Ezekiyel
8:1 Kuma shi ya faru a cikin shekara ta shida, a wata na shida, a na biyar
ranar wata, sa'ad da nake zaune a gidana, da dattawan Yahuza suka zauna
a gabana, da hannun Ubangiji Allah a kan ni.
8:2 Sa'an nan na duba, sai ga wani siffa kamar kamannin wuta
bayyanar kuncinsa ko da ƙasa, wuta; kuma daga kuncinsa har ma
sama, kamar bayyanar haske, kamar launi na amber.
8:3 Kuma ya miƙa siffar hannu, kuma ya kama ni da wani kulle na
kai; Ruhun kuwa ya ɗaga ni a tsakanin duniya da sama
Ya kawo ni a cikin wahayin Allah zuwa Urushalima, zuwa ƙofar ciki
Ƙofar da take fuskantar arewa; ina wurin zama na hoton
kishi, wanda ke jawo kishi.
8:4 Sai ga, ɗaukakar Allah na Isra'ila yana can, bisa ga Ubangiji
wahayin da na gani a fili.
8:5 Sa'an nan ya ce mini: "Ɗan mutum, ɗaga idanunka ga hanya
arewa. Sai na ɗaga idona zuwa wajen arewa, sai na ga
wajen arewa a ƙofar bagaden wannan siffar kishi a ƙofar.
8:6 Ya kuma ce mini, "Ɗan mutum, ka ga abin da suke yi? ko da
manyan abubuwan banƙyama da mutanen Isra'ila suke aikatawa a nan
Ya kamata ku yi nisa da Haikalina? Amma ka komar da kai kuma
Za ku ga mafi girman ƙazanta.
8:7 Kuma ya kai ni ƙofar farfajiyar; Da na duba, sai ga a
rami a bango.
" 8:8 Sa'an nan ya ce mini: "Ɗan mutum, tono a bango, kuma a lokacin da na yi
aka tona bango, sai ga kofa.
8:9 Sai ya ce mini: "Tashi, kuma ga mugayen abubuwan banƙyama da suke
yi nan.
8:10 Sai na shiga, na ga; sai ga kowane nau'i na abubuwa masu rarrafe, da
Abin banƙyama da namomin jeji, da dukan gumaka na gidan Isra'ila, zubo
a kan bango kewaye.
8:11 Kuma akwai mutum saba'in a gabansu daga cikin dattawan gidan
Isra'ila, kuma a tsakiyarsu Yaazaniya ɗan Shafan ya tsaya.
da kowane mutum farantinsa a hannunsa; Gajimaren turaren wuta ya tashi
sama.
8:12 Sa'an nan ya ce mini: "Ɗan mutum, ka ga abin da na farko
Jama'ar Isra'ila suna yin ta cikin duhu, kowane mutum yana cikin ɗakunansa
hoto? gama sun ce, Ubangiji ba ya ganinmu. Ubangiji ya yashe
ƙasa.
8:13 Ya kuma ce mini, "Koma ka sake, kuma za ka ga mafi girma."
abubuwan banƙyama da suke aikatawa.
8:14 Sa'an nan ya kai ni ƙofar ƙofar Haikalin Ubangiji
zuwa arewa; Ga kuwa ga mata zaune suna kuka saboda Tammuz.
8:15 Sa'an nan ya ce mini, "Shin, ka ga wannan, Ya ɗan mutum?" juya ka tukuna
Sa'an nan za ku ga abubuwan banƙyama mafi girma fiye da waɗannan.
8:16 Kuma ya kai ni cikin farfajiya na ciki na Haikalin Ubangiji, sai ga.
a ƙofar Haikalin Ubangiji, tsakanin shirayi da bagaden.
sun kasance wajen mutum ashirin da biyar, tare da bayansu zuwa Haikalin
Ubangiji, da fuskokinsu wajen gabas. Kuma suka bauta wa rana
zuwa gabas.
8:17 Sa'an nan ya ce mini, "Shin, ka ga wannan, Ya ɗan mutum?" Shin haske ne
Abin da mutanen Yahuza suka aikata a kan abubuwan banƙyama waɗanda suka aikata
aikata a nan? Gama sun cika ƙasar da zalunci
Suka komo don su tsokane ni in yi fushi
hanci.
8:18 Saboda haka, ni ma zan magance da fushi: idona ba zai yi jinkiri, kuma
Zan ji tausayi, kuma ko da sun yi kuka a kunnuwana da babbar murya.
duk da haka ba zan ji su ba.