Fitowa
11:1 Sai Ubangiji ya ce wa Musa: "Duk da haka zan kawo wata annoba mafi
Fir'auna, da Masar; sa'an nan zai sake ku daga nan: a lõkacin da ya
Zai sake ku, lalle ne zai fitar da ku daga nan gaba ɗaya.
11:2 Yanzu magana a cikin kunnuwan mutane, kuma bari kowane mutum aron nasa
makwabci, da kowace mace ta maƙwabcinta, kayan ado na azurfa, da
kayan ado na zinariya.
11:3 Kuma Ubangiji ya ba jama'a tagomashi a gaban Masarawa.
Musa kuwa ya kasance babban mutum a ƙasar Masar a gani
na barorin Fir'auna, da a gaban jama'a.
11:4 Sai Musa ya ce: "Haka Ubangiji ya ce, "Game da tsakar dare zan fita zuwa cikin
tsakiyar Misira:
11:5 Kuma dukan 'ya'yan fari a ƙasar Masar za su mutu, daga na fari
Haihuwar Fir'auna wanda ke zaune a kan kursiyinsa, har zuwa ɗan farinsa
kuyanga da ke bayan niƙa; da dukan 'ya'yan fari na
namomin jeji.
11:6 Kuma za a yi babbar kuka a cikin dukan ƙasar Masar, kamar
babu kamarsa, kuma ba zai ƙara zama kamarsa ba.
11:7 Amma a kan kowane daga cikin 'ya'yan Isra'ila, ba kare zai motsa nasa
Harshe, ko mutum ko dabba: Domin ku san yadda Ubangiji yake aikatawa
ya bambanta tsakanin Masarawa da Isra'ila.
11:8 Kuma duk waɗannan barorinka za su zo wurina, su rusuna
da kansu a gare ni, suna cewa, Fita ku, da dukan mutanen da suke bi
Kai: Bayan haka zan fita. Kuma ya fita daga Fir'auna a cikin wani
babban fushi.
11:9 Sai Ubangiji ya ce wa Musa: "Fir'auna ba zai kasa kunne gare ku. cewa
Abubuwan al'ajabina suna iya yawaita a ƙasar Masar.
11:10 Musa da Haruna kuwa suka aikata dukan waɗannan abubuwan al'ajabi a gaban Fir'auna, kuma Ubangiji
ya taurare zuciyar Fir'auna, don kada ya bar 'ya'yan
Isra'ila ta fita daga ƙasarsa.