Fitowa
4:1 Musa ya amsa ya ce, "Amma, sai ga, ba za su yi imani da ni ba, kuma
Ku kasa kunne ga maganata, gama za su ce, Ubangiji bai bayyana ba
zuwa gare ku.
4:2 Sai Ubangiji ya ce masa: "Mene ne wannan a hannunka?" Sai ya ce, A
sanda
4:3 Sai ya ce, jefa shi a ƙasa. Kuma ya jefar da shi a ƙasa, da shi
ya zama maciji; Musa kuwa ya gudu daga gabansa.
" 4:4 Sai Ubangiji ya ce wa Musa: "Mika hannunka, kuma kama shi ta wurin Ubangiji
wutsiya. Sai ya miƙa hannunsa ya kama ta, sai ta zama sanda a ciki
hannunsa:
4:5 Domin su yi imani da cewa Ubangiji Allah na kakanninsu, Allah na
Ibrahim, Allah na Ishaku, Allah na Yakubu, ya bayyana gare shi
ka.
4:6 Ubangiji kuma ya ce masa: "Ka sa hannunka a cikin naka
kirji. Kuma ya sanya hannunsa a cikin ƙirjinsa, kuma a lõkacin da ya fitar da shi.
Ga shi, hannunsa kuturu kamar dusar ƙanƙara.
4:7 Sai ya ce, "Sake hannunka a cikin ƙirjinka. Ya sa hannu
a cikin ƙirjinsa kuma; Ya fizge ta daga ƙirjinsa, sai ga shi
Aka sāke mayar da shi kamar sauran namansa.
4:8 Kuma shi zai faru, idan ba za su yi ĩmãni da ku, kuma
Ku kasa kunne ga muryar alamar farko, cewa za su gaskata muryar
na karshen alamar.
4:9 Kuma shi zai faru, idan ba za su yi ĩmãni kuma wadannan biyu
Alamu, kada ka kasa kunne ga muryarka, cewa za ka ɗiba daga cikin ruwan
na kogin, da kuma zuba shi a kan sandararriyar ƙasa, da ruwan da ka
Zab 103.11 da aka fitar daga cikin kogin za su zama jini a bisa sandararriyar ƙasa.
4:10 Sai Musa ya ce wa Ubangiji: "Ya Ubangijina, Ni ba balaga ba ne, kuma
A yanzu, ko tun da ka yi wa bawanka magana, amma ni jinkiri ne
na magana, da jinkirin harshe.
4:11 Sai Ubangiji ya ce masa: "Wa ya yi bakin mutum? ko wanda ya yi
bebe, ko kurame, ko mai gani, ko makaho? Ashe, ba ni ne Ubangiji ba?
4:12 Saboda haka, yanzu ka tafi, kuma zan kasance tare da bakinka, da kuma koya maka abin da ka
zan ce.
4:13 Sai ya ce: "Ya Ubangijina, aika, ina roƙonka, da hannun wanda ka
aika aika.
4:14 Kuma Ubangiji ya husata da Musa, sai ya ce: "A'a
Haruna Balawe ɗan'uwanka? Na san yana iya magana da kyau. Haka kuma,
Ga shi, yana fitowa ya tarye ka, sa'ad da ya gan ka, zai kasance
murna a cikin zuciyarsa.
4:15 Kuma za ku yi magana da shi, kuma ku sa kalmomi a bakinsa, kuma zan kasance
da bakinka, da bakinsa, zan koya muku abin da za ku yi.
4:16 Kuma zai zama mai magana da yawun ga jama'a
Za ku zama a gare ku maimakon baki, kuma za ku zama a gare shi maimakon
Allah.
4:17 Kuma ku ɗauki wannan sanda a hannunku, abin da za ku yi
alamu.
4:18 Sai Musa ya tafi ya koma wurin Surukinsa Yetro, ya ce masa
Shi, Ina roƙonka ka bar ni in tafi, in koma wurin 'yan'uwana da suke ciki
Masar, ku duba ko suna da rai. Sai Yetro ya ce wa Musa, “Tafi
cikin aminci.
4:19 Sai Ubangiji ya ce wa Musa a Madayana, "Tafi, koma cikin Misira
Mutanen da suka nemi ranka sun mutu.
4:20 Sai Musa ya ɗauki matarsa da 'ya'yansa maza, ya sa su a kan jaki, kuma ya
ya koma ƙasar Masar, Musa kuwa ya ɗauki sandan Allah a nasa
hannu.
4:21 Sai Ubangiji ya ce wa Musa: "Lokacin da za ka koma Masar, duba
Ka aikata dukan abubuwan al'ajabi a gaban Fir'auna, waɗanda na sa a cikinka
Amma zan taurare zuciyarsa, don kada ya bar jama'a su tafi.
4:22 Kuma za ka ce wa Fir'auna, 'Ni Ubangiji na ce, Isra'ila ɗana ne.
har ma da ɗan fari na:
4:23 Kuma ina gaya maka, Ka bar ɗana ya tafi, dõmin ya bauta mini
Ki ki kyale shi, ga shi, zan kashe ɗanki, ko ɗan farinki.
4:24 Kuma ya faru da cewa a hanya a masauki, Ubangiji ya sadu da shi
nema ya kashe shi.
4:25 Sa'an nan Ziffora ta ɗauki dutse mai kaifi, ta yanke kaciyar ɗanta.
Ya jefar da ita a ƙafafunsa, ya ce, “Hakika, kai mijin jini ne
ni.
4:26 Sai ya sake shi
da kaciya.
4:27 Sai Ubangiji ya ce wa Haruna, "Tafi cikin jeji ka taryi Musa. Shi kuma
Ta tafi ta same shi a dutsen Allah, ta sumbace shi.
4:28 Musa kuwa ya faɗa wa Haruna dukan maganar da Ubangiji ya aiko shi, da dukan
Alamomin da ya umarce shi.
4:29 Sai Musa da Haruna suka tafi, suka tattara dukan dattawan Ubangiji
Banu Isra'ila:
4:30 Haruna kuwa ya faɗa dukan maganar da Ubangiji ya faɗa wa Musa
ya aikata alamu a gaban mutane.
4:31 Kuma mutane suka gaskata, kuma a lõkacin da suka ji Ubangiji ya ziyarci
'Ya'yan Isra'ila, kuma ya dubi wahalarsu.
sannan suka sunkuyar da kawunansu suna ibada.