Fitowa
20:1 Kuma Allah ya faɗi dukan waɗannan kalmomi, yana cewa.
20:2 Ni ne Ubangiji Allahnku, wanda ya fisshe ku daga ƙasar Masar.
fita daga gidan bauta.
20:3 Kada ku da waɗansu abũbuwan bautãwa fãce ni.
20:4 Ba za ku yi maka wani sassaƙaƙƙen gunki, ko wani kwatanci na kowane
abin da ke cikin sama a bisa, ko abin da ke cikin ƙasa a ƙasa, ko wancan
yana cikin ruwa a ƙarƙashin ƙasa:
20:5 Kada ka yi sujada a gare su, kuma kada ka bauta musu, gama ni Ubangiji
Allahnka, Allah mai kishi ne, Mai kawo muguntar kakanni a kan Ubangiji
'Ya'ya har tsara ta uku da ta huɗu na waɗanda suke ƙina.
20:6 Kuma nuna jinƙai ga dubban waɗanda suka ƙaunace ni, da kuma kiyaye ta
umarni.
20:7 Kada ku ɗauki sunan Ubangiji Allahnku a banza. domin Ubangiji
Ba zai kama wanda ya kama sunansa a banza ba.
20:8 Ku tuna da ranar Asabar, don kiyaye shi da tsarki.
20:9 Kwana shida za ku yi aiki, da dukan ayyukanku.
20:10 Amma rana ta bakwai ita ce ranar Asabar ta Ubangiji Allahnku
Kada ka yi wani aiki, kai, ko ɗanka, ko 'yarka, bawanka.
ko baiwarka, ko shanunka, ko baƙon da yake cikinka
ƙofofin:
20:11 Domin a cikin kwanaki shida Ubangiji ya yi sama da ƙasa, da teku, da dukan abin da a cikin
Suna nan, suka huta a rana ta bakwai, saboda haka Ubangiji ya sa wa Ubangiji albarka
ranar Asabar, kuma ya tsarkake shi.
20:12 Ka girmama mahaifinka da mahaifiyarka, domin kwanakinka su daɗe
ƙasar da Ubangiji Allahnku yake ba ku.
20:13 Kada ku kashe.
20:14 Kada ka yi zina.
20:15 Kada ka yi sata.
20:16 Kada ka yi shaidar zur a kan maƙwabcinka.
20:17 Kada ka yi ƙyashin gidan maƙwabcinka, kada ka yi ƙyashin gidanka.
matar maƙwabcinsa, ko bawansa, ko kuyangarsa, ko sa.
ko jakinsa, ko wani abu na makwabcinka.
20:18 Kuma dukan jama'a ga tsawa, da walƙiya, da kuma
Amon busa ƙaho, da dutsen hayaƙi, da jama'a suka gani
shi, suka cire, suka tsaya daga nesa.
" 20:19 Kuma suka ce wa Musa: "Ka yi magana da mu, kuma za mu ji
Allah ba zai yi magana da mu ba, don kada mu mutu.
20:20 Sai Musa ya ce wa jama'a, "Kada ku ji tsoro, gama Allah ya zo ne domin ya jarraba ku.
Kuma domin tsoronsa ya kasance a gabanku, kada ku yi zunubi.
20:21 Kuma jama'a suka tsaya daga nesa, kuma Musa ya matso kusa da lokacin farin ciki
duhu inda Allah yake.
20:22 Sai Ubangiji ya ce wa Musa: "Haka za ka faɗa wa 'ya'yan
Isra'ila, kun ga na yi magana da ku daga sama.
20:23 Kada ku yi mini gumaka na azurfa, kuma kada ku yi muku
gumakan zinariya.
20:24 Za ku yi mini bagade na ƙasa, kuma za ku miƙa hadaya a kai
Hadayunku na ƙonawa, da na salama, da tumakinku, da na shanunku.
A duk inda na rubuta sunana zan zo gare ka, kuma zan yi
albarkace ku.
20:25 Kuma idan za ka yi mini bagade na dutse, ba za ka gina shi da
Gama idan ka ɗaga kayan aikinka a kai, ka ƙazantar da shi.
20:26 Ba za ku hau ta matakai zuwa bagadena, domin tsiraicinku ya kasance
ba a gano shi ba.