashe a cikin al'ummai, kuma ko da yake na warwatsa su a cikin al'ummai
Duk da haka zan zama a gare su kamar ƙaramin Wuri Mai Tsarki a cikin ƙasashe
inda za su zo.
11:17 Saboda haka ka ce, 'Ni Ubangiji Allah na ce. Zan ma tattara ku daga cikin
Jama'a, kuma ku tattara ku daga ƙasashen da kuka kasance
warwatse, kuma zan ba ku ƙasar Isra'ila.
11:18 Kuma za su zo can, kuma za su kawar da dukan abubuwan banƙyama
abubuwanta da dukan ƙazanta daga can.
11:19 Kuma zan ba su zuciya ɗaya, kuma zan sa wani sabon ruhu a cikin ku.
Zan cire zuciyar dutse daga jikinsu, in ba su
zuciyar nama:
11:20 Domin su yi tafiya a cikin dokokina, kuma su kiyaye ka'idodina, kuma su aikata
Za su zama mutanena, ni kuwa zan zama Allahnsu.
11:21 Amma amma waɗanda zuciyarsu ke bin zuciyar abin ƙyamarsu
Abubuwan da suke da banƙyama, Zan sāka musu da hanyarsu
nasu kawunansu, in ji Ubangiji Allah.
11:22 Sa'an nan kerubobin suka ɗaga fikafikansu, da ƙafafun kusa da su.
Girman Allah na Isra'ila kuwa yana bisansu.
11:23 Kuma ɗaukakar Ubangiji ya tashi daga tsakiyar birnin, kuma ya tsaya
a kan dutsen da yake gabashin birnin.
11:24 Bayan haka, ruhu ya ɗauke ni, kuma ya kawo ni cikin wahayi ta wurin Ubangiji
Ruhun Allah a cikin Kaldiya, zuwa ga waɗanda aka kama. Don haka hangen nesa cewa
Na gani ya tashi daga gare ni.
11:25 Sa'an nan na yi magana da su daga zaman talala dukan abin da Ubangiji yake da shi
ya nuna min.