Kubawar Shari'a
34:1 Musa ya haura daga filayen Mowab zuwa dutsen Nebo
Dutsen Fisga, wanda yake daura da Yariko. Ubangiji kuwa ya nuna masa
dukan ƙasar Gileyad, har zuwa Dan,
34:2 da dukan Naftali, da ƙasar Ifraimu, da Manassa, da dukan ƙasar.
ƙasar Yahuda, har zuwa iyakar teku.
34:3 Kuma kudu, da filin kwarin Yariko, birnin dabino.
itatuwa, zuwa Zowar.
34:4 Sai Ubangiji ya ce masa: "Wannan ita ce ƙasar da na rantse wa Ibrahim.
zuwa ga Ishaku da Yakubu, yana cewa, 'Zan ba da ita ga zuriyarka.'
Ya sa ka gani da idanunka, amma ba za ka haye
can.
34:5 Sai Musa, bawan Ubangiji, ya rasu a ƙasar Mowab.
bisa ga maganar Ubangiji.
34:6 Kuma ya binne shi a wani kwari a ƙasar Mowab, daura da
Bet-feyor, amma ba wanda ya san kabarinsa har yau.
34:7 Musa yana da shekara ɗari da ashirin sa'ad da ya rasu
bai dushe ba, kuma karfinsa ya ragu.
34:8 Kuma Isra'ilawa suka yi makoki domin Musa a filayen Mowab talatin
kwanaki: haka kwanakin kuka da makoki domin Musa suka ƙare.
34:9 Kuma Joshuwa, ɗan Nun ya cika da ruhun hikima. ga Musa
Ya ɗora hannunsa a kansa, Isra'ilawa kuwa suka kasa kunne
Ya yi kamar yadda Ubangiji ya umarci Musa.
34:10 Kuma ba wani annabi ya taso tun a Isra'ila kamar Musa, wanda Ubangiji ya yi
Ubangiji ya san fuska da fuska,
34:11 A cikin dukan alamu da abubuwan al'ajabi, wanda Ubangiji ya aiko shi ya yi a cikin
ƙasar Masar ga Fir'auna, da fādawansa, da dukan ƙasarsa.
34:12 Kuma a cikin dukan wannan iko, da kuma a cikin dukan babban tsõro wanda Musa
aka nuna a gaban dukan Isra'ila.