Ezekiyel
6:1 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
6:2 Ɗan mutum, kafa fuskarka ga duwatsun Isra'ila, kuma yi annabci
a kansu,
6:3 Kuma ka ce, 'Ya duwatsun Isra'ila, ji maganar Ubangiji Allah. Don haka
Ubangiji Allah ya ce wa duwatsu, da tuddai, da koguna.
kuma zuwa kwaruruka; Ga shi, ni, da ni, zan kawo muku da takobi, kuma
Zan lalatar da wuraren tsafi naku.
6:4 Kuma bagadanku za su zama kufai, da gumakanku za a karya
Zan jefar da mutanenku da aka kashe a gaban gumakanku.
6:5 Kuma zan sa gawawwakin 'ya'yan Isra'ila a gaban su
gumaka; Zan warwatsa ƙasusuwanku kewaye da bagadanku.
6:6 A duk wuraren zamanku, biranen za su zama kufai
wurare za su zama kufai; Domin a lalatar da bagadanku, a lalatar da su
Ku zama kufai, gumakanku kuma za su lalace su daina, kuma siffofinku na iya zama
Yanke, kuma ayyukanku na iya rushewa.
6:7 Kuma waɗanda aka kashe za su fāɗi a tsakiyar ku, kuma za ku sani cewa ni
ni ne Ubangiji.
6:8 Amma duk da haka zan bar sauran, dõmin ku sami wasu da za su tsira daga
Takobi a cikin al'ummai, sa'ad da za a warwatse ta cikin ƙasar
kasashe.
6:9 Kuma waɗanda suka tsere daga gare ku za su tuna da ni a cikin al'ummai inda
Za a kai su zaman talala, Domin an karye ni da karuwansu
zuciya, wanda ya rabu da ni, da idanunsu, wanda tafi a
Suna yin karuwanci da gumakansu, kuma za su ƙi kansu ga munanan ayyuka
Wanda suka aikata a cikin dukan abubuwan banƙyama.
6:10 Kuma za su sani ni ne Ubangiji, kuma cewa na yi ba a banza
cewa in yi musu wannan mugunta.
6:11 Ni Ubangiji Allah na ce. Ka yi bugi da hannunka, ka buga da ƙafarka.
Ka ce, 'Kaito ga dukan mugayen abubuwan banƙyama na mutanen Isra'ila! domin
Za su mutu da takobi, da yunwa, da annoba.
6:12 Wanda yake nesa zai mutu da annoba; da wanda yake kusa
za a kashe da takobi; Wanda ya ragu kuma aka kewaye shi za ya mutu
Ta wurin yunwa: haka zan cika fushina a kansu.
6:13 Sa'an nan za ku sani ni ne Ubangiji, lokacin da aka kashe mazajensu
Daga cikin gumakansu kewaye da bagadansu, A kan kowane tsauni mai tsayi, da dukan
saman duwatsu, da ƙarƙashin kowane itace mai kore, da ƙarƙashin kowane
itacen oak mai kauri, wurin da suka ba da ƙanshi mai daɗi ga dukansu
gumaka.
6:14 Don haka zan miƙa hannuna a kansu, kuma zan mai da ƙasar kufai.
I, mafi kufai fiye da jeji wajen Diblat, a cikin dukansu
Za su sani ni ne Ubangiji.