Esther
9:1 Yanzu a watan goma sha biyu, wato, watan Adar, a rana ta goma sha uku.
na haka, lokacin da umarnin sarki da nasa suka kusa zama
an kashe shi, a ranar da maƙiyan Yahudawa suka yi begen yi
iko a kansu, (ko da yake an mayar da akasin haka, cewa Yahudawa
Ya yi mulki bisa waɗanda suka ƙi su;)
9:2 Yahudawa suka taru a garuruwansu ko'ina cikin dukan ƙasar
Lardunan sarki Ahasurus, domin su ɗora wa waɗanda suke nema
ciwo: kuma babu wani mutum da zai iya jure musu; saboda tsoronsu ya fada
duk mutane.
9:3 Da dukan sarakunan larduna, da hakimai, da kuma
Hakimai, da na sarki, suka taimaki Yahudawa. saboda tsoron
Mordekai ya fāɗa musu.
9:4 Domin Mordekai yana da girma a gidan sarki, kuma ya yi suna
A ko'ina cikin dukan larduna: gama wannan mutum Mordekai girma da kuma girma
mafi girma.
9:5 Ta haka ne Yahudawa suka bugi dukan abokan gābansu da takobi
kisa, da halaka, kuma suka aikata abin da suke so ga waɗanda suke
sun ƙi su.
9:6 Kuma a Shushan masarauta Yahudawa suka kashe, kuma suka hallaka mutum ɗari biyar.
9:7 kuma Parshandata, kuma Dalphon, kuma Aspata.
9:8 da Forata, da Adaliya, da Aridata,
9:9 da Parmashta, da Arisai, da Aridai, da Vajezata,
9:10 'Ya'ya goma na Haman, ɗan Hammedata, maƙiyin Yahudawa, suka kashe.
su; Amma ba su sa hannu a kan ganimar ba.
9:11 A wannan rana adadin waɗanda aka kashe a Shushan fādar
aka kawo gaban sarki.
9:12 Sai sarki ya ce wa Esta sarauniya, "Yahudawa sun kashe kuma
Ya kashe mutum ɗari biyar a fādar Shushan, da 'ya'yansa goma
Haman; Me suka yi a sauran lardunan sarki? yanzu me
koken ku ne? Za a kuwa ba ka, ko mece ce roƙonka
kara? kuma za a yi.
9:13 Sa'an nan Esta ta ce, "Idan sarki ya yarda, bari a ba Yahudawa
Waɗanda suke a Shushan don yin gobe kuma bisa ga na yau
Ka sa a rataye 'ya'yan Haman guda goma a kan gungume.
9:14 Kuma sarki ya umarce shi da za a yi
Shushan; Aka rataye 'ya'yan Haman guda goma.
9:15 Domin Yahudawa da suke Shushan suka taru a kan tudun
Ya kuma kashe mutum ɗari uku a rana ta goma sha huɗu ga watan Adar
Shushan; Amma ba su sa hannu a ganima ba.
9:16 Amma sauran Yahudawa da suke cikin lardunan sarki suka taru
tare, kuma suka tsaya don ceton rayukansu, kuma sun huta daga maƙiyansu.
Suka karkashe maƙiyansu dubu saba'in da biyar, amma ba su kashe ba
hannayensu a kan gado,
9:17 A kan rana ta goma sha uku ga watan Adar; kuma a rana ta goma sha huɗu ta
Haka suka huta, suka mai da ita ranar liyafa da murna.
9:18 Amma Yahudawan da suke Shushan suka taru a rana ta goma sha uku
ranarta, kuma a rana ta goma sha huɗu; kuma a rana ta goma sha biyar ta
Haka suka huta, suka mai da ita ranar liyafa da murna.
9:19 Saboda haka, Yahudawa na ƙauyuka, da suka zauna a ƙauyuka marasa garu.
ya sa rana ta goma sha huɗu ga watan Adar ta zama ranar farin ciki da kuma
liyafa, da yini mai kyau, da aika rabo ga sãshe.
9:20 Kuma Mordekai rubuta wadannan abubuwa, kuma ya aika wasiƙu zuwa ga dukan Yahudawa cewa
suna cikin dukan lardunan sarki Ahasurus, na kusa da na nesa.
9:21 Don tabbatar da wannan a cikin su, cewa ya kamata su kiyaye rana ta goma sha huɗu
watan Adar, da rana ta goma sha biyar ga wannan, kowace shekara.
9:22 Kamar yadda kwanakin da Yahudawa suka huta daga abokan gābansu, da watan
Waɗanda aka juyar da su daga baƙin ciki zuwa farin ciki, kuma daga baƙin ciki zuwa ga baƙin ciki
yini mai kyau: domin su maishe su ranakun liyafa da farin ciki, da na
Aika rabo ga juna, da kuma kyautai ga matalauta.
9:23 Kuma Yahudawa suka himmatu su yi kamar yadda suka fara, kuma kamar yadda Mordekai ya yi
rubuta musu;
9:24 Domin Haman, ɗan Hamedata, Ba Agagi, maƙiyin dukan
Yahudawa, sun ƙulla makirci ga Yahudawa don su hallaka su, kuma sun jefa Pur.
wato kuri'a, a cinye su, a hallaka su;
9:25 Amma sa'ad da Esta ta zo gaban sarki, ya umarta da wasiƙun cewa nasa
Muguwar dabara, wadda ya yi wa Yahudawa, ya kamata ta koma kan nasa
kansa, kuma a rataye shi da 'ya'yansa a kan gungume.
9:26 Don haka suka sa wa kwanakin nan suna Furim da sunan Fur. Saboda haka
ga dukan kalmomin wannan wasiƙa, da na abin da suka gani
game da wannan al'amari, da abin da ya zo musu.
9:27 Yahudawa suka wajabta, kuma suka ɗauki a kansu, da zuriyarsu, da kuma a kan dukan
Waɗanda suka haɗa kansu da su, dõmin kada ya ɓace, sai su
zai kiyaye waɗannan kwanaki biyu bisa ga rubuce-rubucensu, kuma bisa ga
lokacin da aka kayyade su a kowace shekara;
9:28 Kuma cewa wadannan kwanaki ya kamata a tuna da kiyaye ko'ina cikin kowane
tsara, kowane iyali, kowane larduna, da kowane birni; da cewa wadannan
kwanakin Furim ba za su shuɗe daga cikin Yahudawa ba, ko kuma ranar tunawa
su halaka daga zuriyarsu.
9:29 Sa'an nan Esta Sarauniya, 'yar Abihail, da Mordekai Bayahude.
Ya rubuta da dukan iko, domin ya tabbatar da wannan wasiƙa ta biyu ta Furim.
9:30 Kuma ya aika da wasiƙu zuwa ga dukan Yahudawa, zuwa ɗari da ashirin da ashirin
Larduna bakwai na mulkin Ahasurus, da kalmomin salama da
gaskiya,
9:31 Don tabbatar da waɗannan kwanaki na Furim a lokacin da aka ƙayyade, kamar yadda
Mordekai Bayahude da Esta sarauniya sun umarce su kamar yadda suka yi
sun shar’anta wa kansu da zuriyarsu, abin da ya shafi azumi
da kukansu.
9:32 Kuma dokar Esta ta tabbatar da waɗannan al'amura na Furim. kuma ya kasance
rubuta a cikin littafin.