Kubawar Shari'a
30:1 Kuma shi zai faru, a lokacin da duk waɗannan abubuwa sun zo muku, da
albarka da la'ana waɗanda na sa a gabanka, za ku kuma
Ku tuna da su a cikin dukan al'ummai inda Ubangiji Allahnku yake da su
kore ka,
30:2 Kuma za ku koma ga Ubangiji Allahnku, kuma za ku yi biyayya da muryarsa
bisa ga dukan abin da na umarce ka yau, kai da 'ya'yanka.
da dukan zuciyarka, da dukan ranka;
30:3 Sa'an nan Ubangiji Allahnku zai mayar da zaman talala, kuma ya ji tausayi
a kanku, in komo, da tattara ku daga dukan al'ummai, inda
Ubangiji Allahnku ya warwatsa ku.
30:4 Idan wani daga gare ku aka fitar da shi zuwa ga iyakar sassan sama, daga
Daga nan ne Ubangiji Allahnku zai tattaro ku, daga can kuma zai kawo ku
ka:
30:5 Kuma Ubangiji Allahnku zai kai ku cikin ƙasar da kakanninku
mallaka, kuma za ku mallake ta; kuma zai kyautata maka, kuma
Ka riɓaɓɓanya ka fiye da kakanninka.
30:6 Kuma Ubangiji Allahnku zai yi muku kaciya da zuciyar ku
iri, ku ƙaunaci Ubangiji Allahnku da dukan zuciyarku, da dukanku
rai, domin ka rayu.
30:7 Kuma Ubangiji Allahnku zai sa dukan waɗannan la'anoni a kan maƙiyanku, kuma
a kan waɗanda suke ƙi ku, waɗanda suka tsananta muku.
30:8 Kuma za ku koma, ku yi biyayya da muryar Ubangiji, kuma ku aikata dukan nasa
umarnan da na umarce ka da su yau.
30:9 Kuma Ubangiji Allahnku zai yalwata muku a kowane aikin ku
hannu, a cikin 'ya'yan itatuwa na jikinku, da 'ya'yan itatuwanku, da cikin
'Ya'yan ƙasarku, don alheri, gama Ubangiji zai sāke yin murna
Ku yi kyau, kamar yadda ya yi murna da kakanninku.
30:10 Idan ka kasa kunne ga muryar Ubangiji Allahnka, don kiyaye nasa
umarnansa da ka'idodinsa waɗanda aka rubuta a wannan littafin dokoki.
Idan kuma ka juyo ga Ubangiji Allahnka da dukan zuciyarka, da zuciya ɗaya
duk ranka.
30:11 Domin wannan doka da nake umartar ku a yau, ba a ɓoye
daga gare ku, kuma bã ta da nisa.
30:12 Ba a cikin sama, cewa za ka ce, 'Wa zai haura domin mu
sama, ka kawo mana ita, mu ji ta, mu aikata?
30:13 Kuma ba a hayin teku, cewa ya kamata ka ce, Wa zai haye
teku mana, ka kawo mana shi, mu ji shi, mu aikata?
30:14 Amma maganar tana kusa da kai, a cikin bakinka, da kuma a cikin zuciyarka.
domin ku yi shi.
30:15 Duba, Na sa a gabanka a yau rayuwa da nagarta, da mutuwa da mugunta.
30:16 A cikin abin da na umarce ku a yau, ku ƙaunaci Ubangiji Allahnku, ku yi tafiya a cikin nasa
hanyoyin, da kiyaye dokokinsa, da farillai, da farillai.
Domin ku rayu, ku riɓaɓɓanya: Ubangiji Allahnku kuma zai sa muku albarka
ku a ƙasar da za ku mallake ta.
30:17 Amma idan zuciyarka juya baya, sabõda haka, ba za ka ji, amma za ka kasance
Kuma ku bauta wa waɗansu abũbuwan bautãwa, kuma ku bauta musu.
30:18 Ina yi muku magana yau, cewa lalle za ku halaka, kuma ku
Kada ku tsawaita kwanakinku a ƙasar da za ku haye
Jordan don zuwa mallake ta.
30:19 Ina kira sama da ƙasa su yi rikodi a kanku yau, cewa na kafa
a gabanka rai da mutuwa, albarka da la'ana: saboda haka zabi rai.
domin kai da zuriyarka su rayu.
30:20 Domin ku ƙaunaci Ubangiji Allahnku, kuma ku yi biyayya da nasa
murya, kuma dõmin ku manne masa: gama shi ne ranka, da kuma
Tsawon kwanakinku: Domin ku zauna a ƙasar da Ubangiji ya yi
Ka rantse wa kakanninku, Ibrahim, da Ishaku, da Yakubu, cewa za ku ba
su.