Mai-Wa’azi
6:1 Akwai wani mugun abu da na gani a ƙarƙashin rana, kuma shi ne na kowa a tsakanin
maza:
6:2 Wani mutum wanda Allah ya ba dukiya, dũkiya, da daraja, sabõda haka, ya
Ba ya nufin kome ga ransa daga abin da yake so, amma Allah Yana ba shi
Ba ikon ci daga gare ta, amma baƙo ya ci
Mugunyar cuta ce.
6:3 Idan mutum ya haifi 'ya'ya ɗari, kuma ya rayu shekaru masu yawa, sabõda haka, da
kwanakin shekarunsa suna da yawa, kuma ransa ba zai ƙoshi da alheri ba
kuma cewa ba shi da kabari; Na ce, haihuwar da ba ta dace ba ta fi
fiye da shi.
6:4 Domin ya zo a cikin banza, kuma ya tafi a cikin duhu, da sunansa
Za a lulluɓe shi da duhu.
6:5 Har ila yau, bai ga rana ba, kuma bai san kome ba
huta fiye da sauran.
6:6 Haka ne, ko da yake ya rayu shekara dubu sau biyu an faɗa, duk da haka bai ga ba
mai kyau: ba duk suna zuwa wuri ɗaya ba?
6:7 Duk aikin mutum na bakinsa ne, amma duk da haka ci ba
cika.
6:8 Domin abin da yake da hikima fiye da wawa? me talaka yake da shi
ya san tafiya a gaban masu rai?
6:9 Mafi kyawun ganin idanu fiye da yawo na sha'awa: wannan
kuma banza ne da ɓacin rai.
6:10 Abin da aka riga aka ambata, kuma an san cewa shi mutum ne.
Kuma ba zai iya yin jayayya da wanda ya fi shi ƙarfi ba.
6:11 Ganin akwai abubuwa da yawa da ke ƙara yawan banza, abin da mutum yake
yafi?
6:12 Domin wanda ya san abin da ke da kyau ga mutum a cikin rayuwar duniya, dukan kwanakinsa
Rayuwar banza wadda yake kashewa kamar inuwa? don wane ne zai iya gaya wa mutum me
Za su kasance a bayansa a ƙarƙashin rana?