Fitowa
13:1 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
13:2 Ka tsarkake mini dukan 'ya'yan fari, duk abin da ya buɗe mahaifa daga cikin
Isra'ilawa, na mutum da na dabba, nawa ne.
13:3 Sai Musa ya ce wa jama'a, "Ku tuna da wannan rana, a cikin abin da kuka fito
daga Masar, daga gidan bauta; domin da karfin hannu da
Ubangiji ya fisshe ku daga wannan wuri, ba za a sami yisti ba
ci.
13:4 Yau kuka fito a watan Abib.
13:5 Kuma zai kasance a lokacin da Ubangiji zai kai ka cikin ƙasar Ubangiji
Kan'aniyawa, da Hittiyawa, da Amoriyawa, da Hiwiyawa, da kuma
Yebusiyawa, waɗanda ya rantse wa kakanninku zai ba ku ƙasa mai albarka
tare da madara da zuma, za ku ci gaba da wannan hidima a wannan watan.
13:6 Kwana bakwai za ku ci abinci marar yisti, kuma a rana ta bakwai za
Ku zama idi ga Ubangiji.
13:7 Gurasa marar yisti za a ci har kwana bakwai; kuma babu yisti
Za a ga gurasa tare da ku, ba kuwa za a ga yisti tare da ku ba
duk sassan ku.
13:8 Kuma za ka nuna wa ɗanka a wannan rana, yana cewa: "Wannan shi ne saboda
Abin da Ubangiji ya yi mini sa'ad da na fito daga Masar.
13:9 Kuma zai zama wata alama a gare ku a kan hannunka, da kuma abin tunawa
Tsakanin idanunka, domin dokar Ubangiji ta kasance a bakinka, gama da a
Ubangiji ya fisshe ku daga Masar.
13:10 Saboda haka, ku kiyaye wannan farilla a lokacinsa daga shekara zuwa
shekara.
13:11 Kuma zai kasance a lokacin da Ubangiji zai kai ka cikin ƙasar Ubangiji
Kan'aniyawa, kamar yadda ya rantse muku da kakanninku, zai ba da ita
ka,
13:12 Za ku keɓe wa Ubangiji duk wanda ya buɗe matrix, da kuma
kowane ɗan fari na dabba wanda kuke da shi; maza za su
zama na Ubangiji.
13:13 Kuma kowane ɗan fari na jaki za ku fanshi da ɗan rago; kuma idan ka
Ba za ku fanshe shi ba, sa'an nan za ku karya wuyansa
Za ku fanshi ɗan farin mutum daga cikin 'ya'yanku.
13:14 Kuma zai zama lokacin da ɗanka ya tambaye ka a lokaci mai zuwa, yana cewa: "Me?
wannan ne? Sai ka ce masa, Da ikon ikon Yahweh
Ya fisshe mu daga Masar, daga gidan bauta.
13:15 Kuma shi ya faru da cewa, lokacin da Fir'auna ya so ya bar mu mu tafi, Ubangiji
Ya kashe dukan 'ya'yan fari na ƙasar Masar, duka biyu na ɗan fari na mutum.
'Ya'yan fari na dabba, saboda haka na miƙa wa Ubangiji hadaya duka
yana buɗe matrix, kasancewar maza; amma duk 'ya'yan fari na 'ya'yana ni
fanshi.
13:16 Kuma shi zai zama alama a kan hannunka, kuma ga frontlets tsakanin
Idonka, gama da ikon hannu Ubangiji ya fisshe mu daga ciki
Masar
13:17 Kuma a lõkacin da Fir'auna ya saki jama'a, Allah ya jagoranci
Ba ta hanyar ƙasar Filistiyawa ba, ko da yake
ya kusa; gama Allah ya ce, “Kada mutane su tuba idan sun tuba
Ga yaƙi, suka koma Masar.
13:18 Amma Allah ya jagoranci mutane game da, ta hanyar jeji na
Bahar Maliya: Isra'ilawa kuwa suka haura da makamai daga ƙasar
Masar
13:19 Musa kuwa ya ɗauki ƙasusuwan Yusufu tare da shi, gama ya riga ya rantse
Isra'ilawa suka ce, 'Lalle Allah zai ziyarce ku. kuma za ku
Ka ɗauke ƙasusuwana daga nan tare da ku.
13:20 Kuma suka tashi daga Sukkot, suka sauka a Etam, a cikin
gefen jeji.
13:21 Ubangiji kuwa yana tafiya a gabansu da rana a cikin al'amudin girgije, don ya jagoranci
su hanyar; da dare a cikin al'amudin wuta, domin ya haskaka su. ku
tafi dare da rana:
13:22 Bai kawar da al'amudin girgijen da rana, ko al'amudin na wuta
da dare, daga gaban mutane.