Kubawar Shari'a
31:1 Musa kuwa ya tafi ya faɗa wa dukan Isra'ila waɗannan kalmomi.
31:2 Sai ya ce musu: "Yau ina da shekara ɗari da ashirin. I
ba zai ƙara fita da shiga ba: Ubangiji kuma ya ce mini, 'Kai.'
Kada ku haye wannan Urdun.
31:3 Ubangiji Allahnku, zai haye a gabanku, kuma ya hallaka wadannan
Al'ummai daga gabanku, za ku mallake su, shi kuwa Joshuwa
Zan haye gabanku, kamar yadda Ubangiji ya faɗa.
31:4 Kuma Ubangiji zai yi musu kamar yadda ya yi wa Sihon da Og, sarakunan
Amoriyawa, da ƙasarsu, waɗanda ya hallaka.
31:5 Kuma Ubangiji zai bashe su a gabanku, dõmin ku yi
su bisa ga dukan umarnan da na umarce ku.
31:6 Ku yi ƙarfi da ƙarfin hali, kada ku ji tsoro, kuma kada ku ji tsoronsu
Ubangiji Allahnku, shi ne wanda yake tafiya tare da ku. ba zai gaza ba
Kai, kada ka yashe ka.
31:7 Sai Musa ya kira Joshuwa, ya ce masa a gaban dukan
Isra'ila, ku yi ƙarfi, ku yi ƙarfin hali, gama dole ne ku tafi da wannan
mutane zuwa ƙasar da Ubangiji ya rantse wa kakanninsu
ba su; Kuma ka sa su gādo ta.
31:8 Kuma Ubangiji, shi ne wanda yake tafiya a gabanka. zai kasance tare da ku,
Ba zai yashe ka ba, ba zai yashe ka ba: Kada ka ji tsoro, kada ka ji tsoro
cike da damuwa.
31:9 Sai Musa ya rubuta wannan doka, kuma ya ba da ita ga firistoci, 'ya'yan
Lawi wanda ya ɗauki akwatin alkawari na Ubangiji, da dukan Ubangiji
dattawan Isra'ila.
31:10 Sai Musa ya umarce su, yana cewa, "A ƙarshen kowace shekara bakwai, a cikin
bikin shekarar yanci, a cikin idin bukkoki.
31:11 Sa'ad da dukan Isra'ila suka zo su bayyana a gaban Ubangiji Allahnku a wurin
Abin da ya zaɓa, sai ku karanta wannan doka a gaban dukan Isra'ilawa
jin su.
31:12 Ka tara jama'a, maza, da mata, da yara, da naka
Baƙon da yake cikin ƙofofinku, domin su ji, kuma dõmin su ji
Ku koya, ku ji tsoron Ubangiji Allahnku, ku kiyaye ku aikata dukan maganarsa
wannan doka:
31:13 Kuma dõmin 'ya'yansu, wanda ba su san wani abu, iya ji, kuma
Ku koyi tsoron Ubangiji Allahnku muddin kuna zaune a ƙasar da take
Ku haye Urdun ku mallake ta.
" 31:14 Sai Ubangiji ya ce wa Musa: "Ga shi, kwanakinku sun gabato wanda dole ne ku
Ku mutu, ku kirawo Joshuwa, ku tsaya a alfarwa ta sujada
ikilisiya, domin in ba shi umarni. Musa da Joshuwa suka tafi.
suka gabatar da kansu a cikin alfarwa ta sujada.
31:15 Ubangiji kuwa ya bayyana a cikin alfarwa a cikin al'amudin girgije
Al'amudin girgijen ya tsaya a bisa ƙofar alfarwa.
31:16 Sai Ubangiji ya ce wa Musa: "Ga shi, za ka kwanta tare da kakanninka.
Jama'ar nan za su tashi su bi gumakan Ubangiji
Baƙi na ƙasar, inda za su kasance a cikinsu, kuma za su
Ka rabu da ni, ka karya alkawarina da na yi da su.
31:17 Sa'an nan fushina zai yi zafi a kansu a wannan rana, kuma zan
Ka rabu da su, ni kuwa zan ɓoye fuskata daga gare su, za su kasance
sun cinye, kuma musifu da matsaloli da yawa za su same su; don su
A wannan rana za ta ce, 'Ashe, waɗannan masifu ba su same mu ba, domin Allahnmu
ba a cikinmu?
31:18 Kuma lalle ne, haƙĩƙa, zan ɓõye fuskata a cikin wannan rana, saboda dukan muguntar da suke
Za su yi, a cikin abin da suka koma ga waɗansu alloli.
31:19 Saboda haka, yanzu rubuta muku wannan waƙa, kuma ku koya wa 'ya'yan
Isra'ila: sa shi a cikin bakunansu, cewa wannan waƙa ta zama shaida a gare ni
gāba da Isra'ilawa.
31:20 Domin lokacin da na kawo su a cikin ƙasar da na rantse
ubanninsu, masu zuba da madara da zuma; kuma za su samu
suka ci suka ƙoshi, suka yi kiba; To, zã su jũya zuwa gare su
Ku bauta musu, ku tsokane ni, ku karya alkawarina.
31:21 Kuma shi zai faru, a lokacin da mutane da yawa mugunta da wahala sun faru
su, cewa wannan waƙa za ta ba da shaida a kansu; domin shi
Ba za a manta da su daga bakin zuriyarsu ba, gama na san su
tunanin da suke tafe, ko a yanzu, kafin na kawo su
a cikin ƙasar da na yi rantsuwa.
31:22 Saboda haka Musa ya rubuta wannan waƙa a wannan rana, kuma ya koya wa yara
na Isra'ila.
31:23 Kuma ya ba Joshuwa, ɗan Nun wa'adi, kuma ya ce, "Ka kasance da ƙarfi, da wani
Ka yi ƙarfin hali, gama za ka kawo Isra'ilawa cikin ƙasar
Na rantse musu, ni kuwa zan kasance tare da ku.
31:24 Kuma shi ya faru da cewa, a lokacin da Musa ya gama rubuta maganar
wannan shari'a a cikin littafi, har sai sun gama.
31:25 Musa ya umarci Lawiyawa waɗanda suke ɗauke da akwatin alkawari
Ubangiji ya ce,
31:26 Ɗauki wannan littafin dokoki, da kuma sanya shi a gefen akwatin alkawari
alkawarin Ubangiji Allahnku, domin ya zama shaida a can
a kan ku.
31:27 Domin na san tawayenka, da taurin wuyanka
Rayayye tare da ku yau, kun tayar wa Ubangiji. kuma
yaya kuma bayan mutuwata?
31:28 Ku tattaro mini dukan dattawan kabilanku, da shugabanninku, cewa ni
iya faɗar waɗannan kalmomi a cikin kunnuwansu, kuma su kira sama da ƙasa su rubuta
a kansu.
31:29 Domin na san cewa bayan mutuwata za ku halakar da kanku, kuma
Ku kauce daga hanyar da na umarce ku. Kuma sharri ya auku
ku a cikin kwanakin ƙarshe; Domin za ku aikata mugunta a gaban Ubangiji
Yahweh, don ka tsokane shi ta wurin ayyukan hannuwanka.
31:30 Musa kuwa ya yi magana a cikin kunnuwan taron jama'ar Isra'ila
na wannan waƙa, har sai da suka ƙare.