Ezekiyel
2:1 Sai ya ce mini: "Ɗan mutum, tsaya a kan ƙafafunka, kuma zan yi magana
zuwa gare ku.
2:2 Kuma ruhun ya shiga cikina a lokacin da ya yi magana da ni, kuma ya sa ni a kaina
ƙafafu, har na ji wanda ya yi magana da ni.
2:3 Sai ya ce mini: "Ɗan mutum, Na aika ka zuwa ga 'ya'yan Isra'ila.
ga wata 'yar tawaye wadda ta tayar mini, su da nasu
Ubanninsu sun yi mini laifi har yau.
2:4 Domin su ne m yara da taurin zuciya. Ina aika ka zuwa
su; Sai ka ce musu, Ubangiji Allah ya ce.
2:5 Kuma su, ko za su ji, ko za su hakura, (domin
Su ’yan tawaye ne, duk da haka za su sani cewa an yi
Annabi a cikinsu.
2:6 Kuma kai, ɗan mutum, kada ka ji tsoronsu, kuma kada ku ji tsoron su
Kalmomi, ko da sarƙaƙƙiya da ƙayayuwa suna tare da ku, kuna zaune tare
kunamai: kada ku ji tsoron maganarsu, kada kuma ku ji tsoron kamanninsu.
Alhãli kuwa sun kasance mutãnen ƙasƙantattu.
2:7 Kuma za ka faɗa musu maganata, ko za su ji, ko
Ko za su yi haƙuri, gama su ne mafi girman kai.
2:8 Amma kai, ɗan mutum, ji abin da zan ce maka. Kada ku kasance masu tawaye
Kamar wannan gidan tawaye: bude bakinka, ka ci abin da na ba ka.
2:9 Kuma a lõkacin da na duba, sai ga, wani hannu da aka aiko zuwa gare ni. kuma, ga, nadi
akwai wani littafi a cikinsa;
2:10 Kuma ya shimfiɗa shi a gabana. kuma an rubuta shi ciki da waje: da
A cikinsa aka rubuta makoki, da makoki, da makoki.