Ezekiyel
3:1 Ya kuma ce mini: "Ɗan mutum, ci abin da ka samu. ku ci wannan
mirgine, kuma tafi magana da mutanen Isra'ila.
3:2 Sai na buɗe bakina, sai ya sa ni in ci wannan littafin.
3:3 Sai ya ce mini: "Ɗan mutum, sa cikinka ya ci, kuma ya ƙoshi
hanji da wannan nadi da nake maka. Sai na ci; kuma ya kasance a ciki
bakina kamar zuma ga dadi.
3:4 Sai ya ce mini: "Ɗan mutum, tafi, ka tafi zuwa ga gidan Isra'ila.
Ka yi musu magana da maganata.
3:5 Gama ba a aika ka zuwa ga mutanen da baƙon magana da mai wuya
harshe, amma ga gidan Isra'ila;
3:6 Ba ga mutane da yawa na wani bakon magana da wani harshe mai wuya, wanda
kalmomi ba za ka iya gane ba. Lalle ne, dã Nã aika ka zuwa gare su, sũ
dã sun saurare ku.
3:7 Amma jama'ar Isra'ila ba za su kasa kunne gare ku. domin ba za su yi ba
Ku kasa kunne gare ni, gama dukan jama'ar Isra'ila ba su da kunya
taurin zuciya.
3:8 Sai ga, Na sa fuskarka ƙarfi a kan fuskõkinsu, kuma ka
goshi mai ƙarfi a kan goshinsu.
3:9 Na sa gaban goshinka ya zama kamar itacen adamant, wanda ya fi dutse ƙarfi.
Kuma kada ka firgita daga ganinsu, kuma ko da sun kasance gida ne na tawaye.
3:10 Ya kuma ce mini: "Ɗan mutum, dukan maganata da zan faɗa
a gare ka ka karɓi a cikin zuciyarka, kuma ka ji da kunnuwanka.
3:11 Kuma tafi, je ka zuwa ga waɗanda aka yi zaman talala, ga 'ya'yan naka
Mutane, ka yi magana da su, ka faɗa musu, Ubangiji Allah ya ce.
ko za su ji, ko za su hakura.
3:12 Sa'an nan ruhu ya ɗauke ni, kuma na ji a baya ni wata murya mai girma
Gaggawa, suna cewa, Yabo ya tabbata ga ɗaukakar Ubangiji daga wurinsa.
3:13 Na kuma ji amo na fikafikan talikan da suka taba
Da amon ƙafafun da ke kusa da su, da hayaniya
na gaggawar gaggawa.
3:14 Saboda haka, ruhu ya ɗaga ni, ya tafi da ni, kuma na tafi da baƙin ciki.
cikin zafin ruhina; Amma hannun Ubangiji ya yi ƙarfi a kaina.
3:15 Sa'an nan na zo wurin waɗanda aka yi zaman talala a Telabib, waɗanda suke zaune a bakin kogin
Na zama na Kebar, na zauna a wurin da suke zaune, na zauna a can cike da mamaki
su kwana bakwai.
3:16 Kuma ya faru da cewa a ƙarshen kwana bakwai, maganar Ubangiji
ya zo gareni yana cewa,
3:17 Ɗan mutum, Na sa ka mai tsaro ga gidan Isra'ila.
Don haka ku ji maganar bakina, ku faɗakar da su daga gare ni.
3:18 Sa'ad da na ce wa mugaye, lalle za ku mutu. kuma ka ba shi
ba gargaɗi ba, kuma bai yi magana don faɗakar da mugaye daga mugayen hanyarsa ba, zuwa
ceci ransa; Mugun mutum guda zai mutu da laifinsa; amma nasa
jini zan nema a hannunka.
3:19 Amma duk da haka, idan ka yi gargaɗi ga mugaye, kuma ya ba juya daga muguntarsa, kuma ba
daga muguwar hanyarsa, zai mutu da laifinsa. amma kuna da
ceci ranka.
3:20 Sa'an nan, lokacin da adali ya juya daga adalci, kuma ya aikata
Na sa abin tuntuɓe a gabansa, zai mutu
Ba ka yi masa gargaɗi ba, zai mutu da zunubinsa da nasa
Ba za a tuna da adalcin da ya aikata ba. amma jininsa
zan nema a hannunka.
3:21 Duk da haka, idan ka gargaɗi mai adalci, cewa adali kada ya yi zunubi.
kuma bai yi zunubi ba, lalle ne zai rayu, domin an gargaɗe shi; kuma
Ka ceci ranka.
3:22 Kuma hannun Ubangiji yana a kaina. Sai ya ce mini, Tashi.
Fita cikin fili, can zan yi magana da kai.
3:23 Sa'an nan na tashi, na tafi cikin fili, kuma, ga ɗaukakar
Ubangiji ya tsaya a can, kamar darajar da na gani a bakin kogin Kebar.
Na fadi fuskata.
3:24 Sa'an nan ruhu ya shiga cikina, kuma ya kafa ni a kan ƙafafuna, kuma ya yi magana da
ni, ya ce mani, Tafi, kulle kanka a cikin gidanka.
3:25 Amma kai, Ya ɗan mutum, sai ga, za su sanya maka, kuma
Za ku ɗaure ku da su, kuma ba za ku fita tare da su ba.
3:26 Kuma zan sa harshenka manne da rufin bakinka, cewa ka
Za ku zama bebe, ba kuwa za ku zama masu tsauta musu ba, gama su a
gidan tawaye.
3:27 Amma lokacin da na yi magana da ku, Zan buɗe bakinka, kuma za ku ce
a gare su, ni Ubangiji Allah na ce. Wanda ya ji, bari ya ji; kuma
wanda ya yi haƙuri, bari ya haƙura, gama su ’yan tawaye ne.