Fitowa
" 10:1 Sai Ubangiji ya ce wa Musa, "Tashi wurin Fir'auna, gama na taurare
Zuciyarsa, da zuciyar bayinsa, domin in nuna waɗannan nawa
Alamu a gabansa:
10:2 Kuma domin ka iya faɗa a cikin kunnuwan ɗanka, da na ɗanka.
Abubuwan da na yi a Masar, da mu'ujizai da na yi
tsakanin su; Domin ku sani ni ne Ubangiji.
10:3 Sai Musa da Haruna suka tafi wurin Fir'auna, suka ce masa: "In ji
Ubangiji Allah na Ibraniyawa, Har yaushe za ka ƙi ka ƙasƙantar da kanka
kafin ni? Ka saki jama'ata, domin su bauta mini.
10:4 In ba haka ba, idan ka ƙi sakin mutanena, sai ga, gobe zan kawo
Fara a cikin bakin tekun ku.
10:5 Kuma za su rufe fuskar duniya, wanda ba zai iya
ga ƙasa, kuma za su ci ragowar abin da ya kuɓuta.
wanda ya saura a gare ku daga ƙanƙara, kuma za ku ci kowane itacen da yake
Ya girma a gare ku daga filin.
10:6 Kuma za su cika gidãjenka, da kuma gidajen dukan bayinka, kuma
gidajen Masarawa duka; wanda ba kakanninku ba, ko ku
Kakannin kakanni sun gani, tun daga ranar da suke duniya
har yau. Ya juyo, ya fita daga wurin Fir'auna.
FAR 10:7 Fādawan Fir'auna suka ce masa, “Har yaushe mutumin nan zai zama tarko
gare mu? Ka saki mutanen su tafi domin su bauta wa Ubangiji Allahnsu
Ba ka riga an hallaka Masar ba?
10:8 Kuma Musa da Haruna aka komar da Fir'auna
Ku tafi, ku bauta wa Ubangiji Allahnku, amma su wane ne za su tafi?
10:9 Musa ya ce, "Za mu tafi tare da 'ya'yanmu da tsofaffi, tare da mu
'ya'yanmu maza da mata, da tumakinmu, da na awaki za mu
tafi; gama dole ne mu yi idi ga Ubangiji.
10:10 Sai ya ce musu: "Bari Ubangiji ya kasance tare da ku, kamar yadda zan bar ku
Ku tafi, da ƙanananku: ku dubo shi; domin sharri yana gabanka.
10:11 Ba haka ba. don haka kuka yi
sha'awa. Kuma aka kore su daga gaban Fir'auna.
10:12 Sai Ubangiji ya ce wa Musa, "Miƙa hannunka bisa ƙasar
Masar domin fara, dõmin su hau kan ƙasar Masar, kuma
Ku ci kowane ganyaye na ƙasar, da dukan abin da ƙanƙara ya ragu.
10:13 Sai Musa ya miƙa sandansa bisa ƙasar Masar, da Ubangiji
Ya kawo iskar gabas a kan ƙasar dukan yini, da dukan wannan dare. kuma
Da gari ya waye, sai iskar gabas ta kawo fara.
10:14 Kuma fari ya haura bisa dukan ƙasar Masar, kuma suka tsaya a cikin dukan
Gaɓar tekun Masar: sun yi muni ƙwarai. a gabansu babu
irin farar da suke, kuma ba za su kasance a bayansu ba.
10:15 Domin sun rufe fuskar dukan duniya, sabõda haka, ƙasar ta kasance
duhu; Suka ci kowane ganyaye na ƙasar, da dukan 'ya'yan itatuwa
Itatuwan da ƙanƙara ya bar, kuma babu ko kaɗan da ya ragu
abu a cikin itatuwa, ko a cikin ganyayen saura, a cikin dukan ƙasar
na Masar.
10:16 Sai Fir'auna ya kira Musa da Haruna da gaggawa. sai ya ce, Ina da
Ku yi wa Ubangiji Allahnku zunubi da ku.
10:17 Yanzu, ina roƙonka, ka gafarta mini zunubina sau ɗaya kawai, kuma ka yi addu'a
Ubangiji Allahnku, domin ya ɗauke mini wannan mutuwa kaɗai.
10:18 Kuma ya fita daga wurin Fir'auna, ya roƙi Ubangiji.
10:19 Kuma Ubangiji ya juyar da wata babbar iska mai ƙarfi yamma, wanda ya dauke
Fara, suka jefar da su cikin Bahar Maliya. Fara ba ta ragu ba
a dukan gaɓar tekun Masar.
10:20 Amma Ubangiji ya taurare zuciyar Fir'auna, sabõda haka, ya ƙi bari
Isra'ilawa suka tafi.
" 10:21 Sai Ubangiji ya ce wa Musa: "Miko hannunka zuwa sama
Akwai iya zama duhu bisa ƙasar Masar, ko da duhun da zai kasance
ji.
10:22 Kuma Musa ya miƙa hannunsa zuwa sama. kuma akwai kauri
duhu a cikin dukan ƙasar Masar kwana uku.
10:23 Ba su ga juna, kuma ba su tashi daga wurinsa har uku
Amma dukan jama'ar Isra'ila sun sami haske a wuraren zamansu.
10:24 Kuma Fir'auna ya kira Musa, ya ce, "Ku tafi, ku bauta wa Ubangiji. bari kawai
garkunan tumakinku da na awaki za su tsaya, ku bar yaranku su tafi tare
ka.
10:25 Sai Musa ya ce, "Dole ne ka ba mu hadayu da ƙonawa.
Domin mu miƙa hadaya ga Ubangiji Allahnmu.
10:26 Dabbõbinmu kuma za su tafi tare da mu; Ba za a bar kofato ba
a baya; Gama daga cikinta ne za mu ɗauka mu bauta wa Ubangiji Allahnmu. kuma mun sani
ba da abin da za mu bauta wa Ubangiji ba, sai mun zo can.
10:27 Amma Ubangiji ya taurare zuciyar Fir'auna, kuma bai bar su su tafi.
10:28 Sai Fir'auna ya ce masa, "Ka rabu da ni, ka yi hankali da kanka, gani
fuskata babu; gama a ranar da ka ga fuskata za ka mutu.
10:29 Sai Musa ya ce, "Ka yi magana da kyau, Zan sake ganin fuskarka ba
Kara.